PDA

View Full Version : giúp em vấn đề về máy với!

blessyoubmt
09-03-2011, 20:32
máy em là hp envy 15!ko hiểu vì sao đôi lúc em chơi game thì đứng máy lun!anh chị nào bít nguyên do do đâu chỉ em với!còn 1 diều nữa la ai dùng máy hp envy rùi thì nên chia ổ cứng thế nào là hợp lý nhất vậy?

HOANGTHANH_HANOI
09-03-2011, 21:04
Thứ nhất: Xem lại cấu hình máy có chịu nổi game đó hay không đã. Trước lúc chơi game có mở hay chạy chương trình gì nặng máy hay không. Như diệt virut chẳng hạn. Hoặc mở nhiều ứng dụng cùng 1 lúc. Chỉ bị như vậy khi chơi 1 game nhất định hay game nào cũng thế.
Thứ hai: Cứ phải ai dùng máy đó rồi mới hỏi được cách chia ổ như thế nào à. Ổ bao nhiêu thì mới biết cách chia cho phù hợp chứ.
Thứ ba: Không biết là cài OS gì thì tư vấn thế nào được.

inception
09-03-2011, 21:11
có nhiều nguyền nhân như virus, game quá nặng, xung đột nên nếu bạn k nói rõ thì k biết đc

blessyoubmt
10-03-2011, 14:27
em vẫn đang dùng win7 bản quyền mà!cấu hình máy thì cao core i5 4*2.4!game đó em chơi cũng tầm như đế chế thui!ổ cứng máy em 500gb anh em xem nên chia thành mấy ổ chạy cho nhẹ vậy?

HOANGTHANH_HANOI
10-03-2011, 21:07
Main đó là gì. Card đồ họa ra sao. Tôi không dùng máy đó nên không biết nó có quạt gió hay không. Liệu có phải do máy nóng quá không. Khi sử dụng đặt lên bàn hay đặt lên vật gì (để lên chăn thì miễn hỏi nhé). Có mở nhiều ứng dụng nặng không. Đế chế nhẹ hều so với cấu hình như thế. Tất cả linh kiện có chính hãng không. Đã quét virut chưa. 500Gb chia ổ 4 hoặc 5. Không nên chia 6. Cũng có thể game đó bị lỗi. Hôm trước tôi có hỏi chỉ chơi 1 game bị lỗi hay game nào cũng vậy, có thấy chủ thread nói gì đâu ?

blessyoubmt
12-03-2011, 08:54
main driver:atiumd64.dll,atidxx64.dll,atidxx64.dll
version:8.670.5.1000
DDI version:10.1
driver model: WDDM 1.1
card:ATI mobility radeon HD 5830 series 1gb

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình chơi các trò khác thì ko sao nhưng ko hiểu sao trò đó lại bị!ổ cứng thì mình chia thành 4 ổ rùi!virut mình quét thường xuyên mà!hix

tam_giang
12-03-2011, 10:28
...
mình chơi các trò khác thì ko sao nhưng ko hiểu sao trò đó lại bị!ổ cứng thì mình chia thành 4 ổ rùi!virut mình quét thường xuyên mà!hix
Như vậy là máy không chịu nổi trò đó - Có thế mà cũng hỏi.