PDA

View Full Version : có ai biết download trên IONE ko?

N&N
08-10-2004, 23:32
Mình dùng mạng ADSL của viettel mình ko coi được phim trên ione.net gì hết có ai xài viettel mà coi được ko? chỉ mình với đi !!!

PMT
09-10-2004, 08:58
Ione chơi đểu chỉ cho member fpt coi mà thôi. Để coi phim ở đó bạn phải sửa lại đường dẫn.
Nếu bạn ở HCM, thì đường dẫn phải là sg.gì đó
Nếu bạn ở HN, thì đường dẫn phải là hn.gì đó
Sau đó nếu vẫn chưa coi được thì đổi lại số media khác trong đường dẫn. Có 3 số là 1,2 và 3. Cứ thử từng cái tới khi được thì thôi.
Để có đường dẫn bạn click vào nút xem phim, nhấn stop trong WMP, click phải lên tên phim chọn properties và copy đường dẫn.

Tran Kieu Anh
09-10-2004, 09:23
Ione chơi đểu chỉ cho member fpt coi mà thôi. Để coi phim ở đó bạn phải sửa lại đường dẫn.
Sau đó nếu vẫn chưa coi được thì đổi lại số media khác trong đường dẫn. Có 3 số là 1,2 và 3. Cứ thử từng cái tới khi được thì thôi.
Để có đường dẫn bạn click vào nút xem phim, nhấn stop trong WMP, click phải lên tên phim chọn properties và copy đường dẫn.

Đúng rồi, vào properties copy đường dẫn rồi paste vào URL của 1 trình download khác (vd: Flash Get) là xong.

Hikaru Shindo
09-10-2004, 09:32
Các bạn có thể cho một ví dụ cụ thể được không, tôi đã thử đồi từ media1 đến media3 mà có thấy được gì đâu, tôi đang ở SG và sử dụng ADLS của vnn

N&N
09-10-2004, 10:11
Đúng rồi, vào properties copy đường dẫn rồi paste vào URL của 1 trình download khác (vd: Flash Get) là xong.

Hỏng có được đâu !!! Tui thử rùi.
VD : mms://hn-media03.ione.net/Die_Hard_2/Die_Hard_2.wmv?sami=http://ione.net/Subtitles/Die_Hard_2/Die_Hard_2.smi

như bên FPT thì tui chỉ cần lấy địa chỉ từ đầu cho đến cái đuôi .wmv rồi paste vào chương trình download là có thể download được nhưng bên viettel ko được. Nhưng bạn tui đang sống ở Malaysia thì coi được Fim trên ione mà ko cần chỉnh gì hết.. Còn đứa bạn khác ở pháp thì ko có thấy chữ xem phim đâu trong web của ione luôn...

alan
09-10-2004, 13:15
ngộ thiệt,người ta đã nói kô xem được mà lại kêu người ta click vào nút xem film rồi xem properties.Xem được properties thì ng ta đã xem được film rồi.
hay thiệt

satthuhuydiet
09-10-2004, 13:19
Ặc nó chỉ cho phep các dịch vụ có sử dụng đừơng truyền FPT thôi mấy bác mấy cụ ạh....

PMT
10-10-2004, 15:42
ngộ thiệt,người ta đã nói kô xem được mà lại kêu người ta click vào nút xem film rồi xem properties.Xem được properties thì ng ta đã xem được film rồi.
hay thiệt
Chưa chắc đâu bạn. Nhấn được vào nút xem phim nhưng có thể chờ hoài mà chả có phim, cuối cùng hiện bảng báo lỗi. Bạn cứ xài ADSL của Vnn coi thử sẽ biết. Mấy bữa nay PMT toàn gặp link Hà Nội không, muốn lấy phải đổi thành Sài Gòn.

satthuhuydiet
10-10-2004, 16:02
Đã nói là không xem được là không xem được cứ cố chi cho mệt vậy trời híc down ít template đi mấy ba,
http://atomicoxide.co.uk/templates/

killsoft2004
12-11-2004, 08:57
nếu copy link mà paste vào các trình hỗ trợ đownloa thì dùng flashget là tốt nhất vì nó hỗ trợ mms

glacialphoenix
12-11-2004, 13:07
Tui xài VNN download gần 100 bộ rồi đâu có gì khó. Chỉ chịu khó sửa link nó lại là xong ...

fantin
12-11-2004, 13:37
Mình đã thử hết cỡ rồi , thay Link là sg , đổi media 01, 02,03 rồi cũng ko ăn thua , rồi copy link vào FlashGet nhưng nó ko thể connect được .
Giúp mình nhanh nhanh với , mình dùng ADSL của VNN .

httl
12-11-2004, 16:01
Tui xài VNN download gần 100 bộ rồi đâu có gì khó. Chỉ chịu khó sửa link nó lại là xong ...

Nếu thật sự you xài VNN mà load được phim từ IONE thì xin chỉ giáo. Tui cũng đang xài ADSL VNN. Theo tui thử qua rồi thì thấy là những phim nào mà có đường dẫn là SG thì VNN ở sài gòn (ở Hà nột thì tui o biết) sẽ load được bằng flashget, nhưng rất mất công vì phim nào cũng phải xem thử rồi mở properties xem đường dẫn. Có thể là phim của IONE được lưu trên 2 server khác nhau ở Sài gòn và Hà nội. Đúng hay không thì các you thử rồi cho tui biết kinh nghiệm với.

khuynh
13-11-2004, 02:39
minh dang o ben my sai DSL sao ko coi duoc ,ky vay co ban nao chi dum ko

vanjindo
13-11-2004, 06:34
Tui kô có ở VN, nhìn nác cái trang đó ra lun rồi nhưng kô tìm thấy cái button COi phim ở đâu hết. Có ai chỉ cho tui bít dùm là cái núc đó nằm ở đâu kô? Cảm ơn nhìu lắm

corochuonbich
13-11-2004, 11:37
Cái button coi phim nằm ở góc phải ấy ( giống như icon Windows Media Player)

trandinhtrung
13-11-2004, 12:05

Chà, bạn download được à!. Bạn post bài chỉ cách cho mọi người sửa link như cách của bạn đi. Mình cũng muốn download về để xem lắm đó! Bạn nhớ chỉ cụ thể và chi tiết một chút nhé để những người không rành cũng có thể down được phim nữa.
Cám ơn trước nhe!

tkie
13-11-2004, 13:53
cái nút coi phim đó sẽ kg hiện ra nếu IP khác VN. Bạn ẩn IP VN vào là thấy cái nút đó liền.