PDA

View Full Version : Tháng Ba và miền Tây

Pages : [1] 2

dly
28-02-2011, 19:58
Xong xong trong khi chuẩn bị máy trao gửi đến Yên Bái Lý cũng đả hoàn thiện được thêm 6 bộ máy để gửi đến kinh Zero thuộc vùng Rach Giá. Dự kiến sẽ trao gửi đến nơi đây 8 máy. trong khoảng tuần đầu tháng Ba này có lẽ tất cả sẽ gọn gàng.

Rất mong anh Kiệt và các bạn có thể tiếp tay trong việc chuyện máy đến nơi giúp Lý.

Xin anh Kiệt sắp xếp thời gian cũng như kế hoạch lên đường.

Lộ trình về đến bắc Vàm Cống quẹo trái đến ngã ba lộ tẻ sẽ quẹo phải (hướng Kiên Giang) khoảng 40Km sẽ tới kinh Zero chạy thêm khoảng 20Km nữa là đến nơi.

Do LM Ng V Ngọ gửi cho Lý một mail nhưng bị lỗi font quá nặng, không biết dạng font nào nên bó tay chuyện convert. Đang chờ thư khác của cha

nguồn: (http://tinhocxanh.org/forum/viewtopic.php?f=5&t=261&p=610&sid=670b71f2bb42bdea65b58183de4ce4d4#p610)

kiettt
28-02-2011, 21:31
Lộ trình về đến bắc Vàm Cống quẹo trái đến ngã ba lộ tẻ sẽ quẹo phải (hướng Kiên Giang) khoảng 40Km sẽ tới kinh Zero chạy thêm khoảng 20Km nữa là đến nơi.

Do LM Ng V Ngọ gửi cho Lý một mail nhưng bị lỗi font quá nặng, không biết dạng font nào nên bó tay chuyện convert. Đang chờ thư khác của cha

nguồn: (http://tinhocxanh.org/forum/viewtopic.php?f=5&t=261&p=610&sid=670b71f2bb42bdea65b58183de4ce4d4#p610)

Nghe có vẻ như gần Sa Keo hay Ta keo, chỗ mà lần về miền Tây gần nhất anh em đã ghé, cũng hướng đi đó. Để chờ thư xác nhận của cha Ngọ xem sao.

Tạm thời định là 19 và 20 tháng ba đi anh, bữa đó nhằm thứ Bảy và Chủ Nhật.

nino
28-02-2011, 21:55
60km từ lộ tẻ là tới Rạch Giá rồi còn gì :(

kiettt
28-02-2011, 21:59
Hình như chưa Nino ơi, 40 km từ Lộ Tẻ, nếu quẹo trái là chạy về hướng Hậu Giang, có lẽ khoảng khúc Cái Sắn thì phải. Trong công ty có anh bạn rất rành đường miền Tây, để mai lên hỏi coi kênh zero nó nằm đâu.

dly
28-02-2011, 22:00
60km từ lộ tẻ là tới Rạch Giá rồi còn gì :(

Còn cách Rach Giá (Chưa tới ngã ba Bến Sỏi) những con kinh nằm trên cung đường này nghe đâu chừng qua kinh A, Kinh D, nó là kinh Zero

Hình như chưa Nino ơi, 40 km từ Lộ Tẻ, nếu quẹo trái là chạy về hướng Hậu Giang, có lẽ khoảng khúc Cái Sắn thì phải. Trong công ty có anh bạn rất rành đường miền Tây, để mai lên hỏi coi kênh zero nó nằm đâu.

Đúng rồi, nó thuộc Cái Sắn chi đó :)

nino
28-02-2011, 22:20
à... em có bà con ở Kinh 3 đông lắm, chắc Kinh 3 gần Kinh zero :), nhưng đoạn đó em hông rành :(
@anh Lý: Hình như là Rạch Sỏi chứ hông phải Bến Sỏi lol

kiettt
28-02-2011, 22:29
Tên kênh Zero nghe không có vẻ miền Tây chút nào, anh Lý nhớ hỏi cha Ngọ kỹ đường đi nước bước nghe, đường tỉnh lộ chỗ này hẹp lắm, chạy lố một cái, kiếm chỗ quay đầu xe mệt à.

dly
28-02-2011, 22:49
Tên kênh Zero nghe không có vẻ miền Tây chút nào, anh Lý nhớ hỏi cha Ngọ kỹ đường đi nước bước nghe, đường tỉnh lộ chỗ này hẹp lắm, chạy lố một cái, kiếm chỗ quay đầu xe mệt à.

Anh Lý thân mến,
Tôi gửi tin nhắn bằng chữ có dấu mà,không biết lý do tại sao Anh lại không đọc được.
Xin gửi lại Anh qua Email đây:

Cha Nguyễn văn Ngọ,chánh xứ giáo xứ Tân Thuận(Phê-rô & Phao-lô),
Kênh Zê-rô,Ấp Tân Hòa A,Xã Tân Hiệp B,Huyện Tân Hiệp,Tỉnh Kiên Giang.

Đi từ Vàm Cống xuống Rạch Giá tới cống Thị Trấn Tân Hiệp,nhìn bên phải có cây cầu sắt cao bắc qua sông,đi lên cầu qua bên kia chạy thẳng theo đường nhựa 5km là tới nhà thờ.

Chúc Anh và gia đình luôn an mạnh và tràn đầy hồng ân Chúa.

Thân chào.Hẹn gặp lại .

Lm.Jerome Nguyễn văn Ngọ

Xong :rolleyes:

nino
28-02-2011, 23:00
vậy là chỗ này chưa tới kinh 3

dly
28-02-2011, 23:03
Thì ngừoi ta thường đếm zero, 1,2 3 mà có phải phóng tầu con thoi đâu mà đếm ngược :D

nino
28-02-2011, 23:37
he he, em nói thế vì từ chợ Tân Hiệp đến kinh 3 tới mấy Km lận :)
Xéo ngang kinh 3 là kinh 8 mới ghê lol

hoangnamquan
01-03-2011, 06:06
hạ quyết tâm đi chuyến này, lạy giời đừng có trục trặc gì

ngoccong2001
01-03-2011, 08:58
năm nay THX nhiều chuyến công tác nhỉ :)
Thuận buồm xuôi gió nhá các bác :D

kiettt
01-03-2011, 09:15
Thì ngừoi ta thường đếm zero, 1,2 3 mà có phải phóng tầu con thoi đâu mà đếm ngược :D

Còn coi người ta đếm từ đầu nào nữa ông ui, đếm xuôi từ Rạch Giá lên, mình chạy từ Lộ Tẻ xuống mà còn kêu người ta đếm ngược.

Tân Hiệp thịt chó ngon lắm à. :punk:

dly
01-03-2011, 09:19
Anh. Vì chuyến đi này có thể sẽ đi xe riêng, chở 8 bộ máy nên có lẽ phải giơi hạn thành viên tham gia. Anh liệu tính nhé.

Hic! Thịt chó! hic! hic! .... thèm!

shena22
01-03-2011, 09:37
con thấy TP này các quận từ 1 tới 12 có theo thứ tự nào đâu, nhảy loạn xì ngầu luôn, hihi.

chúc THX có nhiều chuyến đi thành công!

kiettt
01-03-2011, 14:12
Anh. Vì chuyến đi này có thể xẽ đi xe riêng, chở 8 bộ máy nên có lẽ phải giơi hạn thành viên tham gia. Anh liệu tính nhé.

Hic! Thịt chó! hic! hic! .... thèm!

Chắc phải chốt xe trước anh, mình ưu tiên cho đống máy nằm êm thắm rồi mới tới người. Nếu xoay được chiếc 7 chỗ thì 8 máy là hết cái xe luôn rồi :no:

Vừa mò mò thử, hy vọng là chỗ này, 10o07’03.60” N - 105o17’07.72” E (cái sign độ không biết gõ, 10 độ Bắc và 105 độ Đông, cái lẻ bà con tự điền nhe) là đầu cầu sắt vào kênh Zero, phía ngoài lộ 80 thì có ông nào siêng lắm, chừng 100m là cho mình cái hình, nhưng qua cầu vào sâu bên trong về hướng Tây thì không hề có ai ghi chú hết, chắc vùng này chưa có dấu chân người, qua cầu sắt mò lên chút xíu thấy có chỗ này giông giống cái nhà thờ: 10o08’10.22” N - 105o15’39.82” E. Quên mất làm sao mở cây thước đo khoảng cách, nên không biết đủ 5km chưa, đường đi ven kênh nhìn giống đường vào kênh E nhà thờ An Sơn kênh E

dly
01-03-2011, 14:47
Chắc ráng lựa monitor 15" để chuyển về đây may ra còn chỗ trống cho tối thiểu là 3 người anh nhỉ

kiettt
01-03-2011, 16:18
Dứt khoát là đi xe nào rồi mới tính được anh, xe 7 chỗ mà đi 8 bộ máy với màn hình 15", may ra còn chỗ cho mình thằng tài xế loại không hút thuốc :lick:

Hạ hết hai băng để chứa đồ, còn mỗi hàng đầu thì chỉ 2 người theo xe được thôi, như em đã tính khi nào chốt được là mình đi bằng phương tiện gì thì mới nghĩ tiếp được.

Cu kia nghe nói mai sang Tàu rồi, quên hỏi khi nào về.

dly
01-03-2011, 16:54
Quyét định rồi anh. Mình sẽ thuê xe đi về luôn. Do nếu xử dụng xe từ dưới lên thì tốn 1 chuyến xe không, sau đó anh em lại phải lục tục chuyền xe về lại SG. Chi bằng mình thuê thẳng xe về dưới đó.

Nếu khéo sắp xếp Lý nghĩ vẫn đủ chỗ cho 3 người cùng đi anh ạ.

shena22
01-03-2011, 20:15
shena thấy có loại xe khoảng 5 chỗ, mà có thêm nguyên cái thùng đằng sau á (có mui che nắng che mưa luôn, hihi), cái thùng lại rộng nữa, shena nghĩ chắc cũng để được 8 bộ máy á chú, sao mình không thử thuê xe loại đó cho tiện.

nino
01-03-2011, 21:21
shena thấy có loại xe khoảng 5 chỗ, mà có thêm nguyên cái thùng đằng sau á (có mui che nắng che mưa luôn, hihi), cái thùng lại rộng nữa, shena nghĩ chắc cũng để được 8 bộ máy á chú, sao mình không thử thuê xe loại đó cho tiện.

thuê Triton 2 cầu đi hả Sếu :emlaugh:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quyét định rồi anh. Mình sẽ thuê xe đi về luôn. Do nếu xử dụng xe từ dưới lên thì tốn 1 chuyến xe không, sau đó anh em lại phải lục tục chuyền xe về lại SG. Chi bằng mình thuê thẳng xe về dưới đó.

ơ... về thẳng SG luôn hở anh :ohmy:

shena22
01-03-2011, 21:32
triton 2 cầu là loại thùng đằng sau không có mui che mà Chú!!!

cài loại shena nói là có mui che đằng sau, 1 cái thùng nguyên luôn á!!!

hoangnamquan
01-03-2011, 21:33
chắc shenna nói mấy chiếc ford ranger hả

nino
01-03-2011, 21:35

ủa vậy sao ! xe mình mới mua thấy có mui mà ta lol
http://www2.vietbao.vn/images/oto/viet_nam/61002359_triton_04.jpg

http://www2.vietbao.vn/images/oto/viet_nam/61002359_triton_03.jpg

shena22
01-03-2011, 22:07
shena không biết cái mui xe này nó kéo lên như chứ chú Nino ơi, hihi

@hoangnamquan: nó đó chú, mà cái loại nguyên thùng kín mít chứ không phải chỉ có cái chỗ ngồi mà nhìn thấy bầu trời đâu, hihi

kiettt
01-03-2011, 22:47

Mắm này giờ chỉ quan tâm đến Alfa Romeo hai cửa thôi :no:

onggia9999
01-03-2011, 23:50
Chiếc xe Sến nói có lẽ là Hyundai Starex bán tải, Starex có 2 loại, loại mini bus thì 9 người ngồi thoải mái nhưng khó chở hàng, loại bán tải thì đi được 6 người (tính lun anh lái xe) hơi chật, nhưng thùng phía sau thì chơi 8 bộ máy vô tư, góp ý chú Dê nên chơi cái này.
Thùng hàng nó đây:

kiettt
02-03-2011, 22:45
Chiếc xe Sến nói có lẽ là Hyundai Starex bán tải, Starex có 2 loại, loại mini bus thì 9 người ngồi thoải mái nhưng khó chở hàng, loại bán tải thì đi được 6 người (tính lun anh lái xe) hơi chật, nhưng thùng phía sau thì chơi 8 bộ máy vô tư, góp ý chú Dê nên chơi cái này.

