PDA

View Full Version : Chat 2 nick ?

vivahop
01-11-2002, 13:43
Các bac oi , may cai bai ve chat 2 nick trong yahoo dau y' nhe .
Co gi chi to' voi .
thanks

nguyentam
01-11-2002, 15:03
muốn chat 2 nick trong yahoo , bạn phải tạo một nick ảo , bạn vào login-> my profiles-> ...->creat/edit my profiles.... màn hình tương tự như khi bạn check mail sẽ hiện ra , lúc đó bạn tiếp tục các bước để làm một nick ảo , tương tự như khi bạn lập hộp thư mới vậy , đến khi nào không trùng nữa là bạn có thể chat bằng 2 nick rồi

genuine
01-11-2002, 21:35
chời ... chat nick đơn giản nhất là dùng 2 ctr ... 1 Y!M ... 1 Trillian ... xong :D

vivahop
02-11-2002, 07:29
Ban co the huong dan chi tiet hon duoc khong .
thanks

trungthiet90
26-05-2009, 13:44
Không hiểu ý bạn lắm. Nhưng nếu là Chat 2 nick riêng biệt trên yahoo thì không khó. Dùng nick ảo thì không hay lắm(Thú thật mình không thích nick ảo). Chat 2 nick thật đi! Bạn có thể dùng phần mềm chat nhiều nick, nhưng mình thì thích dùng cách sau hơn. Bạn có thể tham khảo và thử nghiệm. Mình dùng ok trên XP SP2 và SP3. Vista, Linux thì chưa thử vì chưa dùng qua.
Start -> Run. Gõ vào Regedit. Trong mục HKEY_CURRENT_USER có các mục nhỏ. (bạn có thể nhấn dấu + để mở ra). Vào mục Software. Tìm Yahoo. Trong mục Yahoo tìm paper. Trong paper click chuột trái vào Test. Trong này bạn có thể thấy một mục có tên (Default). Không quan tâm mục này. Đã xong phần thư mục.
Nào bây giờ bắt tay vào việc. Click chuột phải chọn new -> DWORD Value. Đổi tên Value này thành plural. Enter cái nữa nào để chọn mở nó ra. Thay 0 bằng 1. Tắt cái Registry Editor đi và thử bật yahoo mới xem nào. Hai nick rồi nhé. Thêm nữa cũng ok: 3 hay 4 hay nhiều hơn cùng lúc.
Nếu không muốn dùng nữa thì làm như ban đầu để tới được thư mục rồi delete cái plural bạn thêm vào là ok. Mà cũng xin chú ý nha. Registry chứa thông tin của Windows. Sửa lung tung thì cài lại là điều khó tránh đó!
Có gì thắc mắc thì nhắn cho mình. trungthiet90@gmail.com

General Study
26-05-2009, 13:55
Bọn mày sửa mấy cái registry là đc mà.