PDA

View Full Version : Layout mới làm, mọi người góp ý jùm!

bighero
12-10-2004, 17:08
Mới làm xong nhưng thấy vẫn chưa ổn nên nhờ mí u góp ý giùm!

Cảm ơn rất nhiều ^_^ !!!

TKOS
12-10-2004, 22:45
:arrow: Layout vậy là tốt rồi, nhưng chỉnh lại cái header cho nó ấn tượng hơn, để như vậy trông buồn lắm.

:arrow: Đừng để 2 cái logo to đùng trên cùng một layout, nhìn khó chịu lắm. Nếu muốn để thì cái thứ hai làm cho nó nhỏ xíu thôi. Mà bỏ đi luôn càng tốt.

:arrow: Cái dòng Copyright nên để một hàng thôi... làm chữ thường, đừng để bitmap, như vậy trông đẹp hơn. Mấy cái còn lại thì ổn rồi... phát triển thêm chút nữa cho đẹp hơn nha bro!

:arrow: Keep it up! 5/10 điểm!

ITbaby
12-10-2004, 23:01
Layout còn khá nhiều chỗ chưa xong và không được đẹp, chẳng hạn :
-Chữ Phòng quản lý ...., News, Menu nên cho nhỏ lại nhiều, như thế hơi to với màn hình 800X600 ( kích cỡ chuẩn để thiết kế web).
-Bên phải còn trống quá, nếu mà web site hoàn thành thì khi xem ở màn hình kích cỡ 1024 thì bên phải có dãi trắng khá nhiều.
- Contents của News nên thêm vào đã , chứ contents của News vẫn chưa có bố cục.
- Nếu hình 2 em bé mà có sử dụng khi xong thì nên thay đổi tông màu cho nhẹ đi 1 tí, ví thấy hơi tương phản quá.

--> Chưa cho điểm :D

plzzz_luv_me
13-10-2004, 01:47
Theo mình thì đẹp rồi, chẳng cần phải sửa cái gì ngoài cái hình có 2 cô-cậu bé thôi, theo mình thì bạn hãy đổi góc trong/vuông lại với nhau một lần nữa xem. Đẹp lắm, 2 màu xanh này đi với nhau đẹp lắm. 9/10 ;) Good luck!

bighero
13-10-2004, 09:32
Mình cũng định bỏ luôn cái logo phía dưới, nhưng tạm thời chưa nghỉ ra sẽ đặt cái gì vô nên để vậy luôn.
Cái này design luôn cho cả độ phân giải 1024 nên sẽ đặt nó vào table. Ko sao hết á.

Cám ơn hết mấy u ^_^

liti_83
13-10-2004, 13:12
Hihi,
Màu sắc:Ko nên để 2 màu xanh đấy trong cùng 1 trang....=>màu xanh lá đẹp...=>1đ
Bố cục:có phân vị trí,nhưng khá rườm rà!Nên cắt bớt 1 số phần!Vd: chữ cứ lặp đi ;ặp lại tuy sẽ làm người ta dễ nhớ,nhưng mà nhìn lâu sẽ khó chịu!!!Hay là phần chữ "Some news..."bạn nên cho chữ nhỏ lại hay là để ít thôi!!!=>1đ
Logo=>tốt nhất là chữ AG!nên cho nó 1 chút kĩ xảo PS sẽ GOOD!=>1,5đ
Picture:hình 2 cô cậu kia theo ý kiến chung là bỏ hay là giảm bớt....hình máy tính tàm tạm=>1đ
Nhìn chung:Layout tàm tạm,nên chỉnh lại 1 tí,sử dụng màu sắc phù hợp hơn!=>1,5đ
Mình cho hình này 6/10đ,chúc bạn thành công!
Liti

Blackhead
13-10-2004, 18:47
góp ý của mình là tất cả những góp ý ở trên .... :)
đối với mình thì như vậy là đẹp lắm ....

@nhtuan
13-10-2004, 21:36
Phần khung bao quanh rất được nhưng theo mình phần news nên để ngay trong trang giữa, đừng nên để sang bên trái như thế. Trình bày news thành 2 cột tin, gồm nhiều tin chạy xuống, mỗi tin gồm tựa, ảnh, 1 số đoạn đầu và link "xem tiếp".

Như bây giờ bài chính ở giữa trình bày 1 cột khá lỏng. Đoán ý bạn là nơi để view 1 news khi được click ở menu bên trái? Trình bày news như vậy thì ko hiệu quả đâu.

PS. Còn 1 cái nữa, ko biết logo ở góc trên trái là có sẳn hay sao? Nhìn nó wá rối, xấu. Nếu có thể nên làm lại logo! :)

force
31-10-2004, 10:54
nên bỏ cái logo ở góc dưới bên trái mà thay vào đó là địa chỉ website (tốt nhất là chế biến cho lạ lạ 1 chút)

Ngh
03-11-2004, 22:04
Alien Ware đẹp wá :D Just kidding
Như vậy là được rồi, sửa lại 2 đứa bé như mấy bạn kia nói, rồi bỏ cái logo ở dưới đi là ổn.
8/10 -->well done, keep it up.

The Kid
11-11-2004, 15:43
Thường thì khi thiết kế layout như vậy, các hình ảnh phụ như là cái computer hay hình ảnh 2 đứa bé trên layout bên trên là do mình tự chụp hay săn trên mạng hay gì gì khác nữa ạ ? :D

HLQ
06-12-2004, 08:26
đẹp lắm á, cố gắng nữa lên là mọi người chấm 11/10 luôn :)