Ông già biết chỗ cho thuê chiếc này hông ? Mách giúp nhé. Nếu được chiếc này thì khá tiện, thường thì xe 7 chỗ cho thuê toàn mấy chiếc tổng cộng 3 băng ghế, lật băng cuối lên xếp 8 bộ thì không đủ, mà lật tiếp băng giữa thì lấy chỗ đâu cho người đi theo.

PS: cỡ starex này là vừa, không thể dùng xe to hơn vì đường hẹp, nó không vào được tận nơi là đứng ngoài ruộng khóc hu hu luôn.

onggia9999
03-03-2011, 18:36
Con có quen 1 chiếc này, thường chỉ sd khi cần vch trong giờ cấm nhưng ko biết đi xa ngta có đi ko, để mai con hỏi thử.
Mà chắc chắn là 19-20/03 hả chú?

dly
03-03-2011, 18:54
bên mình lái cũng được á anh, mình cần xe của người ta thôi, hihi

Bé. Mấy chuyện này để chú Kiệt sắp xếp :angry:

shena22
03-03-2011, 19:22
dạ shena xin lỗi, shena không thế nữa đâu, hihi

kiettt
03-03-2011, 23:25
Con có quen 1 chiếc này, thường chỉ sd khi cần vch trong giờ cấm nhưng ko biết đi xa ngta có đi ko, để mai con hỏi thử.
Mà chắc chắn là 19-20/03 hả chú?

Xác nhận là 19 và 20 tháng 3, 2011 (nhằm thứ bảy và chủ nhật), lộ trình chính xác là sáng sớm khởi hành từ SG đi Tân Hiệp - Kiên Giang, chiều hôm đó quay về Cần Thơ và ngủ lại đêm ở đó, hôm sau về thẳng SG. Muốn tính cây số thì rợ rợ khoảng hơn 300km.
(Hô tèo heo sữa bữa đó còn phòng hông ta ? Nhờ Nino hỏi thăm và xác nhận dùm, cám ơn nhiều.)

Sở dĩ mình không hy vọng nhiều vì theo logic mà nói, hiếm có ai lại đi mua xe này về chạy dịch vụ, thà là sắm luôn chiếc 7 chỗ thuần chở người, hay hẳn chiếc xe tải để chở hàng, chứ giở giở ương ương như vầy có lẽ ít khách thuê. Nếu Ông già hỏi được thì rất tiện ở chỗ mình có thể đi cùng xe được 5 người (chừa ông tài xế kiêm chủ xe rồi), khoang sau mình nhét đủ 8 bộ máy, tha hồ rộng rãi.

Chiều nay vừa bàn thêm được một option khác nữa, giả sử như kẹt lắm, mình sẽ vẫn thuê chiếc 7 chỗ như mọi lần, lần này nhiều lắm chắc chỉ được 3 người ngồi theo xe, bạn nào muốn đua gió theo có thể đi xe Kumho SG - Kiên Lương, lộ trình xe này chạy theo lộ 80 ngang Tân Hiệp, tới đầu kênh Zero thì ta xuống xe, ai thích cảnh đồng quê thơ mộng thì cuốc bộ 5km từ ngoài lộ vào, (tiêu chuẩn cho người thường là hết 1 tiếng đồng hồ, tính theo tốc độ của người đi bộ là 5km/h, sách vật lý lớp 7), ai làm biếng thì ngồi chờ khi nào xe chở máy xuống hàng hết thì quay ra đón, với điều kiện đường vào có chỗ quay đầu xe. Theo option này thì max cho cả chuyến đi là 6 người, lúc về xe không còn hàng, tổng cộng ta có 7 người cho đầy chuyến xe 7 chỗ.

Ta vẫn còn gần 3 tuần nữa để bàn tìm phương án tối ưu, các bạn cho ý kiến thêm nhé.
update thông tin về xe khách SG - Kiên Lương:
Xe Kumho một ngày chạy 2 tài, 9g sáng và 10g sáng, giá vé 155 ngàn, hành trình khoảng 8 tiếng, như vậy SG - Tân Hiệp cũng phải cỡ 5-6 tiếng, tiên lượng xấu là không kịp.

onggia9999
04-03-2011, 12:02
@Chú Kiệt: con hỏi rồi, do sáng T7 bác ấy bận nên khoảng 11h khởi hành được ko chú? Còn giá thì khoảng 3tr (áp dụng cho giá dầu mới)
Đây là số đth, chú ll thỏa thuận lại thử coi sao: 0983 259 663 Bố già (Thắng), khi gọi chú nhớ nói là "thằng già" giới thiệu thì ổng mới biết nha chú.
À, bác ấy còn có nhã ý tặng cho mấy chú 1 dàn máy P4 đang dùng tốt nữa.

kiettt
04-03-2011, 14:03
Cám ơn "thằng già" nhiều lắm, ("thằng già" với "bố già", dui dậy :lick:, "thằng già" phải con của "bố già" hông ?).

11g trưa có vẻ trễ quá Già ơi, tới nơi mình còn phải gắn lên và xử lý sự cố nữa mà, đây xuống tới đó cầu hơn 6 tiếng đồng hồ, chắc mình không đủ thì giờ để đi lâu như vậy.

Đăng luôn tin này lên đây khỏi mất công ghi sổ, mai mốt tìm lại cũng dễ, xe đò ML SG-KG chạy ngang Tân Hiệp, khởi hành mỗi đầu giờ liên tục 24h, SG-TH khoảng 5,5 đến 6 tiếng, vé rẻ hơn mấy chỗ kia, (08)39 29 29 29 trung chuyển tại LHP. Phương Trang thì đi đường Châu Đốc nên không tiện đường.

nino
04-03-2011, 14:48
Xác nhận là 19 và 20 tháng 3, 2011 (nhằm thứ bảy và chủ nhật), lộ trình chính xác là sáng sớm khởi hành từ SG đi Tân Hiệp - Kiên Giang, chiều hôm đó quay về Cần Thơ và ngủ lại đêm ở đó, hôm sau về thẳng SG. Muốn tính cây số thì rợ rợ khoảng hơn 300km.
(Hô tèo heo sữa bữa đó còn phòng hông ta ? Nhờ Nino hỏi thăm và xác nhận dùm, cám ơn nhiều.)

Sở dĩ mình không hy vọng nhiều vì theo logic mà nói, hiếm có ai lại đi mua xe này về chạy dịch vụ, thà là sắm luôn chiếc 7 chỗ thuần chở người, hay hẳn chiếc xe tải để chở hàng, chứ giở giở ương ương như vầy có lẽ ít khách thuê. Nếu Ông già hỏi được thì rất tiện ở chỗ mình có thể đi cùng xe được 5 người (chừa ông tài xế kiêm chủ xe rồi), khoang sau mình nhét đủ 8 bộ máy, tha hồ rộng rãi.

Chiều nay vừa bàn thêm được một option khác nữa, giả sử như kẹt lắm, mình sẽ vẫn thuê chiếc 7 chỗ như mọi lần, lần này nhiều lắm chắc chỉ được 3 người ngồi theo xe, bạn nào muốn đua gió theo có thể đi xe Kumho SG - Kiên Lương, lộ trình xe này chạy theo lộ 80 ngang Tân Hiệp, tới đầu kênh Zero thì ta xuống xe, ai thích cảnh đồng quê thơ mộng thì cuốc bộ 5km từ ngoài lộ vào, (tiêu chuẩn cho người thường là hết 1 tiếng đồng hồ, tính theo tốc độ của người đi bộ là 5km/h, sách vật lý lớp 7), ai làm biếng thì ngồi chờ khi nào xe chở máy xuống hàng hết thì quay ra đón, với điều kiện đường vào có chỗ quay đầu xe. Theo option này thì max cho cả chuyến đi là 6 người, lúc về xe không còn hàng, tổng cộng ta có 7 người cho đầy chuyến xe 7 chỗ.

Ta vẫn còn gần 3 tuần nữa để bàn tìm phương án tối ưu, các bạn cho ý kiến thêm nhé.
update thông tin về xe khách SG - Kiên Lương:
Xe Kumho một ngày chạy 2 tài, 9g sáng và 10g sáng, giá vé 155 ngàn, hành trình khoảng 8 tiếng, như vậy SG - Tân Hiệp cũng phải cỡ 5-6 tiếng, tiên lượng xấu là không kịp.

đã nhận tin, chưa có khách book phòng, nhưng hông biết bữa đó nó có cho thuê phòng hông nữa :w00t:
chiều nay đi mua mấy cái chiếu và mấy gối ôm mới được :innocent:

kiettt
04-03-2011, 15:08
đã nhận tin, chưa có khách book phòng, nhưng hông biết bữa đó nó có cho thuê phòng hông nữa :w00t:
chiều nay đi mua mấy cái chiếu và mấy gối ôm mới được :innocent:

Sở dĩ hông thèm vô victoria mà dô heo sữa, vì heo sữa có vụ khuyến mãi đặc sắc, có màn bắt thèng Cu Anh tắm rửa sạch sẽ, cởi chuồng nằm úp sấp trên bàn, mông nó giờ này cắn một miếng chắc hết vừa rồi ha ta ?

nino
04-03-2011, 15:14
he he, chuyến này ai đòi cắn là nó quýnh lại được rồi đó anh lol

shena22
04-03-2011, 17:41
nhóc ấy chắc shena cắn không phản ứng đâu chú nhỉ??? có cơ hội là shena cắn đó, cẩn thận, hihi!!!

kiettt
04-03-2011, 17:45
nhóc ấy chắc shena cắn không phản ứng đâu chú nhỉ??? có cơ hội là shena cắn đó, cẩn thận, hihi!!!

Cắn nó, nó rượt đòi cắn lại ráng chịu à, giờ đó phải chơi cho công bằng, hồi nãy bà cắn tui hai cái, giờ tui cắn lại cũng hai cái lun, coi đứa nào lỗ cho biết, nó còn trẻ măng, răng cỏ còn bén, chị Sếu già òi, răng mòn bớt òi. :boxing:

shena22
04-03-2011, 18:03
Cắn nó, nó rượt đòi cắn lại ráng chịu à, giờ đó phải chơi cho công bằng, hồi nãy bà cắn tui hai cái, giờ tui cắn lại cũng hai cái lun, coi đứa nào lỗ cho biết, nó còn trẻ măng, răng cỏ còn bén, chị Sếu già òi, răng mòn bớt òi. :boxing:

ít nhất lúc này chân nhóc đó không dài bằng chân con, nên chạy không lại con là chắc :lick::lick::lick:

răng thì không chắc răng con thua răng nhóc đâu nghen, nhóc đó còn răng sữa, sao mà cứng bằng răng trưởng thành, mắc công mất cái găng, con đền không nổi, hihi

onggia9999
04-03-2011, 19:11
Cám ơn "thằng già" nhiều lắm, ("thằng già" với "bố già", dui dậy :lick:, "thằng già" phải con của "bố già" hông ?).

11g trưa có vẻ trễ quá Già ơi, tới nơi mình còn phải gắn lên và xử lý sự cố nữa mà, đây xuống tới đó cầu hơn 6 tiếng đồng hồ, chắc mình không đủ thì giờ để đi lâu như vậy.

Đăng luôn tin này lên đây khỏi mất công ghi sổ, mai mốt tìm lại cũng dễ, xe đò ML SG-KG chạy ngang Tân Hiệp, khởi hành mỗi đầu giờ liên tục 24h, SG-TH khoảng 5,5 đến 6 tiếng, vé rẻ hơn mấy chỗ kia, (08)39 29 29 29 trung chuyển tại LHP. Phương Trang thì đi đường Châu Đốc nên không tiện đường.

