PDA

View Full Version : Hdd không lấy lại space được

blacksoul
16-10-2004, 23:20
không biết cái HDD của tui bị gì kỳ quá . Khi tui xóa data thì nó không lấy lại space được .
VD ổ D còn trống 2GB , tui xóa dử liệu khỏang 100MB thì nó vẫn báo còn trống 2GB .Mấy partition khác cũng vậy nữa .
HDD SEAGATE 80GB SATA CHIA 4 PARTITION , C DÙNG NTFS NHỮNG CÁI CÒN LẠI DÙNG FAT32 . Tui dùng windows XP SP2.

jiSh@n
16-10-2004, 23:24
Có xài Norton System Works ko? Thằng Auto-Protect sẽ lưu các file bị xóa lại để sau này có cần thì phục hồi. Nếu có xài NSW thì nhấn phải và Recycle Bin, Chọn Empty Norton Protected Files là xong thôi.

blacksoul
17-10-2004, 05:32
không , tui không cái xài thằng này ... chỉ có mỗi cái Norton Antivurus à

minh chau
17-10-2004, 16:52
Bạn thử format lại ổ đĩa xem sao

blacksoul
17-10-2004, 18:57
tru`i ... 80GB , nhưng trong đó data het gan 60GB roi , ma toan la data quan trong voi nhung ba`i nhac tui rat thich khong a` . Format chac tui chet qua'.

super_chippy
17-10-2004, 20:31
dễ lắm,bạn hãy tắt chức năng system restore đi là có thể lấy lại liền.WinXP thường hay xảy ra chuyện này lắm,chức năng này giúp cho XP có thể phục hồi lại những gì đã lỡ tay xóa...

d123456
18-10-2004, 08:52
may bac oi cho toi hoi ti nha norton system works la gi vay , toi cung co mot cai dia co ten la nhu the nhung khong biet nen su dung nhu the nao va trong truong hop nao thi moi dung den cai norton system works nay , cam on may bac truoc nha

minh chau
19-10-2004, 18:12
Nó là chương trình bao gồm rất nhiều công cụ như Norton antivirus(qúet virus),Ghost(phục hồi lại dữ liệu khi máy bạn có vấn đề như chạy quá chậm, chương trình hay bị cà giựt,gặp lỗi win mà bạn không muốn cài lại win do rất tốn thời gian.Bạn phải sao lưu dữ liệu trước khi máy của bạn bị cà giựt,khi phục hồi lại thì bạn sẽ được như lúc ban đầu),sửa chữa các file lỗi.

code
20-10-2004, 14:25
sao bạn ko nói rõ là bạn del bằng cách để vào recycle bin hay là del kiểu empty recycle bin luôn,nếu del thường thì space ko tăng thêm đâu

jiSh@n
21-10-2004, 00:18
không , tui không cái xài thằng này ... chỉ có mỗi cái Norton Antivurus à
Xài Norton AntiVirus từ 2002 trở lên thì đều có Norton Auto-Protect đi kèm. Click phải vào Recycle Bin mà thấy có thêm mục Empty Norton Protected files thì chính xác là có mặt Auto-Protect.

may bac oi cho toi hoi ti nha norton system works la gi vay , toi cung co mot cai dia co ten la nhu the nhung khong biet nen su dung nhu the nao va trong truong hop nao thi moi dung den cai norton system works nay , cam on may bac truoc nha
NSW là một bộ chương trình gồm có các phần chính là Norton Utilities, Norton AntiVirus, Norton Cleansweep, One Button Checkup, các phần phụ thêm thay đổi theo từng phiên bản, thường là Norton Ghost, Norton Password Manager, GoBack...