PDA

View Full Version : chỉ mình cách ghi CD

longchau
10-10-2004, 10:17
mình mới mua ổ ghi CD nhưng mà ko bít làm sao ghi CD,mình đaõ có chương trình ể ghi nhưng mà khi mình copy 1 bài hát từ CD vào máy để burn(làm CD chọn bài í mà) thì khi click vô bài đã copy wa máy thì nó ko chạy,vậy mình phải làm sao để copy nhạc từ CD vô máy
chỉ mình với
thanks nhìu

cao boi
10-10-2004, 23:59
sài nero 6.3 ->chuyên chép CD . còn muốn chép nhạc từ CD sang Cd bạn có thề chuển nhạc sang đang MP3 hoặc WMA =>2 file này thường chỉ nghe trên vitính .muốn nghe trên CD thì phải chép theo kỉu copy disk trong nero

meit
11-10-2004, 00:53
sài nero 6.3 ->chuyên chép CD . còn muốn chép nhạc từ CD sang Cd bạn có thề chuển nhạc sang đang MP3 hoặc WMA =>2 file này thường chỉ nghe trên vitính .muốn nghe trên CD thì phải chép theo kỉu copy disk trong nero
Xài NERO là tốt rồi, muốn làm đĩa gì cũng dễ dàng. Còn cái vụ làm CD nghe nhạc thì chuyển mấy bài đó sang file wave rồi chọn Audio disk trong Nero để làm đĩa CD (nghe bằng gì cũng được).
Chú cao bồi nghĩ sao mà kiu người ta phải copydisk, thế thì làm sao mà chọn bài được mà như thế thì chết cha mấy người bán đĩa rồi, sao mà làm ăn đây.

haule_nth
11-10-2004, 09:32
cài nero -> mở nero express -> music -> audio hoặc audio and data ->add file zô -> burn -> chờ burn xong rút dĩa ra bỏ zô đầu đĩa -> zựt....

longchau
11-10-2004, 21:50
thanks mí bro nhìu

kiepbuon_bmt
12-10-2004, 11:11
hướng dẫn cụ thể cách ghi luôn đi bạn và dung hình ảnh cho dễ hiểu nhé cám ơn

haule_nth
13-10-2004, 18:20
cặn kẽ thế rồi ma còn đòi cặn kẽ hơn nữa hả ba kiepbuon_bmt
Chụi khó đọc cái help của nó đi, nó viết khá đầy đủ đó