Vậy là thua rồi, như chú cũng nhớ liên lạc với ổng để lấy cái P4. :D
Hai "thằng" chỉ giống nhau chử già thôi chứ ko cha con gì hét, con thì già giỡn chứ ổng già "thiệt".

kiettt
04-03-2011, 21:52
ít nhất lúc này chân nhóc đó không dài bằng chân con, nên chạy không lại con là chắc :lick::lick::lick:

răng thì không chắc răng con thua răng nhóc đâu nghen, nhóc đó còn răng sữa, sao mà cứng bằng răng trưởng thành, mắc công mất cái găng, con đền không nổi, hihi

Ờ, tưởng tượng tới lúc nó kêu nguyên xóm nó ra, khuyến mãi kiểu "hồi nãy bả cắn tao một cái, giờ tao cho tụi bay mỗi đứa cắn bả hai cái", rồi nó bẩu "bác Kiệt mà trói bả lại, lát nữa nguyên xóm ra hun bác Kiệt", hic hic hic, dù cũng là chỗ quen biết với nhỏ Sếu, nhưng mà mối lợi quá lớn, làm seo bi giờ :innocent:

Cu già (xin lỗi nhe, tại để phân biệt với ông già), chắc mình sẽ liên lạc với ông già sớm, phần thì để nhận bộ máy bố già tặng, phần thì nghía cái thùng xe một phát.

Tiên lượng là chuyến đi có lẽ phải dời lại 1 tuần vì lý do gia đình, sẽ cố gắng xác nhận sớm ngày chính xác.

shena22
04-03-2011, 22:36
Ờ, tưởng tượng tới lúc nó kêu nguyên xóm nó ra, khuyến mãi kiểu "hồi nãy bả cắn tao một cái, giờ tao cho tụi bay mỗi đứa cắn bả hai cái", rồi nó bẩu "bác Kiệt mà trói bả lại, lát nữa nguyên xóm ra hun bác Kiệt", hic hic hic, dù cũng là chỗ quen biết với nhỏ Sếu, nhưng mà mối lợi quá lớn, làm seo bi giờ :innocent:

hichic, chưa mò mặt xuống đấy lần nào, mà đã có người hăm he rồi, haizzzzzzz, vậy làm sao mà con xuống thăm thằng nhóc được đây chú Nino, giờ không thăm, sau này nó lớn, con nhìn thấy đẹp trai quá, con chịu ......... không có nổi, hichic.

Chú nha, chú ham lợi trước mắt nha, chú nỡ lòng nào để con bị nguyên đám nhóc cắn, hichic......đổi lại chú được mí thằng nhóc hun, nghi ngờ Chú quá, haizzzzzzzzz

kiettt
05-03-2011, 23:26
Do phải cân đối lại với lịch làm việc của vài bạn tham gia chuyến đi, ngày khởi hành sẽ được dời lại hai tuần sau ngày dự kiến lúc đầu, tức là tuần đầu tiên của tháng Tư, cũng thứ Bảy và CN ngày 2 và 3 tháng Tư.

Do lần này đi miền Tây, một địa bàn tương đối quen thuộc, đường đi cũng không đến nỗi gọi là gian nan cách trở, nhất là có dịp ghé ngang căn cứ địa truyền thống Cần Thơ của THX nào giờ nên lần này mình xin phép được mời người có thể nói là điểm tựa thứ hai của THX, nếu không có hai điểm tựa này, có thể khẳng định THX không thể tồn tại và phát triển đến bây giờ, xin được mượn dịp này để thứ nhất là chứng minh hiệu quả sự ủng hộ của họ thời gian qua, thứ hai như một lời cám ơn nho nhỏ.

Coi như trước mắt lần này đã có ba người tham gia và khả năng là ta chỉ có thể đi tối đa là 6 người do hạn chế về chỗ ngồi trên xe, nay xin đăng đàn tuyển dụng thêm ba bạn nữa, yêu cầu: có khả năng cuốc bộ, khiêng vác, sử dụng thành thạo tournevis, phân biệt được sự khác nhau giữa cầu chì và cầu ... khỉ, không say xe và không kén ăn. À quên, nam nữ gì miễn đủ điều kiện là cân tuốt, vì chuyến này ta có nữ tham gia.

Buồn ngủ quá nên không PM nữa, nhờ Nino xem dùm ngày khởi hành mới có tốt không nhe.

hoangnamquan
06-03-2011, 05:47
Em tự ứng cử 1 vé nha pac Kiet vì hầu như đáp ứng dc các tiêu chí của pác và khuyến mãi thêm 1 chút nữa là e cũng hiểu biết kha khá về computer nên chắc ko sợ chiếm chổ mà ko làm j dc đâu hén

ngoccong2001
06-03-2011, 09:12
Ước đi miền Tây quá bác Kiệt ơi :(:(

sử dụng thành thạo tournevis
Rất thành thạo, 2 đầu hay 4 đầu đều chơi tuốt :yes:

cầu chì và cầu ... khỉ
Có 1 lần đi cầu......tre :D lọt xuống sông 1 lần :no: Chắc giờ phân biệt được

không say xe và không kén ăn
Đáp ứng được, nhưng.......................kén uống :yes:
Làm sao đây :(

Dennis Bergkamp
06-03-2011, 11:15
Lần này nếu còn cho em 1 chỗ nhé anh Kiệt.

kiettt
06-03-2011, 20:17
Vậy là tới giờ ta còn dư được một chỗ nữa, hai người đã đăng ký là Hoàng 5 quần và chú Berg.

dly
06-03-2011, 21:04
Anh đếm Thầy Chùa chưa vậy. Hồi sáng chú ấy bảo sẽ đu theo đấy

kiettt
06-03-2011, 21:52
Anh đếm Thầy Chùa chưa vậy. Hồi sáng chú ấy bảo sẽ đu theo đấy

Xí, chưa đếm Thày chùa. Dưng mà thèng đó thuộc loại say xe anh ơi :boxing:

Do vẫn còn thời gian khá dài trước khi chuyến đi khởi hành, waiting list vẫn mở để dự phòng có bạn nào muốn tham gia nhưng trục trặc giờ chót.
1,2,3: Kiệt
4: Hoàng 5 quần (chi dữ dậy chời, Cu Anh đi học bận có 1 cái à :no:)
5: chú Berg
6: Thày chùa

shena22
06-03-2011, 23:18
shena không biết khiêng vác, không biết cầu chì hay cầu khỉ luôn, lại càng không biết cái tút tút gì đó.....công thêm say xe, ăn nhiều, hichic.....kiểu này sao bu theo được đây!!!

shena chỉ biết lau chùi, nấu nướng thôi......được đặc cách không chú???

lqkhoi
07-03-2011, 08:29
Phải biết đấm bóp mát xa thư giãn, trà bưng nước rót thì còn consider.

Ai dám nhờ cô lau chùi với nấu nướng :p

hoangnamquan
07-03-2011, 10:24
pác ơi có 5 caí quần mà nhìu gì pác, e mà pác so vơi thèng ku anh sao dc, em đâu còn jin mà khoe như nó, sao dám mặc 1 quần. Vậy là chắc đầu tháng 4 hả bac ( ko đi ngày 1/4 nhá)

shena22
07-03-2011, 15:35
Phải biết đấm bóp mát xa thư giãn, trà bưng nước rót thì còn consider.

Ai dám nhờ cô lau chùi với nấu nướng :p

hichic, shena biết mà, biết không được cho đi mà!!!

trà bưng nước rót thì shena biết nè

còn đấm bóp mát xa hả??? mọi người cứ nằm dài ra (nằm sấp nha, nằm ngửa không chịu tách nhiệm à), rồi shena múa điệu con thiên nga trên lưng mọi người, chân cứ nhảy nhảy múa múa xoay xoay tự nhiên sẽ giống bị đấm...hihi

kiettt
07-03-2011, 19:09
pác ơi có 5 caí quần mà nhìu gì pác, e mà pác so vơi thèng ku anh sao dc, em đâu còn jin mà khoe như nó, sao dám mặc 1 quần. Vậy là chắc đầu tháng 4 hả bac ( ko đi ngày 1/4 nhá)

Đúng, đầu tháng tư, ngày 2 và 3 (nhằm thứ bảy và chủ nhật), ngày 1/4 mà có rơi vào cuối tuần cũng chơi luôn chứ cữ gì.:innocent:

hoangnamquan
08-03-2011, 19:12
sợ ngày 1-4 vác balo lên đường ko thấy ai, hỏi pác , pac hỏi hôm nay ngày gì có mà....chit

nino
08-03-2011, 22:04
sợ ngày 1-4 vác balo lên đường ko thấy ai, hỏi pác , pac hỏi hôm nay ngày gì có mà....chit

nếu 1-4 bác đi là lụm rồi lol

kiettt
09-03-2011, 13:08

Cứ yên tâm xin phép bác mẹ ở nhà cho anh đi THX vài bữa, còn vụ 1/4 á, chưa bao giờ lừa ai vào ngày này, tại chả bao giờ lừa được ai cả nên ngày nào cũng kiêng cả. :lick:

thaychuastudio
09-03-2011, 19:54
@Dê + Lặc : Em đi máy bay xuống Cà Mau đợi mọi người.

Đi xe xa quá thì chịu chết :crying:

shena22
09-03-2011, 19:57
đi cho nó có tinh thần đi xe, mọi người đi chung hò hét cho nó dzui, hihi

thaychuastudio
09-03-2011, 20:02
đi cho nó có tinh thần đi xe, mọi người đi chung hò hét cho nó dzui, hihi

anh chỉ HÒ chứ không HÉT được :bawling:

@Kiet: hay anh em mình lấy chiếc Toyota Fortuner đi há :w00t:
chiếc đó chở được 6 mạng + máy móc

bà mẹ, nhà nhiều xe quá nên ...khó chọn ghê :D

shena22
09-03-2011, 20:07

thế thì anh HÒ mọi người HÉT!!!

làm sao cho bà con người ta hết hồn chơi, hihi

Kai_it
09-03-2011, 20:20
vote 1 phiếu không cho sến đi :punk:

shena22
09-03-2011, 20:24
vote 1 phiếu không cho sến đi :punk:

ai mướn anh vote á???? anh nhá, lâu ngày không gặp, muốn gây lộn với em hả???

Kai_it
09-03-2011, 20:26
ai mướn anh vote á???? anh nhá, lâu ngày không gặp, muốn gây lộn với em hả???

đi theo mất công phải săn sóc thêm, thôi ở nhà đi là giúp mọi người rồi :lick:

shena22
09-03-2011, 20:30
đi theo mất công phải săn sóc thêm, thôi ở nhà đi là giúp mọi người rồi :lick:

ai bẩu em đi, đọc lại từ cái comment đầu tiên coi!!! bực sờ mình à!!!

mà ai bẩu em cần người chăm sóc á???

huhu, thấy người ta hiền lại dễ thương cứ chọc hoài à, cố bồ rồi mà, huhu

Kai_it
09-03-2011, 21:02
ai bẩu em đi, đọc lại từ cái comment đầu tiên coi!!! bực sờ mình à!!!

mà ai bẩu em cần người chăm sóc á???

bảo cần thì đã cho ra rìa lâu rồi:lick:, năn nỉ ỉ ôi bảo sẽ làm này làm kia nữa kìa :-p

huhu, thấy người ta hiền lại dễ thương cứ chọc hoài à, cố bồ rồi mà, huhu

ui giời ơi, phải dzậy hok ta :rolleyes: sến có bồ rồi kìa, hok dc chọc nữa nghen trai làng :lick:

thôi ko có tán dóc nhiều nữa, cho cái thắt lưng giờ

kiettt
09-03-2011, 22:08

Mấy lần rồi mình đi Innova, lật hết băng sau lên để vừa khít hết 5 bộ rồi, lần này mình đi tới 8 bộ lận, anh sợ nửa băng giữa nữa không biết có đủ không đây chứ. Giả sử như đủ thì ngoài tài xế ra, nhét có khéo lắm cũng được 3 mạng nữa là cùng, còn đứa nào dư ra thì ngồi xe đò đua gió theo vậy, rồi đi chung xe chuyến về. Cái Fortuner mỗi bề nhiều lắm hơn vài gang, cũng chả bõ bèn gì. Cái Starrex ông già giới thiệu anh cũng chưa liên lạc với bác chủ xe nữa, để bữa nào thu xếp đi ngó nó một cái rồi quyết định sẽ đi bằng xe gì luôn. Tin tốt là lần này xuống Cần Thơ không cần phải lo lắng về chỗ đậu xe nữa, Nino bảo nếu cần thì chạy luôn vô trong sân bay đậu, tha hồ ngủ nướng, chả sợ sáng sớm hàng xóm hò hét bắt dời xe ra nữa. :lick:

nino
09-03-2011, 22:12
đúng rồi, sân bay Cần Thơ mới nâng cấp, đủ chỗ cho ... mấy chiếc inova :D

kiếm chiếc 25 chỗ đi cho nó máu :lick:

kiettt
09-03-2011, 22:57
đúng rồi, sân bay Cần Thơ mới nâng cấp, đủ chỗ cho ... mấy chiếc inova :D

kiếm chiếc 25 chỗ đi cho nó máu :lick:

Xời, muốn máu mà chơi 25 chỗ, vô ruộng đường đâu mà chạy, hông bít kênh Zero bề ngang nó nhiêu ta ? Mướn cái thủy phi cơ đi mới máu nè, thanh niên trai tráng làng này ngồi xe hò lên hò xuống, chắc đi mái bai thì êm :no:

dly
10-03-2011, 00:43
@Dê + Lặc : Em đi máy bay xuống Cà Mau đợi mọi người.

