PDA

View Full Version : Thi ĐH Tại chức có khó lắm không?

it_baby@
08-03-2011, 18:16
Mình TN THPT 2009, bỏ gần 2 năm rồi...Năm nay mình định thi TC ở HV BCVT khối A. Không biết có ACE nào thi TC ở đó không ? và đề thi TC có khó lắm không, khoảng t9 năm nay mình mới thi, không biết có ôn kịp không?
Mời ACE cho mình ý kiến.Mình thank trước.

cao_hung
08-03-2011, 21:33
Vấn đề bạn hỏi là đề thi TC có khó không thì mình không trả lời(mình chưa thi TC bao h nên mình không biết để trả lời). Mình nghĩ là bạn chọn TC là vì khả năng có hạn hay là hạn hep về thời gian ôn thi. Vì vậy, mình có vài đều muốn chia sẻ với bạn =>

Sao không thi DH chính quy vậy bạn? Mình thấy việc thi ĐH cũng không khó lắm. Hiện tại bạn đăng ký thi ĐH chính quy cũng còn kiệp mà. Còn việc ôn thì thì hơi vất vả một chút(còn có mấy tháng thôi mà). Nhưng bạn cố gắn thì sẻ làm được thôi.

Trường hơp của bạn cũng giống như mình trước đây. Mình tốt nghiệp 2005, nhưng đến 2008 mình mới thi ĐH, bỏ cũng mấy năm. thời gian mình ôn lại cũng khoản chừng này(nếu mình không nhớ nhầm là cuối tháng 3 mình mới băt đầu ôn). Lúc đầu mình cũng định học tại chức như bạn. Nhưng cuối cùng mình cũng chọn phương án là thi ĐH chính quy. Vì vậy, nếu lấy mình làm dẫn chứng thì chứng tỏ bây giờ ôn thi để thi chính quy vẫn còn kiệp.

Dù sao cũng chúc bạn đạt được thành công trong đợt thi này.

amt
08-03-2011, 21:39
thi TC khong kho dau ban. Mot so truong do thieu chi tieu nen nop ho so la dau a.
good luck!

it_baby@
08-03-2011, 22:26
@cao_hung: Mình thì không có thời gian nhiều nên mình chọn TC.
Cám ơn các bạn và ACE đã góp ý. Nhưng mình không biết đề TC của HV BCVT có khó lắm không vì bỏ gần 2 năm rồi mình hơi sợ! :(

sonC0609k
14-03-2011, 18:49
CÓ thằng bạn tốt nghiệp 5 năm rồi vừa thi lại vào tại chức BCVT xong. CHú mới 2 năm chắc là ko phải lo.

gvhieu
14-03-2011, 21:05
Dễ mà bạn! Yên tâm đi! nắm chắc kiến thức cơ bản nhất, thi đại học chính quy cũng đỗ chứ nói j đến TC!
Goodluck!

tranduyen
17-03-2011, 10:40
Chào bạn,
Thực tế thi tại chức bây giờ cũng không khó, có một số trung tâm liên kết thiếu chỉ tiêu. Thường tại chức và liên thông thi vào 2 đợt, tháng 3,4 và tháng 9,10. Trước khi thi họ đã cho ôn rồi, chủ yếu thi trong chương trình ôn. Bạn mình cũng vừa nộp hồ sơ thi tại chức về ngành kế toán của ĐHKT Hà nội. Nghe nói sẽ đảm bảo được.

Chúc bạn thành công.