PDA

View Full Version : có cái host nào cho upload file zip ko vậy ?

hoc_lap_trinh
13-10-2004, 19:33
tui có mấy cái file zip , nay muốn up lên host nhưng ko biết cái host nào cho up loại file này , có ai biết 0 .

ITbaby
13-10-2004, 22:32
Gần như 100% các host có phí đều cho up file zip, và khỏang 60% host free cho up file zip lên host còn lại thì không cho. Một số host free củ chuối chỉ cho upload file html file txt lên thôi :(

hoc_lap_trinh
14-10-2004, 08:41
vậy trong số 60% host free đó , có cái nào cho up file zip o vậy , chỉ với .

hocmau20
14-10-2004, 12:22
http://ngoclinh.no-ip.com/sharelib/

free upload no limit đó các bro ! cool !

Bin ơi, kiểu này mấy đầu nậu film *** mà biết được thì mày nên sắm HDD Sony 1000GB đi hehhe :D

ITbaby
14-10-2004, 12:33
Không phải đâu, anh hocmau dùng máy của mình đó mà . Nếu chạy 24/24 và 365/năm thì rất tốt. Anh em đừng có đặt password khi up lên host của hocmau, vì hắn bung nén không được, tức quá Del đó :D :D , Nói vui thôi, anh hocmau làm 1 tut làm cách nào chơi với Noip được đi. baby mò hoài chẳng ra anh ạ

hocmau20
14-10-2004, 14:32
Sau khi cài webserver local chạy ngon rồi, vào www.no-ip.com đăng kí 1 account free. Đăng nhập vào rồi vào mục add host, sẽ cho bạn add các tên subdomain tùy thích, no-ip sẽ tự động nhận biết ip của bạn mỗi khi vào internet. Add xong thì vào mục download cái chương trình no-ip client về cài vào máy mình, chạy lên nó sẽ hỏi email và password của account mà lúc nãy đã reg trên no-ip.com, điền đúng thì nó sẽ chạy và tự động cập nhật mọi thứ. Với mỗi sub domain bạn đã add trong account trên no-ip.com sẽ có 1 mặt cười hiện lên trong chương trình no-ip lient, hãy check vào subdomain nào bạn muốn active nó.

Tiếp theo, những trường hợp khác thế nào không biết nhưng tôi xài ADSL ở dịch vụ, phải config cái modem 1 chút để nó biết là máy nào trong LAN là webserver. Modem phair có chức năng vitual server hoặc bạn config NAT đến IP qua cổng 80 là có thể cho bà con duyệt web được rồi. Muốn các dịch vụ khác ftp, mail... thì bạn cài chương trình tương ứng và mở các port tương ứng. Phần config modem tùy loại modem và cấu trúc mạng nơi bạn dùng thế nào sẽ khác. Tôi biết đến đây thôi, sorry :)

Chúc vui!

ps: cái này trên báo echip vọc liền hãy làm bạn máy tính cũng có nêu rồi, tui cũng học lóm qua thằng bạn thôi hehe hy vọng mọi người làm và cùng trao đổi thêm để làm được tối ưu nhất.

ITbaby
14-10-2004, 16:01
Tiếp theo, những trường hợp khác thế nào không biết nhưng tôi xài ADSL ở dịch vụ, phải config cái modem 1 chút để nó biết là máy nào trong LAN là webserver. Modem phair có chức năng vitual server hoặc bạn config NAT đến IP qua cổng 80 là có thể cho bà con duyệt web được rồi. Muốn các dịch vụ khác ftp, mail... thì bạn cài chương trình tương ứng và mở các port tương ứng. Phần config modem tùy loại modem và cấu trúc mạng nơi bạn dùng thế nào sẽ khác. Tôi biết đến đây thôi, sorry :)

Chúc vui!

ps: cái này trên báo echip vọc liền hãy làm bạn máy tính cũng có nêu rồi, tui cũng học lóm qua thằng bạn thôi hehe hy vọng mọi người làm và cùng trao đổi thêm để làm được tối ưu nhất.

baby dùng máy trong công ty, vì thế có domain, vậy thì có ảnh hưởng gì không ??? có ai biết config chi tiết hơn thì chỉ giúp với và echip thì số bao nhiêu vậy mấy anh, có ai nhớ không ạ .

erosinlove
15-10-2004, 10:40
www.luutruvietnam.com cho upload mọi file ! he he !

hoc_lap_trinh
15-10-2004, 22:12
www.luutruvietnam.com cái này ko vô được .

QueenRock
15-10-2004, 22:21
www.luutruvietnam.com cho upload mọi file ! he he !
Hờ, host asp hay php vậy ta, load remview lên có run được không nhỉ lol :w00t: :w00t: :w00t:

hocmau20
15-10-2004, 22:34
www.luutruvietnam.com cái này ko vô được .

đúng vậy, http://ngoclinh.no-ip.com/sharelib/ vẫn là đỉnh nhất :D

Bin_NT
17-10-2004, 12:15
Xin mấy anh em cao thủ đừng phá nha, vì pà con nhà ta để còn chỗ mà up nữa chứ !

Ko biết có bác nào có cách nào để an toàn hơn ko ?

To hocmau20 : đừng nói vậy chớ , coi vậy chứ còn chưa được đâu, chỉ dùng tạm thôi!

To babyIT: theo tui nghĩ có thể dùng với no-ip được , chỉ cần tạo một cái DNS trong Domain của you tới host no-ip là được rồi,mà trong no-ip cũng support nữa vào xem lại rồi làm thử đi , có gì post lên đây cho anh em học hỏi thêm.