Đi xe xa quá thì chịu chết :crying:

thanh niên trai tráng làng này ngồi xe hò lên hò xuống, chắc đi mái bai thì êm :no:

Hic! Mò từ Cà Mau về tới Cái Sắn. Thằng này rảnh :mad:

nino
10-03-2011, 08:19
Hic! Mò từ Cà Mau về tới Cái Sắn. Thằng này rảnh :mad:

Sài Gòn - Rạch Giá - Hà Tiên và
Sài Gòn - Rạch Giá có chuyến bay đó anh
mần chuyến SG - Hà tiên, sau đó đi tàu cao tốc về Rạch Giá, rồi Rạch Giá - Kinh 0 bằng xe ôm, bảo đảm không hò ... :lick:

onggia9999
10-03-2011, 17:25
@Chú Kiệt: thêm cho chú ít hình về cái xe này:

Thùng hàng: dimension khoảng 1.6x1.6x1.5m, netweight: 800kgs
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/V9040291.jpg
Bên trong có cấn 1 tý chổ 2 bánh xe.
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/V9040292.jpg
Hàng ghế trước:
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/V9040294.jpg
Hàng ghế sau:
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/V9040295.jpg
Táp lô:
http://i491.photobucket.com/albums/rr279/khoacaokhoa/V9040297.jpg

Nhìn chung, ghế giữa cho cả hàng trước - sau hơi nhỏ nên khi ngồi phải phối chéo, ví dụ như chú Kiệt bụng bự thì ngồi kế bên bé Sến eo thon... :D

shena22
10-03-2011, 17:54
Nhìn chung, ghế giữa cho cả hàng trước - sau hơi nhỏ nên khi ngồi phải phối chéo, ví dụ như chú Kiệt bụng bự thì ngồi kế bên bé Sến eo thon... :D

tính đốt nhà hả anh??? em còn muốn sống, nghen!

kiettt
10-03-2011, 18:24

Chả sợ, bữa đó đi với một bà eo còn thon hơn nhỏ Sếu nữa :punk:

onggia9999
10-03-2011, 18:48
tính đốt nhà hả anh??? em còn muốn sống, nghen!
Nhà ai, nhà em hay nhà chú Kiettt? :)

Chả sợ, bữa đó đi với một bà eo còn thon hơn nhỏ Sếu nữa :punk:

Ủa, vậy hổng phải đi làm từ thiện hả chú, cho con 1 vé với. :w00t:

shena22
10-03-2011, 18:55
nhà chú Kiệt, chứ em đã có nhà đâu mà đòi đốt, hihi

@ông Già: vợ chú Kiệt á, anh tham gia không??? (chú Kiệt sao dám đi với ai khác eo thon hơn em ngoài gấu nhà chú ấy :lick::lick::lick:)

kiettt
10-03-2011, 21:04
@Chú Kiệt: thêm cho chú ít hình về cái xe này:

Thùng hàng: dimension khoảng 1.6x1.6x1.5m, netweight: 800kgs

Bên trong có cấn 1 tý chổ 2 bánh xe.
Hàng ghế trước:
Hàng ghế sau:
Táp lô:

Vừa chợt nghĩ ra thêm một vấn đề nữa, tổng cộng mình đi tới 6 mạng lận, xe này có cố lắm cũng chỉ nhét được 5 người à, băng sau 4 và 1 ghế bên phụ, vậy thì đâu có đủ. Và với kích thước như vầy mình sợ không đủ chứa đồ, vụ này chắc phải nhờ anh Lý ướm thử thôi. Haizzz :no:

shena22
10-03-2011, 21:23
ủa chú, băng sau 4, ghế phụ 1, còn cái ghế bự bự cạnh ghế phụ nữa???

nino
10-03-2011, 21:44
2 cái ghế phụ đó ngồi từ SG xuống tới kinh 0 không biết có đứng lên được không nữa á, còn cái cổ chắc lặc lìa luôn :(
@Kiettt: Chiếc Hyundai này mập hơn chiếc Inova nên chắc sẽ chở được nhiều hơn đó anh.

kiettt
10-03-2011, 23:07
ủa chú, băng sau 4, ghế phụ 1, còn cái ghế bự bự cạnh ghế phụ nữa???

Người ta dùng từ ghế phụ để chỉ ghế ngồi cạnh lái xe ở băng đầu tiên, phụ đây có nghĩa là phụ lái ấy, tức anh nào ngồi ghế đó là anh lơ xe. Thường thì băng ghế đầu tiên ngoài lái xe ra chỉ cho phép ngồi thêm 1 người nữa, băng đó ngồi 3 người tài xế bị vướng lắm.

dly
10-03-2011, 23:15
Vừa chợt nghĩ ra thêm một vấn đề nữa, tổng cộng mình đi tới 6 mạng lận, xe này có cố lắm cũng chỉ nhét được 5 người à, băng sau 4 và 1 ghế bên phụ, vậy thì đâu có đủ. Và với kích thước như vầy mình sợ không đủ chứa đồ, vụ này chắc phải nhờ anh Lý ướm thử thôi. Haizzz :no:

Đồng ý

onggia9999
10-03-2011, 23:16
Tính 6 người là trước 3 - sau 3 đó chú, chứ hàng sau mà chơi 4 mạng thì hơi khó chịu nếu đi xa (trừ trường hợp 2 nam + 2 hot girl).
Còn thùng hàng thì con nghĩ ko thành vấn đề, vì trừ hao thoải mái cũng được 2.5cbm, trừ phi chú chơi toàn crt 40inch thì mới sợ.
Cái dở là khi về ko có hàng thì cũng chật như lúc đi. Hì.

TongNghien
10-03-2011, 23:20
Anh 'kiettt' nói đúng rồi.

Nhưng bây giờ, hai từ "ghế phụ" đã bị hiểu rộng hơn, trở thành loại ghế mà bình thường được gấp lên bên hông các băng ghế phía sau.

shena22
10-03-2011, 23:21

chui ra thùng xe ngồi hát.

onggia9999
10-03-2011, 23:45
Anh 'kiettt' nói đúng rồi.

Nhưng bây giờ, hai từ "ghế phụ" đã bị hiểu rộng hơn, trở thành loại ghế mà bình thường được gấp lên bên hông các băng ghế phía sau.
Hoặc tệ hơn, cánh xe khách dùng đặt tên cho mấy cái ghế nhựa được đặt dưới sàn xe. :(

Hồi mới khánh thành đường cao tốc SG-TL có mượn xe này đi test đường, xuống LA có người quen cho con gà nòi về làm giống. Thấy cái thùng rộng bỏ nó vô, về tới SG có nồi cháo gà, mà ko tốn công cắt tiết.

nino
11-03-2011, 07:51

nghe câu này nhớ câu truyện hồi đó ông thầy kể:
Có một trường mẫu giáo, cô giáo dạy các trẻ nếu lúc nào muốn đi tè thì nói "cô ơi cho con hát một bài" cho nó "lịch sự"... đám trẻ thực hiện rất thành công.
Có một đứa bé lúc ở nhà nó mắc tè, đang lúc ông đang ngồi xem thời sự nó nói với ông nó: "ông ơi cho con hát một bài!"
Ông nói bảo: "Cháu cứ hát đi".
Nó lại bảo: "không ông ạ, con muốn hát một bài cơ"
Người ông bực mình vì đang xem tới tin bóng đá kết quả MU và Asenal... không muốn nó làm ảnh hưởng nên nói: "Ừa, cháu hát đi, hát nho nhỏ vào tai ông nè"
Thế là ....:lick::lick:

TongNghien
11-03-2011, 08:10
Thế là... sao ? :ohmy:

nino
11-03-2011, 08:20
Thế là... sao ? :ohmy:

ai biết sao !:emlaugh:

kiettt
11-03-2011, 09:12
Tính 6 người là trước 3 - sau 3 đó chú, chứ hàng sau mà chơi 4 mạng thì hơi khó chịu nếu đi xa (trừ trường hợp 2 nam + 2 hot girl).
Còn thùng hàng thì con nghĩ ko thành vấn đề, vì trừ hao thoải mái cũng được 2.5cbm, trừ phi chú chơi toàn crt 40inch thì mới sợ.

2 nam + 2 hot girl cũng vẫn còn khó chịu, 1 nam + 3 hot girl chắc rộng rãi hơn :yes:

Ờ, bỏ nhỏ này ra thùng xe lúc về, phía trên rộng thêm được tí, cho nó ngồi sau, tha hồ mà lảm nhảm, mình ở phía trước nhét ê cút tưa nghe nhạc vậy.

Hồi mới khánh thành đường cao tốc SG-TL có mượn xe này đi test đường, xuống LA có người quen cho con gà nòi về làm giống. Thấy cái thùng rộng bỏ nó vô, về tới SG có nồi cháo gà, mà ko tốn công cắt tiết.

Cháo gà còn ăn ngon, mắm Sếu đem mà nấu cháo ai ăn ai nhịn đây trời.:innocent:

onggia9999
11-03-2011, 09:20

Thường thấy "cháo đêm" người ta nấu nhiều mà ít ai ăn chú à, nếu có lòng măm chắc ko sợ thiếu. ;)

kiettt
11-03-2011, 13:37
Thường thấy "cháo đêm" người ta nấu nhiều mà ít ai ăn chú à, nếu có lòng măm chắc ko sợ thiếu. ;)

Làng ta lòng măm "cháo khuya" bao la như nước sông Đà :no:

Nhà Bố già và chỗ xe đậu gần nhà Ông già hông ? Bữa nào mình ghé thăm bố già và tham quan chiếc xe để mình alô, trốn việc nhà chuồn ra uống cà phê ha.

shena22
11-03-2011, 22:24

hiểu luôn!

Ờ, bỏ nhỏ này ra thùng xe lúc về, phía trên rộng thêm được tí, cho nó ngồi sau, tha hồ mà lảm nhảm, mình ở phía trước nhét ê cút tưa nghe nhạc vậy.

ác, ác, ác có đẳng cấp luôn! sao chú với ông Già nỡ ác với shena!?

@chú Kiệt: ý là ít quá ăn không đủ hay sao chú?

Làng ta lòng măm "cháo khuya" bao la như nước sông Đà :no:

hóa ra là được tôi luyện từ Làng nên ác dễ sợ luôn

onggia9999
11-03-2011, 23:46
Nhà Bố già và chỗ xe đậu gần nhà Ông già hông ? Bữa nào mình ghé thăm bố già và tham quan chiếc xe để mình alô, trốn việc nhà chuồn ra uống cà phê ha.

Nhà bố già bên Q4 chú à, còn nhà con thì BThạnh. Ban ngày 2 thằng làm chung ở KCX Tân Thuận Q.7. Trong h làm thì chú chỉ có thể gặp ở Q7 thôi, qua bên đây thì con hầu cafe chú h nào cũng được, ko cần phải trốn tránh gì hết.

hiểu luôn!

