PDA

View Full Version : FPT multimedia hay Arena multimedia

Eragon93
28-02-2011, 21:39
Tình hình là tớ đã phân vân rất nhiều nên các bạn tư vấn chi tiết giúp mình chút nha:
- Tớ có tham khảo trên web và đọc đc là : FPT xét tuyển theo kiểu thi ĐH phải ko ạ? Nghe nói khi tốt nghiệp ở FPT thì mình sẽ đc tuyển thẳng vào công ty của họ làm mà ko cần phỏng vấn gì luôn àh? Mức lương TB là bao nhiêu?
- Mới đầu mình quyết định là vô Arena nhưng gia đình thì kêu mình nên vô FPT? Mà cho mình hỏi tiền học phí ở Arena là bao nhiêu ạ? Trên web có ghi mà ko biết đơn vị là VNĐ hay gì.

zmt264
28-02-2011, 21:56
Học phí thì về lý thuyết là tương đương nhau, đương nhiên mỗi nơi sẽ có chế độ khuyến mại riêng, bạn nên đến tận nơi tìm hiểu, hoặc là gọi điện, sẽ được tư vấn tận tình.

Arena multimedia mở lâu hơn và có vẻ nhiều học sinh giỏi hơn Arena multimedia HN mới mở.

Còn FTP Arena mình ko rõ lắm

ryudo206
28-02-2011, 22:20
1. Tóm lại là bạn muốn học về gì? Đồ họa hay lập trình, vì FPT thì chỉ có Arena và Omega là đồ họa và dựng phim thui. Còn hệ đại học thì chỉ có lập trình.

2. Gì mà tuyển thẳng vào làm hả bạn. Ko có vụ đó nhé, cái đó chỉ chém gió thôi. Bạn học ko đàng hoàng thì ma nó tuyển

thanhitt
28-02-2011, 22:28
ryudo206 nói chuẩn đó bạn nên xác định mình học về gì.
Làm gì có chỗ nào tuyển thẳng chứ
Vấn đề là bạn học xong có làm được việc không, đã làm được việc rồi thì
không thiếu j chỗ làm cả
Về vẫn đề lương thì giờ chủ yếu là lương cạnh tranh mà

Eragon93
01-03-2011, 12:58
mình xác định là muốn học Graphics and Animation with Flash (Hoạt hình cho web với Flash) nhưng đương nhiên là phải học những cái cơ bản trước là đồ họa 2D chẳng hạn. Cảm ơn các bạn cho lời khuyên. Mà muốn học cái này đâu cần phải biết vẽ phải ko? chỉ cần sáng tạo là đc àh?

1. Tóm lại là bạn muốn học về gì? Đồ họa hay lập trình, vì FPT thì chỉ có Arena và Omega là đồ họa và dựng phim thui. Còn hệ đại học thì chỉ có lập trình.

2. Gì mà tuyển thẳng vào làm hả bạn. Ko có vụ đó nhé, cái đó chỉ chém gió thôi. Bạn học ko đàng hoàng thì ma nó tuyển

Thế sao mình xem trên cuốn "Tuyển sinh và những điều cần biết" mình ko thấy mã trường vậy?

dailyarchive
01-03-2011, 13:04
FTP Arena mình nghĩ sẽ có lợi hơn, bạn sẽ được training nhiều hơn nhờ những dự án FPT có.

kentsolonely
05-07-2012, 21:59
Tình hình là tớ đã phân vân rất nhiều nên các bạn tư vấn chi tiết giúp mình chút nha:
- Tớ có tham khảo trên web và đọc đc là : FPT xét tuyển theo kiểu thi ĐH phải ko ạ? Nghe nói khi tốt nghiệp ở FPT thì mình sẽ đc tuyển thẳng vào công ty của họ làm mà ko cần phỏng vấn gì luôn àh? Mức lương TB là bao nhiêu?
- Mới đầu mình quyết định là vô Arena nhưng gia đình thì kêu mình nên vô FPT? Mà cho mình hỏi tiền học phí ở Arena là bao nhiêu ạ? Trên web có ghi mà ko biết đơn vị là VNĐ hay gì.

bạn ơi anh tớ thi đại học nhận dc 1 tờ rơi có cả phiếu đăng kí học và ng đưa tờ rơi bảo : "nếu em ko đỗ đại học thì cứ vào đây là đỗ ???????
=]]~