PDA

View Full Version : Giúp mình chọn học giữa Kiến trúc với Multimedia Arena với, THANK mọi người !

AGJrass
03-03-2011, 11:23
Mình đang chọn học giữa kiến trúc với Multimedia arena, các bạn tư vẫn cho mình với, mình muốn biết mình hợp với kiến trúc hơn hay multimedia hơn, không biết mỗi ngành cần có tố chất, khả năng gì hơn, công việc về sau phù hợp với người như thế nào hơn, nghe nói làm kiến trúc sư vất vả, cần sức khỏe, mà mình thì rất gày, 1m61 39kg ?!?! Mình có khả năng vẽ (hồi lớp 12 cũng học vẽ ôn thi kiến trúc được gần 1 năm), học toán cấp 3 thì hình tốt, đặc biệt là hình không gian nhưng đại số hơi kém, vật lý cũng hơi kém (hồi thi ĐH khối A 4 năm trước mình đc 16 điểm, trên điểm sàn 1 điểm). Năm nay mình tốt nghiệp ngành Công nghệ môi trường ở ĐH Phương Đông rồi nhưng mình ko có chuyên môn, fải học lấy cái bằng cho bố mẹ thôi, hic. THANK mọi người trước :X:X:X
P/S: Các pác giải thích cho mình mấy cái arena nữa với, mình đang tìm hiểu mà cứ thấy loạn lên, FPT arena, HN arena, xog lại arena multimedia riêng, FPT riêng, chả hiểu cái j T_T

quangbavn
03-03-2011, 14:28
Multimedia Arena là hệ thống đào tạo đồ họa đ truyền thông bạn học trung tâm nào cũng một giáo trình đó thôi.. quan trọng là may rủi khi gặp thầy dạy thôi. nhưng chủ yếu là phụ thuộc vào do bạn..!

AGJrass
03-03-2011, 21:36
À ha thank kiu bạn :X