ác, ác, ác có đẳng cấp luôn! sao chú với ông Già nỡ ác với shena!?
@chú Kiệt: ý là ít quá ăn không đủ hay sao chú?
hóa ra là được tôi luyện từ Làng nên ác dễ sợ luôn
Đồ ... vu khống, ác đâu mà ác. Ác là ngừ ta làm im cho ra sau ngồi hát 1 mình ên rồi. :prrrr:

dly
12-03-2011, 07:59
Anh Thuấn cho biết chi phí thuê xe cho chuyến đi này anh vẫn tính chúng ta 2T2 (ngày thứ Bẩy và C-Nhật 2 và 3 tháng 4)

thaychuastudio
12-03-2011, 12:21
Anh Thuấn cho biết chi phí thuê xe cho chuyến đi này anh vẫn tính chúng ta 2T2 (ngày thứ Bẩy và C-Nhật 2 và 3 tháng 4)

Đồng bào trong và ngoài nước ủng hộ THX tiền xe đi kìa :D

Tui ủng hộ trước: 500.000 đ

Củ To :

Hửi Le

Ngủ:

Khôi Lông Quắn:

Quang Mập:

.....

shena22
12-03-2011, 14:04
Đồ ... vu khống, ác đâu mà ác. Ác là ngừ ta làm im cho ra sau ngồi hát 1 mình ên rồi. :prrrr:

tội ác không báo trước và âm thầm thực hiện là tội ác do bị ức chế, không chịu nổi mới phải làm --->>> có thể xem xét và giảm án!

còn tội ác báo trước là tội ác không thể tha thứ, vì đây là cố tình gây tội ác, làm cho đối phương hoang mang suốt thời gian tội ác được thực hiện.

----->>>> loại nào đáng sợ hơn???

nino
13-03-2011, 14:10

em ủng hộ chỗ đậu xe, không biết có đậu được chiếc xe đó hông ta? lol

mấy bữa trước sợ đậu hông được

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201103106810y2rlzdmwzw1287490.jpeg

chắc tới bữa đó thì OK lol

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/VN_photoCanTho/Off%2013-3-11/DSC_0188.jpg

kiettt
13-03-2011, 23:16

Có cách nào mình ướm thử coi chất hết máy lên thì còn chỗ cho bao nhiêu người ngồi không anh ? Để còn xỉn xầm coi đứa nào ngồi xe hàng, đứa nào đi xe đò chớ :lick::innocent:

dly
14-03-2011, 06:59

Chuyến đi vừa qua chúng ta chất 8 case và 5 monitor vẫn còn nguyên 1 băng ghế giữa phải không anh?

Với cách chất monitor như vầy thì khá chiếm chỗ. Lý đang ráng soạn mấy cái case mini và lọc toàn bộ monitor 15" để khi xếp lên xe tối thiểu chúng ta cũng có được 3 chỗ. Chị và bé Sếu ngồi trên (ngang hàng với lão tài (dê :D) và ít nhất 1 người ngồi ghế sau chắc là được. Nếu khéo xắp đặt lại monitor Lý nghĩ chúng ta vẫn có thể đi được 4 người

Dennis Bergkamp
14-03-2011, 18:26

Chuyến đi vừa qua chúng ta chất 8 case và 5 monitor vẫn còn nguyên 1 băng ghế giữa phải không anh?

Với cách chất monitor như vầy thì khá chiếm chỗ. Lý đang ráng soạn mấy cái case mini và lọc toàn bộ monitor 15" để khi xếp lên xe tối thiểu chúng ta cũng có được 3 chỗ. Chị và bé Sếu ngồi trên (ngang hàng với lão tài (dê :D) và ít nhất 1 người ngồi ghế sau chắc là được. Nếu khéo xắp đặt lại monitor Lý nghĩ chúng ta vẫn có thể đi được 4 người

Hic, Sếu đi thiệt hả anh? Chắc em ở nhà quá :no:. 1 phần em đi miền Tây là để tận hưởng cảm giác yên bình, thanh tịnh, có sông có nước. Hay là để em mua 1 bịch bông gòn hay cuộn băng keo cũng được.

shena22
14-03-2011, 18:36
đi làm việc mà cứ như đi chơi á!!!!

khỏi mua cho tốn kém, em mang luôn cho, hehe

onggia9999
14-03-2011, 21:13
@Berg: wa đây cho mượn cái in-ear Altec Lansing nà, đbảo bình yên suốt tuyến.

kiettt
14-03-2011, 22:12
Chắc có lẽ mình sẽ dùng xe bên anh Thuấn vì nào giờ anh vẫn ủng hộ THX bằng cách mỗi chuyến đi của chúng ta, nếu thuê xe bên anh, anh đều tính giá rất đặc biệt, giờ này mà anh còn tính giá cũ là mình được ưu ái lắm rồi. Mình cứ tính hơi non tí là hàng sẽ chất hết trọn băng sau và nửa băng giữa, vậy là có từ 2 đến 3 người ngồi theo xe hàng, còn dư nhiêu đi xe đò, ai tình nguyện ngồi xe hàng ? Xe đò thì chắc ta dùng xe Mai Linh vì có nhiều chuyến, hầu như mỗi đầu giờ đều có xe chạy, như vậy cả toán và hàng sẽ tới nơi với thời gian không chênh lệch nhiều lắm, ta đủ giờ ráp máy lên và xử lý sự cố nếu có.

Vụ cái P4 bố già tặng, chắc nhờ Ông già nhắn với Bố già cho mình thư thả thêm ít bữa nữa, để nhờ bạn Thanh Gãi ... Kùi (GKMember) đi công tác về nhận hộ, vì văn phòng của Thanh bên quận 4 sẽ tiện đường hơn, để cuối tuần hẹn cà phê rồi mình nhờ Thanh luôn. Thứ Bảy này rảnh chạy ra uống cà phê với anh em Ông già ui.

Dennis Bergkamp
15-03-2011, 00:49
Vậy xếp em đi xe đò đi, để phụ nữ với mấy ông già đi theo xe được rồi, chuyện khó nhọc để thanh niên trai tráng khỏe mạnh đẹp trai tốt bụng thông minh lanh lợi v.v...gánh là được òi.

dly
15-03-2011, 06:26
Hic, Sếu đi thiệt hả anh? Chắc em ở nhà quá :no:. 1 phần em đi miền Tây là để tận hưởng cảm giác yên bình, thanh tịnh, có sông có nước. Hay là để em mua 1 bịch bông gòn hay cuộn băng keo cũng được.

Sao phí vậy Bẹc. Mua băng keo thì khỏi mua bông gòn. Mày dán miệng bé Sếu rồi thì bít lỗ tai chi vậy Trời!

Có nên thuê xe 15 chỗ hông anh Kiệt. Chắc đường đến đây không hẹp như vào kinh E

shena22
15-03-2011, 09:08
Sao phí vậy Bẹc. Mua băng keo thì khỏi mua bông gòn. Mày dán miệng bé Sếu rồi thì bít lỗ tai chi vậy Trời!

tại chú không biết chứ con có tài dán kín miệng mà vẫn phát ra tiếng được!!! có thể hát cho mọi người tỉnh táo mà, con hứa rồi nên sẽ làm, hihi

Vậy xếp em đi xe đò đi, để phụ nữ với mấy ông già đi theo xe được rồi, chuyện khó nhọc để thanh niên trai tráng khỏe mạnh đẹp trai tốt bụng thông minh lanh lợi v.v...gánh là được òi.

muốn bật ngửa ra luôn á!!!

kiettt
15-03-2011, 09:10

Có nên thuê xe 15 chỗ hông anh Kiệt. Chắc đường đến đây không hẹp như vào kinh E

Mua băng keo là để bịt miệng nhỏ Sếu, bị nhỏ Sếu chống cự, óanh lại lỗ đầu nên phải mua thêm bông gòn cho mình ấy mà.:punk:

Băng keo anh còn, băng keo vải hẳn hòi, khỏi cần mua chi cho tốn tiền, khoảng 3 gang đủ dán hông ? Xài nhín nhín để còn dán mấy cái thùng THX nữa, thứ này chắc lắm à.

Theo nhân chứng thì đường vô đây tốt, xe 15 chỗ dư sức chiến, sợ nó nhiều tiền hơn thôi anh :lick:

Thật ra bề ngang bánh xe 7 chỗ và 15 chỗ nó không chênh nhau nhiều, sợ là sợ trọng tải mấy cái cầu thôi, nhưng có đường nhựa thì chắc xe dư sức qua.

ngoccong2001
15-03-2011, 09:21
Anh. SMS cho em cái TK.
:)

kiettt
15-03-2011, 10:01
Anh. SMS cho em cái TK.

Đang tính cãi là đâu có biết đặt filter chận spam PM đâu :lick: Đã gởi (xí nha, vẫn dùng số cũ hả ?)

dly
15-03-2011, 10:02
Theo nhân chứng thì đường vô đây tốt, xe 15 chỗ dư sức chiến, sợ nó nhiều tiền hơn thôi anh :lick:

Thật ra bề ngang bánh xe 7 chỗ và 15 chỗ nó không chênh nhau nhiều, sợ là sợ trọng tải mấy cái cầu thôi, nhưng có đường nhựa thì chắc xe dư sức qua.

Chắc chênh lệch cũng không nhiều anh. 4 người đi xe ngoài lượt đi thì cũng tròm trèm 500.000đ rồi

ngoccong2001
15-03-2011, 10:48
Đã send :D Chắc chiều mới update :) tại Liên hàng :)

nino
15-03-2011, 13:58
Đang tính cãi là đâu có biết đặt filter chận spam PM đâu :lick: Đã gởi (xí nha, vẫn dùng số cũ hả ?)

hic, pà mịa, bởi vậy hôm nọ gọi số mới hoài mà ...hông được lol lol

kiettt
15-03-2011, 16:43
hic, pà mịa, bởi vậy hôm nọ gọi số mới hoài mà ...hông được lol lol

Không phải, anh vẫn dùng 2 số cũ mà, tại bữa đó đang xếp hàng trước cái máy làm đá trong căng tin chờ nó rớt đá ra, tới phiên mình thì điện thoại reo, thấy số Nino bèn kệ nó, làm ly cà phê trước đã :lick:

Tại chú Ngỏng bảo là mất điện thoại, không biết là chú tiện dịp trốn tình, chơi luôn số mới hay vẫn dùng số cũ thôi.

Hôm bữa anh chơi Liên Hàng, nó đi 3 ngày mới tới đó :crying:, khi nào nhận được sẽ báo ngay. :punk:

Bác Dê ơi, có thêm nhà tài trợ rồi, chơi luôn con 15 chỗ đi cho nó máu, với lại đi cùng xe để chứng kiến cảnh cu Berg với nhỏ Sếu vật nhau, coi đứa nào trói được đứa nào, tui bắt nhỏ Sếu :boxing:

dly
15-03-2011, 16:53
Tui bắt thằng Bẹc. Bữa đi Pleiku chứng kiến rồi. Lên xe nhỏ Sếu "rũ rù như cu thằng chết" Chỉ hò chứ hét nổi gì :D

shena22
15-03-2011, 17:17
Bác Dê ơi, có thêm nhà tài trợ rồi, chơi luôn con 15 chỗ đi cho nó máu, với lại đi cùng xe để chứng kiến cảnh cu Berg với nhỏ Sếu vật nhau, coi đứa nào trói được đứa nào, tui bắt nhỏ Sếu :boxing:

Tui bắt thằng Bẹc. Bữa đi Pleiku chứng kiến rồi. Lên xe nhỏ Sếu "rũ rù như cu thằng chết" Chỉ hò chứ hét nổi gì :D

cá cược nè!!! có kèo nào không 2 Chú???

@chú Lý: hôm bữa đi tới nửa ngày, với lị lần đầu đi xa nữa, không hò cũng uổng, nhưng mà đi chuyến ấy về thì thấy bớt sợ rồi, hehe

@anh Bẹc: mang bông băng thuốc đỏ nha anh, có gì cho shena mượn, hihi

onggia9999
15-03-2011, 19:37
Thứ Bảy này rảnh chạy ra uống cà phê với anh em Ông già ui.
Thứ 7 mà uống ở đâu, giờ nào chú. Ngoài Q7 thì cháu chỉ ăn gian được buổi sáng tới 8h30 hoặc buổi chiều sau 5h.

kiettt
15-03-2011, 20:56
Thứ 7 mà uống ở đâu, giờ nào chú. Ngoài Q7 thì cháu chỉ ăn gian được buổi sáng tới 8h30 hoặc buổi chiều sau 5h.

Cà phê Châu, số 45 Đinh Tiên Hoàng, Q.1. Đối diện cổng chính đài truyền hình TP HCM, trong khuôn viên trường cán bộ quản lý nông thôn (ĐH nông nghiệp 4 cũ), cách ngã tư DTH - MTMK khoảng 100m về hướng sông SG, từ ngoài cổng chạy vào, qua block nhà đầu tiên bên phải có một hẻm nhỏ, đậu xe ở đó, quán cà phê ngay đầu hẻm luôn.

