PDA

View Full Version : Hoi ve VB

jenny
07-08-2002, 14:50
lap trinh VB chi la de quan ly? chi can thuc hien: ket noi excess,sql de lay du lieu, toa from, them, xoa ,sua. thoi ha?

quaitieutu
09-08-2002, 09:09
Nếu như bạn muốn kết nối CSDl,sql để lấy dữ liệu,tạo form,xoá form,thêm xoá ,...thì bạn dùng cái nào thuận tiện nhất,cái nào mang lại hiệu quả cho bạn nhất
Nếu học đến nơi đến chốn thì dùng cả đời không hết đó bồ tèo
chúc vui

nnh
11-08-2002, 17:13
bạn nói vb chỉ để quản lý csdl là sai rồi. Có hàng chục ngàn ứng dụng viết bằng vb mà không để quản lý. Bạn có thể viết game bằng vb, nếu thích có thể viết dàn audio chơi nhạc đủ loại format hoặc viết các chương trình truy cập đến hệ thống như lấy tên user, computer name, hay shutdown, restart hệ thống từ chính chương trình của bạn. Và còn nhiều điều nữa, học hoài không hết đâu

White_Rose
11-08-2002, 17:33
Nểu trả lời ngắn gọn thì là "KHÔNG".

nomoretears
13-08-2002, 09:44
Thật thà mà nói thì VB yếu xìu. Game con nít thì mới viết được bằng VB thôi. Nó chậm rùa à...

quaitieutu
16-08-2002, 17:41
hihi
Nếu dùng VB để viết game thì chẳng khác nào bạn có chìa khoá vào lâu đài nhưng bạn chỉ mới vào được trong ...sân
chúc vui

JackPhan
19-08-2002, 00:48
he he, dùng VB viết loader cho game thôi, còn obj trong game thiết kế bằng kiểu khác, như vậy cũng gọi là game viết bằng VB vậy :D cũng có thểlúc đó vào tới phòng công chúa không chừng he he >:)

nnh
19-08-2002, 11:13
mấy bố lại chê vb rồi. vb đúng là chỉ viết game"con nít" chơi không đủ sức viết Age of Empires hay Warcraft. Nhưng những game như thế cho thấy vb không chỉ dùng để viết quản lý mà còn viết những ứng dụng khác nữa. RIêng bản thân các bác chắc gì đã có ai viết được một trò gì hay trên vb chưa?

danceswithwolves
19-08-2002, 17:11
Dạ thưa bác nnh@, em cũng viết được mấy trò "con nít" bằng VB rùi, mô phỏng lại trò của người ta mà thôi. Thực sự tốc độ hiện ảnh (nếu dùng thuần túy VB) là nỗi kinh hoàng cho players...

[ngó ngang ngó dọc chẳng thấy bóng nàng...]

nnh
22-08-2002, 16:04
công nhận ý kiến của bạn là đúng, nhưng nếu chương trình chạy trên một máy với tốc độ lớn thì chắc cũng có cải tiến chứ nhỉ. BẠn có biết cách viết caro trên vb không, chỉ tớ đi

Trung440
03-01-2004, 12:49
Co cach tao cac icon tren fỏm nhu man hinh window khong chi di