PDA

View Full Version : Partition table của hard disk bị lỗi - Help!!!

yphuong
16-10-2004, 15:53
Chào các bạn!
Thằng em của mình ko biết nó làm gì cái đĩa cứng, mà bây giờ máy mình nó ko nhận ra đĩa cứng nữa. Khi dùng PartitionMagic801 thì nó báo là "Patition table error #108 found" rồi nó kêu mình format lại. (Hơi chán PartitionMagic, không phục hồi partititon table lại được) nhưng trên đĩa có thông tin quan trọng, nên mình chạy ra tiệm mua cái CD có tool "Partiton table Doctor 2.0" về phục hồi lại cái partition table, nó chạy rất tốt, nhưng tới hồi nó Save lại nó bảo đây là bản Demo thôi, thế ra cũng như ko.
Các bạn biết chổ nào bán bản Full không?
Hoặc là bạn có biết tool nào tương tự có khả năng hồi phục lại partition table khi nó bị hư ko?

Help!

PMT
16-10-2004, 18:14
Đem đi cứu dữ liệu đi. Nếu thật sự chỉ hỏng cái par table thì dễ cứu thôi mà.

Mà sao mấy cái vụ hư hỏng này các bạn bị hoài thế nhỉ? Backup cái MBR có tí xíu là xong thôi mà.

dhpnt
16-10-2004, 19:50
Ra mua một cái đĩa HLT mới nhất có hỗ trợ Hirenboot, trong đó có các chương trình phục hồi, sửa lỗi ổ cứng, bị lỗi partititon table như bạn nói thì dùng chương trình Norton Disk doctor chạy scandisk có thể sửa được. Không đến nỗi phải format. Partion magic mỗi khi gặp lỗi này thường khuyên format, đừng có nghe nó xúi dại.