Nếu thứ Bảy còn phải đi làm thì mình đổi qua chủ nhật đi, cho thoải mái chút ?

nino
15-03-2011, 21:08

he he, xe 16 chỗ có thể đậu được ở sân bay Cần Thơ đó anh :emlaugh:

kiettt
15-03-2011, 21:18
he he, xe 16 chỗ có thể đậu được ở sân bay Cần Thơ đó anh :emlaugh:

Ờ ờ, để mượn đâu đó sợi xích bự bự chút, tối xích nó chung với mấy chiếc 777 cho chắc ăn ha, mình có thể yên tâm ngủ thẳng lưng.

lqkhoi
16-03-2011, 05:15
Cà phê Châu, số 45 Đinh Tiên Hoàng, Q.1. Đối diện cổng chính đài truyền hình TP HCM, trong khuôn viên trường cán bộ quản lý nông thôn (ĐH nông nghiệp 4 cũ), cách ngã tư DTH - MTMK khoảng 100m về hướng sông SG, từ ngoài cổng chạy vào, qua block nhà đầu tiên bên phải có một hẻm nhỏ, đậu xe ở đó, quán cà phê ngay đầu hẻm luôn.

Tháng này đói kém, tài trợ 4 cái thẻ cào mobifone :)). Có mạnh thường quân nào cash out ra tiền giùm hun ;)

Kai_it
16-03-2011, 08:22
tại chú không biết chứ con có tài dán kín miệng mà vẫn phát ra tiếng được!!! có thể hát cho mọi người tỉnh táo mà, con hứa rồi nên sẽ làm, hihi

để a tài trợ cho mọi người cái nơ cột cổ lại khỏi phát âm luôn, lúc đó kêu nước hay kêu đi đâu thì khó lòng nhá:punk:

kiettt
16-03-2011, 11:55
Tháng này đói kém, tài trợ 4 cái thẻ cào mobifone :)). Có mạnh thường quân nào cash out ra tiền giùm hun ;)

Mang ra mấy tiệm bán thẻ cào bán lại cho nó, thường nó mua vào thấp hơn mệnh giá khoảng 10% đến 15%, tháng nào anh chả phải làm kiểu này, vì mình có hai số nhưng nhà nước chỉ nuôi một số thôi, và xui cái là số nhà nước nuôi lại là số phụ, muốn đổi sang số chính phải đăng ký lại từ đầu năm, quên 3 năm nay rồi.:innocent: Nhà nước nuôi bằng thẻ cào, nhưng có nhiều đồng nghiệp dùng số cá nhân là thuê bao trả sau, cũng phải bán cái này nuôi cái kia.

Nếu canh me được đang dịp promotion của nhà mạng nào, mang nó ra đổi gạo đã lắm, trừ tiền ít, vui vẻ đổi :lick:

nino
16-03-2011, 14:19
Mang ra mấy tiệm bán thẻ cào bán lại cho nó, thường nó mua vào thấp hơn mệnh giá khoảng 10% đến 15%, tháng nào anh chả phải làm kiểu này, vì mình có hai số nhưng nhà nước chỉ nuôi một số thôi, và xui cái là số nhà nước nuôi lại là số phụ, muốn đổi sang số chính phải đăng ký lại từ đầu năm, quên 3 năm nay rồi.:innocent: Nhà nước nuôi bằng thẻ cào, nhưng có nhiều đồng nghiệp dùng số cá nhân là thuê bao trả sau, cũng phải bán cái này nuôi cái kia.

Nếu canh me được đang dịp promotion của nhà mạng nào, mang nó ra đổi gạo đã lắm, trừ tiền ít, vui vẻ đổi :lick:

hic, có thèng xài trả sau nè bác, lấy để dành canh me khuyến mãi 100% thẻ cào lúc đó vác ra cào lol

lqkhoi
16-03-2011, 14:35
THẾ BÁC NỊ MUA hết hen :D, em còn 50 cái bác lấy hun :D để em có cơ hội tiếp tục hoạt động với Tin Học Xanh :D.

thaychuastudio
16-03-2011, 14:53
THẾ BÁC NỊ MUA hết hen :D, em còn 50 cái bác lấy hun :D để em có cơ hội tiếp tục hoạt động với Tin Học Xanh :D.

May mà mình reply chậm chứ không cũng xí mẹ mình rồi há há há

nino
16-03-2011, 15:03

May mà mình reply chậm chứ không cũng xí mẹ mình rồi há há há

chít mịa, sụp hầm... gì mà nhiều vậy trời, ở trên mói nói có 4 thẻ mà :emlaugh:

Kai_it
16-03-2011, 16:25
chít mịa, sụp hầm... gì mà nhiều vậy trời, ở trên mói nói có 4 thẻ mà :emlaugh:

mua vé số, người ta bảo có 2 vé bác mua dùm, ừ tui mua xong vác ra 1 cọc bảo còn anh mua hết dùm em nha.
Bác sẽ làm gì ???:punk::punk:

kiettt
16-03-2011, 17:14
mua vé số, người ta bảo có 2 vé bác mua dùm, ừ tui mua xong vác ra 1 cọc bảo còn anh mua hết dùm em nha.
Bác sẽ làm gì ???:punk::punk:

Trùm mền thằng vé số, úynh nó một trận tội giỡn mặt, nhưng không áp vô đây được chú ơi, thèng bán thẻ cào này nó ... bự con nhắm :emlaugh::buck::crying:

dly
16-03-2011, 17:30
Trùm mền thằng vé số, úynh nó một trận tội giỡn mặt, nhưng không áp vô đây được chú ơi, thèng bán thẻ cào này nó ... bự con nhắm :emlaugh::buck::crying:

Thì bái...

dóp

Dennis Bergkamp
16-03-2011, 17:34
Thì bái...

dóp

Em phải công nhận dù từ nhỏ xíu cho đến to kềnh ra thì thèng nào cũng thế, cứ bái dóp thì thèng nào cũng sẽ như thèng nào mà thôi.

Tuy nhiên cũng nên loại trừ 1 số lão trong này ra, VD như: Dly, Ips, Ông Ngoại, Thaychua, Nino, Binladen...khi cái đó đã bị đứt cọng gân để lâu ngày mất cảm giác rồi. Có bái dóp thì cũng chẳng xi nhê gì.

Osama Binladen
16-03-2011, 20:59
Em phải công nhận dù từ nhỏ xíu cho đến to kềnh ra thì thèng nào cũng thế, cứ bái dóp thì thèng nào cũng sẽ như thèng nào mà thôi.

Tuy nhiên cũng nên loại trừ 1 số lão trong này ra, VD như: Dly, Ips, Ông Ngoại, Thaychua, Nino, Binladen...khi cái đó đã bị đứt cọng gân để lâu ngày mất cảm giác rồi. Có bái dóp thì cũng chẳng xi nhê gì.

Mấy cha già này còn gân chán, các chú tre trẻ chưa chắc đọ được đâu, Nhìn già TOM đó mà làm gương:lick:

PS: Mà tới 9 trang rồi mà chưa... đi hả các bác:D

kiettt
16-03-2011, 21:00

Rồi, xong đời mài rồi cưng ơi, vài bữa nữa xuống tới Tân Hiệp nhớ tìm cái gáo dừa mang theo về CT để tối trùm nó mà ngủ nha. :no:

Ờ, cần chi tới cái gáo dừa cho nó dư quá cũng không tốt, để anh kiếm cho mài trái banh binh bông, nó vừa khít hay hơn :crying:

shena22
16-03-2011, 21:14
bà con làm chi thì làm nhưng mà có đàn bà con gái theo đó nghen, làm gì cũng kín kín chút!!!!

nino
16-03-2011, 21:17
bà con làm chi thì làm nhưng mà có đàn bà con gái theo đó nghen, làm gì cũng kín kín chút!!!!

yên chí, bố trí Sếu ngủ riêng, bảo đảm không nghe thấy gì đâu :lick:

Rồi, xong đời mài rồi cưng ơi, vài bữa nữa xuống tới Tân Hiệp nhớ tìm cái gáo dừa mang theo về CT để tối trùm nó mà ngủ nha. :no:

Ờ, cần chi tới cái gáo dừa cho nó dư quá cũng không tốt, để anh kiếm cho mài trái banh binh bông, nó vừa khít hay hơn :crying:
chít mài rồi Berg ơi :boxing: :boxing:

PS: Mà tới 9 trang rồi mà chưa... đi hả các bác:D

2 tháng 4 lận mà bác Bin :)

shena22
16-03-2011, 21:21
yên chí, bố trí Sếu ngủ riêng, bảo đảm không nghe thấy gì đâu :lick:

chú, phòng cách âm nha chú (vì tối shena phải hét 1 chút mới ngủ được), thêm cái nệm dày 2 tấc hiệu Kim Đan (hay vạn thành cũng được), và gắn thêm máy lạnh và quạt được không chú, nếu được chú cho thêm cái TV plasma nữa.........

còn thiếu gì không ta??? thôi từ từ nhờ đòi thêm, hehe

kiểu này chắc bị đá đít ra bờ sông ngủ quá
:emlaugh::emlaugh::emlaugh:

nino
16-03-2011, 21:23
khà khà, Kim đan 1 tấc thì có, còn muốn coi TV thì ra chỗ thằng Berg nằm vừa coi TV vừa coi anh em bái nó lol

shena22
16-03-2011, 21:26
vậy thôi, coi trên lap, hihi, 1 tấc nằm không có êm, 2 tấc đi chú, còn mấy cái kia có không chú???

nino
16-03-2011, 21:36
vậy thôi, coi trên lap, hihi, 1 tấc nằm không có êm, 2 tấc đi chú, còn mấy cái kia có không chú???

http://www.kymdan.com/vie/products/latex_mattress.aspx?c=1&id=7&s=0,20
Định mua 2 tấc nhưng tới trên 22 triệu tấm lận, thôi nằm đỡ cái 1 tấc nhe
Phòng chỉ có quạt, không có TV, nhưng được cái kín đến độ không có âm thanh hay không khí lọt ra ngoài được.
Còn chỗ thèng Berg hay nằm thì có TV 25', có quạt nhưng phải nằm chiếu Sến ơi.
Quên, cả 2 chỗ đều có "wife find phi" luôn :lick:

shena22
16-03-2011, 21:40
hehe, chọc chú xíu thôi, chứ lên sv ồi, ngủ sao mà không được, ghép mấy cái bàn lại nằm ngủ không gối không mền con nướng tới trưa, huống hồ chi nệm Kim Đan 1 tấc, phòng kín nữa thì chắc ngủ cả ngày, hehe.

đề nghị tối đó không onl, không TV, hát hò nhảy múa, hay tổ chức xì mách đao đi, shena làm trọng tài, hihi

nino
16-03-2011, 21:45
đề nghị tối đó không onl,

coi nè...

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0077-1.jpg
vậy thì thua rồi :( :(

shena22
16-03-2011, 21:47
chú chỉ shena cái chỗ nối wifi á, shena cắt dây cho, bảo đảm sẽ không như thế!!!! có chú Kiệt ngoan ghê, ngủ sớm nhất!

kiettt
16-03-2011, 22:14
chú chỉ shena cái chỗ nối wifi á, shena cắt dây cho, bảo đảm sẽ không như thế!!!! có chú Kiệt ngoan ghê, ngủ sớm nhất!

Nhờ lúc trưa chơi gần hết chai Hennessy đó cô :no:

Nhìn hình giống phòng top VIP của tiệm net ghê ha, nằm mà online. Bữa đó nhỏ Sếu với nhỏ Chôm bị chém cũng từ chỗ này nè :punk: trong mâm này có tới hai thèng sờ mó lận đó.

shena22
16-03-2011, 22:17
bị chém hồi nào??? không có mà ta????

kiettt
17-03-2011, 11:15
Vừa nhận được báo có từ NH, cái này vô quỹ hay dùng cho chuyến miền Tây này Công ơi ?

ngoccong2001
17-03-2011, 11:18
Tùy nghi sử dụng anh :)

kiettt
19-03-2011, 22:05

Xin lỗi anh em, sáng mai kẹt chút chuyện nhà từ sáng đến tối nên không đi đâu được. Sẽ bù vào dịp khác.:lick:

dly
20-03-2011, 06:22
Dạ, huhu... em nghe "thiên hạ" đồn... (không biết có láo hay không) là xe không đủ chỗ
Đã thuê một xe 15 chỗ để anh em cùng đi chung không phải tính chuyện tách nhóm nũa rồi.

