PDA

View Full Version : giúp tui !!

hooliganvn
15-10-2004, 09:51
nhiệt độ của con CPU cua tui co luc len đến 60 độ, dzậy có nguy hiểm đến tính mạng của nó không ? nhiệt độ đối với con chíp khoang bao nhiêu là an toàn ,
Máy tính tui vừa mở lên một tí là nóng ( tui sờ vào case nên thấy dzậy) làm cách nào đây, giúp tui nhé , thank's

chanhlinh
15-10-2004, 10:07
:D chưa sao đâu bạn à :D nhiệt độ hoạt động của CPU từ 50 -65 độ lận, bao giờ lên đến 75 độ mới nguy hiểm , chỉ cần thay quạt là được thôi (nếu muốn)
Thân@

huyhoangcan
15-10-2004, 10:12
Không đến nỗi nguy hiểm đến tính mạng, nhưng như thế thì cũng khá nóng rồi.
Bạn nên mua thêm quạt cho case của bạn đí, có khi do case của bạn kín quá, nên mua 2 quạt 1 cái gắn trước là quạt thổi, cái gắn sau làm quạt hút.
Như thế thì máy bạn sẽ bớt nóng hơn đấy.

Bubbletea
15-10-2004, 18:24
Mức alarm thấp nhất là 60 độ, bạn vào trong BIOS sẻ thấy....
Bạn nên mua một cái quạt mới, mạnh hơn.......Máy đời mới thì củng nên xài case mới, nó có nhiều chỗ trống và giải nhiệt tốt hơn...:D

Hans Voralberg
15-10-2004, 20:49
60 là quá nóng chứ khá nóng cái gì, máy cứ làm sao keep dưới 50 là ok, full load nha. Mua case bự. 2 quạt bên hông, 1 hút 1 thổi, 1 quạt đằng trứơc thổi vào, 1 quạt sau hút ra. Xài quạt 120mm, ko thì máy ko khác gì cái trực thăng đâu.

hieept
16-10-2004, 15:30
Bạn sờ vào case thấy nóng thì chưa hẳn là CPU nóng mà có thể cả Main & Ram và đủ thứ linh tinh (Card3D, Card Mạng, Card âm thanh, Power ...) nóng.
Máy của bạn trước đây có hay nóng như vậy không, hay nóng chỉ mới xuất hiện gần đây? Nhiệt độ an toàn như bạn Chanhlinh nói đó 50 - 60, nhưng còn tuỳ thuộc vào đời của CPU nữa, mấy con CPU hồi xưa chạy "ác chiến" lắm, nhưng bây giờ thì hơi bị dở.
nếu bạn chưa gắn thêm quạt thì mua thêm 2 cái là đủ. còn nếu có quạt rồi mà vẫn nóng thì có thể là phần cứng cuả bạn không tương thích với nhau (đối với máy mới ráp), đối với trường hợp máy cũ thì có thể các bộ phận bên trong (ram, card..) bị lỏng chân cắm, bụi bặm bám cần mở case ra lau chùi, thổi bụi, và cắm ram, card.. chặt lại, chắc cú là "20 năm chạy hỏng vài lần", good lock!

giahuy2
16-10-2004, 16:02
Moi khi minh vao chat o Vietfun , thi may bao loi la CAN PHAI DOWLOAD JAVA CHAT CLINENT ve, minh cugn dowload nhung khi xong thi may lai bao loi la co can chay file DA CO TRONG COMPUTER hay ko?yes or no, minh yes thi ko dc,ma no cung ko xong.Cac ban chi minh voi.Thanks