Anh Kiệt và các bạn yên tâm tham gia nhé

kiettt
20-03-2011, 20:39
Đã thuê một xe 15 chỗ để anh em cùng đi chung không phải tính chuyện tách nhóm nũa rồi.

Anh Kiệt và các bạn yên tâm tham gia nhé

Xe gì vậy anh ? Tài xế chịu tháo bớt băng ghế sau không ? Vì người mình đi thì đâu có đầy xe, mà cái quan trọng là số lượng hàng trong lượt đi kìa.

Làm biếng cuộn lên vì không nhớ có nói chưa, thôi cho nói lại là nếu xe Mercedes thì tháo 2 băng chót là khá rộng rãi, chắc là mình dư để chở đồ (hoặc không cần tháo vì Mer có thể hạ lưng ghế ngả hẳn ra ngang với mặt ghế, mình ngả luôn 3 băng là tha hồ). Nhưng hình như Toyota thì không làm vậy được, phải tháo băng ghế ra mới có chỗ để đồ.

Nhờ anh Lý kiểm tra lại vụ này dùm, mình chắc ăn cái nào cho yên tâm cái đó.

dly
21-03-2011, 10:22
Xếp được 1 băng anh ạ. máy thì mình chât lên trên ghế ở hàng băng kế dẫy cuối

nino
21-03-2011, 20:34
vậy cuối cùng là bao nhiêu người đi vậy anh Kiệt, anh cho biết kế hoạch thời gian cụ thể (có tính thêm thời gian trừ hao) để em đăng ký phòng của khách sạn đặt nhà hàng luôn ạ lol

dly
21-03-2011, 20:42
ước chi mình được tham gia chuyến này.
Ghé Long Xuyên nhận thêm được mấy cái máy Lần trước anh Kiệt có liên lạc nhưng thấy số lạ người ta hổng tiếp :emlaugh:

nino
21-03-2011, 20:48
ước chi mình được tham gia chuyến này.
Ghé Long Xuyên nhận thêm được mấy cái máy Lần trước anh Kiệt có liên lạc nhưng thấy số lạ người ta hổng tiếp :emlaugh:

tìm xem có ai rảnh nhờ hỗ trợ, tranh thủ một chuyến đi anh :)

dly
21-03-2011, 20:51
tìm xem có ai rảnh nhờ hỗ trợ, tranh thủ một chuyến đi anh :)

Kẹt cứng Nino ơi, đến độ cà fe mà anh em còn ngại hú mình :emlaugh:

shena22
21-03-2011, 21:09
chú Lý đang trách chú Kiệt sao mỗi lần càe gần đây không rủ chú ấy đó mà!!!

kiettt
21-03-2011, 21:21

Vớ vẩn, vẫn rủ đều đấy chứ, nhưng do biết chú Lý bận nên chỉ nhắn vậy thôi, và anh em kiên nhẫn ngồi chờ, tới lúc hết chờ được nữa thì lại nhắn là tê hết rồi, về đây.

Hôm bữa có việc nên hẹn nhau ở quán mà buổi sáng mình hay ngồi trước khi đi làm, mọi ngày thì hai chị em bà cà phê nói chuyện với mình một điều cưng ơi hai điều cưng ơi, bữa đó gặp cha Lý với cha IPS ghé vào, ba thằng ngồi một chập rồi về. qua hôm sau hai bà đổi giọng, gọi mình bằng anh xưng em ngọt xớt, hỏi thì bả bảo "nhìn bạn anh thế thì chắc anh cũng đâu còn nhỏ nữa :no::no::no:"

Mịa.

À, khoảng 6 - 7 người đó Nino. Nhà hàng chi cho mất công, bữa đó kéo nhau ra đầu đường chơi cái trâu nhúng mẻ cũng thành bữa òi. Bà con đi đường mệt, ăn uống được bao nhiêu.

onggia9999
21-03-2011, 21:21

Ừ, người lớn tuổi hay tự ái lắm, suốt ngày cứ sợ người ta quên mình. Híc

shena22
21-03-2011, 21:29
Vớ vẩn, vẫn rủ đều đấy chứ, nhưng do biết chú Lý bận nên chỉ nhắn vậy thôi, và anh em kiên nhẫn ngồi chờ, tới lúc hết chờ được nữa thì lại nhắn là tê hết rồi, về đây.

À, khoảng 6 - 7 người đó Nino. Nhà hàng chi cho mất công, bữa đó kéo nhau ra đầu đường chơi cái trâu nhúng mẻ cũng thành bữa òi. Bà con đi đường mệt, ăn uống được bao nhiêu.

shena thì ngoại lệ chú nhỉ :emlaugh::emlaugh:

chưa ăn thịt trâu bao giờ, mẹ bảo dai lắm cơ!

dly
21-03-2011, 21:59

Nhắc món này mà thèm. Long Xuyên làm món mẻ này ngon lắm nè chỗ nhà Nino bị thua cái vụ mẻ, lạt thếch!

nino
21-03-2011, 23:30
Nhắc món này mà thèm. Long Xuyên làm món mẻ này ngon lắm nè chỗ nhà Nino bị thua cái vụ mẻ, lạt thếch!

chuyến này không ăn trâu luột mẻ,tính nướng gà và mần cái lẩu cá nhưng có người bảo chỉ cần canh chua cá lóc với thịt ram mặn là được rồi... còn bia bọt thì tùy lòng hảo tâm của gia chủ... em đang suy nghĩ :w00t:

dly
22-03-2011, 06:15
chuyến này không ăn trâu luột mẻ,tính nướng gà và mần cái lẩu cá nhưng có người bảo chỉ cần canh chua cá lóc với thịt ram mặn là được rồi... còn bia bọt thì tùy lòng hảo tâm của gia chủ... em đang suy nghĩ :w00t:

Cái món này thay vì cho me để lấy vị chua, Nino dùng chanh dây ( mùa này đang rẻ) để nấu. Ngon lắm. Thơm nữa :punk:

Hic! .... Thèm!

kiettt
22-03-2011, 09:48
[color=blue
chưa ăn thịt trâu bao giờ, mẹ bảo dai lắm cơ!

Thời mẹ con biết thịt trâu là thời trâu kéo cày bị loại ra, người ta bắt làm thịt, coi như cuối vòng đời của nó rồi, lúc đó người ta giả nó là thịt bò, bán với giá thịt bò nhằm lừa gạt mấy bà nội trợ thiếu kinh nghiệm (kiểu như nhỏ Sếu xách giỏ đi chợ vậy đó). Do đó các bà nội trợ kháo nhau tránh xa thịt trâu, và học hỏi đủ thứ kinh nghiệm nhằm phân biệt thịt trâu với thịt bò.

Thời nay trâu nuôi riêng chỉ để lấy thịt và sữa, giá thịt trâu mắc hơn thịt bò, và đã có người khóc lóc lỡ mua phải thịt bò già với giá thịt trâu.

shena22
22-03-2011, 20:24
Thời mẹ con biết thịt trâu là thời trâu kéo cày bị loại ra, người ta bắt làm thịt, coi như cuối vòng đời của nó rồi, lúc đó người ta giả nó là thịt bò, bán với giá thịt bò nhằm lừa gạt mấy bà nội trợ thiếu kinh nghiệm (kiểu như nhỏ Sếu xách giỏ đi chợ vậy đó). Do đó các bà nội trợ kháo nhau tránh xa thịt trâu, và học hỏi đủ thứ kinh nghiệm nhằm phân biệt thịt trâu với thịt bò.

Thời nay trâu nuôi riêng chỉ để lấy thịt và sữa, giá thịt trâu mắc hơn thịt bò, và đã có người khóc lóc lỡ mua phải thịt bò già với giá thịt trâu.

nhà shena mua chỗ người quen không à, nên chắc là không có vụ mua nhầm!!!

mà shena nói vậy chứ chưa ăn nên không biết!!! xuống miền tây thì mọi người ăn gì, shena ăn theo đó, nhưng mà đừng ăn thịt cún bự nha chú, shena năn nỉ luôn á!!

kiettt
22-03-2011, 20:38
Xí, không ăn thì ngồi đó nhìn người ta ăn, ai mượn cô xía vô chi cho hao mồi. Hứ.

Không thèm ăn cún, vậy ăn chuột hen :lick: Mùa này chắc gặt xong rồi, chuột nó cũng ốm bớt, bớt mỡ thì nạc nhiều, chẹp chẹp chẹp

shena22
22-03-2011, 20:40
Xí, không ăn thì ngồi đó nhìn người ta ăn, ai mượn cô xía vô chi cho hao mồi. Hứ.

Không thèm ăn cún, vậy ăn chuột hen :lick: Mùa này chắc gặt xong rồi, chuột nó cũng ốm bớt, bớt mỡ thì nạc nhiều, chẹp chẹp chẹp

thôi, năn nỉ không chuột, không rắn luôn!!! không thì shena ngồi ăn rau...................cho đẹp da, hihi :lick: không lẽ chú ác với con vậy sao chú???

dly
22-03-2011, 21:33
Con bé này dại, đi đó đi đây ăn uống thưởng thức các món ăn lạ, đặc sản vùng miền mới thấy thú chứ. Muốn đẹp da thì cứ ở nhà đắp dưa chuột cho nó lành

Kai_it
22-03-2011, 21:40
Con bé này dại, đi đó đi đây ăn uống thưởng thức các món ăn lạ, đặc sản vùng miền mới thấy thú chứ. Muốn đẹp da thì cứ ở nhà đắp dưa chuột cho nó lành

cứ cho nó ăn rau suốt chuyến chú ạ. Lần sau chắc chắn nó ko có nhoi nhoi như giờ đâu :lick:

nino
22-03-2011, 21:43

Sáu Đời 2 có món chuột quay lu ngon... bữa trước chưa được ăn anh nhỉ :lick:

thôi, năn nỉ không chuột, không rắn luôn!!! không thì shena ngồi ăn rau...................cho đẹp da, hihi :lick: không lẽ chú ác với con vậy sao chú???

shena22
22-03-2011, 21:44

biết là thế, nhưng mà sao cứ nghĩ tới thấy ngại .............. ăn, vì nhỡ ngon quá thì không ai còn phần, hihi

cứ cho nó ăn rau suốt chuyến chú ạ. Lần sau chắc chắn nó ko có nhoi nhoi như giờ đâu :lick:

em có ăn rau cũng chắc chắn dư nặng lượng hơn anh!! :lick::lick:

nino
22-03-2011, 21:50
em có ăn rau cũng chắc chắn dư nặng lượng hơn anh!! :lick::lick:

ghi nhớ câu này :w00t:

shena22
22-03-2011, 21:54
chú nino!!!!!!!!!!! con ............. chú ........... con ........ không chịu đâu!!!!, hhuhuhuhuhu

dly
23-03-2011, 05:39
chú nino!!!!!!!!!!! con ............. chú ........... con ........ không chịu đâu!!!!, hhuhuhuhuhu

Haizzzz ! :buck:

hoangnamquan
23-03-2011, 09:25

Chú làm j con bé thế, tới lúc nó chịu lại khổ

Nghiêm chỉnh đây, em hình như ko có số bám theo các bác đi đây đi đó, lên kế hoạch từ trước hết rùi, việc nhà cũng sắp xếp xong thì đùng 1 cái phải đi nha trang để kiểm tra trước khi khai trương chi nhánh mới.Ko từ chối dc vì sếp ko cho, em xin xấu hổ mà nhường lại suất đi KG cho ng khác. Mai mốt chắc ko xí trc nữa, đi dc thì khăn gói đi thôi

shena22
23-03-2011, 09:57
buồn rồi, vậy là tới giờ vẫn chưa gặp được hoangnamquan, sao biêt nhận mặt đồng hương đây!!!

maychu.net
24-03-2011, 12:05
I'm right here waiting for you... all

nino
25-03-2011, 14:30
Em đã ra đi ... :D

mua bán qua Rao vặt nhe bác!

maychu.net
25-03-2011, 18:50

nghe giống như chú này đang giở trò...

dly
29-03-2011, 06:36
Chiều tối thứ Sáu này anh em có rảnh đến phụ mình chuyển máy qua nhà xe nhé. Để sáng thứ Bẩy khởi hành được sớm

thaychuastudio
29-03-2011, 10:31
Tinh hinh la may Dai gia Kia hong chiu ung ho hien Kim cho THX ha??? Hix hix ... T6 nay e Qua phu va goi luon. Dg lang thang tim lu'a. Nen... Hong danh tieng Viet dc

kiettt
29-03-2011, 11:07
Tinh hinh la may Dai gia Kia hong chiu ung ho hien Kim cho THX ha??? Hix hix ... T6 nay e Qua phu va goi luon. Dg lang thang tim lu'a. Nen... Hong danh tieng Viet dc

Tổng kết tài trợ chuyến đi lần này. Thứ tự xếp theo giá trị và tình trạng tài trợ:

1. Bạn Công gởi 500.000 đ (lúa đã vào bồ)
2. Bạn Khôi mập, mớ thẻ cào điện thoại quy ra tiền mặt khoảng 350.000 đ (tạm tính theo tỉ giá cũ, chưa có giờ đi đổi nữa)
3. Bạn Trùa, 500.000 đ (mới hứa, tối thứ Sáu sẽ thu)

Vậy mỗi anh em đi theo chuẩn bị 250.000 nhe, do nhà xe chưa cho biết sẽ tính mình bi nhiêu, gom lúa dư dư ra chút, có gì vô quỹ luôn.

thaychuastudio
29-03-2011, 11:52
@lão Lặc: Super Admin : 500.000đ

Kết quả của gần 10' doạ nạt, khủng bố, hiếp... đáp và ... năn nỉ!! :w00t:

dly
29-03-2011, 12:57

Trong đó có hơn 9 phút năn nỉ đừng bị xóa nick :lick:

nguoimoi
29-03-2011, 13:31

Cộng thêm 30 giây để chứng minh kẻ đang đứng năm nỉ là Người chứ không phải Robot(*) :lick:
Tội nghiệp Lão Chùa !

Mong một chuyến đi nhiều thuận lợi và thành công.

-------------
*: Tại Lão Chùa cứ gặp gái ! à quên, nữ chứ là đứng đờ ra.

kiettt
29-03-2011, 13:42

Cám ơn súp ặc min nhiều, thích ăn trái cây gì anh mua về cho :lick:

*: Tại Lão Chùa cứ gặp gái ! à quên, nữ chứ là đứng đờ ra.

Vậy là lão Chùa nào chứ không phải lão Chùa mình quen, mình chỉ biết có lão Chùa kia gặp ... nữ là tươm tướp hà :punk:

nguoimoi
29-03-2011, 13:44
Vậy là lão Chùa nào chứ không phải lão Chùa mình quen, mình chỉ biết có lão Chùa kia gặp ... nữ là tươm tướp hà :punk:

Bác chả hiểu ý em gì cả :yes:
Lão ấy đứng đờ ra là vì đi lại vướng víu nên khó khăn !

thaychuastudio
29-03-2011, 13:47

Xí!!! anh làm như Súp ặc min là thứ đờn bà ác nhơn thất đức, vô lương tâm, tàn nhẫn, giết người không gớm ...đao hay sao vậy!!!

thagnv
29-03-2011, 14:18
Chiều tối thứ Sáu này anh em có rảnh đến phụ mình chuyển máy qua nhà xe nhé. Để sáng thứ Bẩy khởi hành được sớm
Mấy giờ bố? Xong đi làm tí chó nhỉ?

ngoccong2001
29-03-2011, 15:36
Đang thèm thịt chó :( mà cả gần 2 tháng nay vợ cấm không cho ăn :(

Sao lại nhắc lại làm gì cho thêm đau lòng :(:(

KN
29-03-2011, 15:47
Lần sau cấm có nhờ cái anh Thầy Trùa cái gì nữa :fear: lol

Thứ 6 em không qua phụ chuyển đồ được vì lúc đó đang ở Đà Nẵng ^^

Bác Kiệt, em cảm ơn bác, bác chụp ít hình trái cây em xem được rồi ạ :rolleyes:

Bác NC, cấm ko cho ăn thì ăn thoải mái đi chứ ạ ???

kiettt
29-03-2011, 16:40
Lần sau cấm có nhờ cái anh Thầy Trùa cái gì nữa :fear: lol

Bác Kiệt, em cảm ơn bác, bác chụp ít hình trái cây em xem được rồi ạ :rolleyes:

Vậy để trái nào anh cũng ăn rồi về anh kể cho cô nghe.

Hic hic, dợ đứa này xúi dại chồng đứa khác, lão IPS mà chộp được chi tiết này, lão í khai triển ra thì có khối đứa nhảy dựng lên.

Thứ Sáu tối tối chút anh.

dly
29-03-2011, 18:22
Mấy giờ bố? Xong đi làm tí chó nhỉ?

Thứ Sáu tối tối chút anh.

Kiểu này chắc tầm 19g30 Gà ui.

Nếu có thằng Chùa chắc có chó :D

onggia9999
29-03-2011, 18:59
Kiểu này chắc tầm 19g30 Gà ui.

Nếu có thằng Chùa chắc có chó :D

Nếu vậy thì "em" qua phụ "anh" được. Nhà cũng gần (kế cổng sau trường GĐ), khi nào chuẩn bị thì call 1 tiếng là em có mẹt. Kinh nghiệm bao nhiêu năm ở quê chở cà phê với tiêu trên đường đất đỏ chắc hữu dụng trong vụ này. :bb:

shena22
29-03-2011, 19:12
thứ 6 thì con rảnh, nhưng chắc con qua phụ xong rồi về chứ con không đi tăng tiếp theo, hihi.

@chú Lý: có phải sắp xếp gì không chú, vì khuân vác thì shena chịu, chỉ kiểm tra, và sắp xếp được thôi, hihi

thaychuastudio
29-03-2011, 19:28
okey lão Dly. Hẹn gặp bố con nhà lão t6 nhé!! :yes:

Tớ có trọng trách mang quà của Súp-ặc qua mà

ngoccong2001
30-03-2011, 07:52

dzợ đang mang nặng :( phải nghe lời dzợ, không nó óanh vô cái bụng nặng mắng vốn à :no:

Thứ 6 ở ĐN à :drool: làm chầu cà phê gặp mặt giao ly đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee :D

Chó không được chứ món khác được:lick::lick::lick:

dly
30-03-2011, 08:02
Trời! Giờ có mốt oánh thằng con dậy thằng cha nữa a?!!!

ngoccong2001
30-03-2011, 09:45
tại sợ làm thế nên phải cai chó :no:
chứ mà dám à :D:D

Nó óanh trực diện luôn chứ lị

Kai_it
30-03-2011, 09:57
thứ 6 thì con rảnh, nhưng chắc con qua phụ xong rồi về chứ con không đi tăng tiếp theo, hihi.

@chú Lý: có phải sắp xếp gì không chú, vì khuân vác thì shena chịu, chỉ kiểm tra, và sắp xếp được thôi, hihi

thôi ở nhà đi chạy qua dòm chứ làm gì :no:

Mọi người tham gia chắc cũng đủ rồi, nếu chỉ có vài bộ mà người đông cũng không làm gì, theo tình hình chắc khỏi qua, trừ khi thiếu người hoặc khuân nhiều :yes:

KN
30-03-2011, 10:31
Bác NC: em hy vọng có thời gian ở ĐN vì đi cũng chóng vánh lắm.

Các bác, em ko xui dại gì hết, nếu cấm thì phải bảo là cấm ăn thịt chó, còn nói là cấm không được ăn thịt chó là ngược lại nghĩa, vì 2 lần phủ định :P

thagnv
30-03-2011, 13:23
Bác NC: em hy vọng có thời gian ở ĐN vì đi cũng chóng vánh lắm.

Các bác, em ko xui dại gì hết, nếu cấm thì phải bảo là cấm ăn thịt chó, còn nói là cấm không được ăn thịt chó là ngược lại nghĩa, vì 2 lần phủ định :P
Hoho... học chiêu mới mai mốt đi gài hàng mới được! lol

shena22
30-03-2011, 18:19
thôi ở nhà đi chạy qua dòm chứ làm gì :no:

Mọi người tham gia chắc cũng đủ rồi, nếu chỉ có vài bộ mà người đông cũng không làm gì, theo tình hình chắc khỏi qua, trừ khi thiếu người hoặc khuân nhiều :yes:

hứ, mọi người giỏi khuân vác, shena đi theo lau giùm thiết bị cho bớt bụi, sắp xếp lại cho đẹp, kiểm tra xem có thiếu cái gì không..........coi như giành bớt phần việc của mọi người mà làm cho có việc làm thôi, chứ để mọi người làm shena đứng ngó thì chắc ở nhà thật, hihi

chắc anh ngoccong viết thiếu dấu rồi chị ơi, đáng nhẽ phải là "cấm, không được ăn", mà anh ấy không muốn vợ mệt nên nghe cho nhanh thành "cấm không được ăn" đấy!!

kiettt
30-03-2011, 22:42
Đề nghị anh em vào đây xác nhận chắc chắn ai có thể tới phụ một tay chuyển máy từ kho đến nhà xe, thời gian 19:30 ngày thứ sáu, 1/4/2011 (không cá mắm gì đâu nhé, tớ không chơi trò đó).

1. Kiệt
2. Thaychua (nhớ đem tiền theo nha, tổng công 1 chai đó nhé).
3.
4.
......

Để tránh tình trạng người này tưởng người kia đi rồi rốt cuộc chả có ma nào tới, hoặc ngại bị đánh đồng chó cả bầy :lick:

Chuyển máy xong, cà phê chắc chắn có, còn vụ kia ai thích thì đi thôi, bữa đó tớ phải về nhà sớm không đi được, còn chuẩn bị đồ nghề nữa.

shena22
30-03-2011, 23:18
1. Kiệt
3. shena
4.
......

Chuyển máy xong, cà phê chắc chắn có, còn vụ kia ai thích thì đi thôi, bữa đó tớ phải về nhà sớm không đi được, còn chuẩn bị đồ nghề nữa.

dly
31-03-2011, 09:40
Anh em nào đến sớm ghé kho luôn nhé, giúp Lý soạn và lau dọn máy lần chót. đến đủ rồi chúng mình chở qua nhà xe luôn. Nhất là Sếu á giao cho đống màn hình tha hồ lau :D

ngoccong2001
31-03-2011, 10:52
Nhất là Sếu á giao cho đống màn hình tha hồ lau :D

:banana::banana::banana::banana::banana:
Nhớ mua thêm bình tẩy Sumo nghe Sến :D + ít bông gòn :lick: Đảm bảo sáng bóng luôn

kiettt
31-03-2011, 14:31
Anh em nào đến sớm ghé kho luôn nhé, giúp Lý soạn và lau dọn máy lần chót. đến đủ rồi chúng mình chở qua nhà xe luôn. Nhất là Sếu á giao cho đống màn hình tha hồ lau :D

Há há há, nhỏ này máu đi lắm (tại nghe nói có ... tăng hai bên Hai Mơ), mà cứ ngại qua đó hông biết làm gì, được bác Lý mở lời như cởi tấm lòng, hi hi hi :punk:

shena22
31-03-2011, 14:34

yes, sir!!! chắc khoảng 6h30 con qua (tại ăn tối xong đã mới có sức mà lau, hihi)

để shena mua cái bình nước rửa kiếng, lau cho sạch, chứ ai lại đi mua bình tẩy sumo, hihi

dly
31-03-2011, 14:52
yes, sir!!! chắc khoảng 6h30 con qua (tại ăn tối xong đã mới có sức mà lau, hihi)

để shena mua cái bình nước rửa kiếng, lau cho sạch, chứ ai lại đi mua bình tẩy sumo, hihi

Lau bằng Sumo Sếu ơi. Nếu được thì kiếm cái găng tay cao su nữa

shena22
31-03-2011, 15:03
găng tay thì con có, còn nước tẩy sumo con thấy mấy chị trong phòng dùng để lau chùi nhà vệ sinh mà??? phải loại đó không chú???

dly
31-03-2011, 15:05
Hổng biết nữa chỉ biết nó trong chai nhựa.Dạng kem

shena22
31-03-2011, 15:29
vậy để con ra tiệm hỏi cho chắc, không mua nhầm lại thành ra nước tẩy nhà vệ sinh, hihi. Mai con qua bên kho luôn nha chú!!!

ngoccong2001
31-03-2011, 15:50
Sumo chuyên để tẩy trắng mấy hàng này đó Sến :D
Chai nó to cũng ngang bằng chai VIM lau sàn, nhưng nó dạng kem như kem đánh răng ngoài nhãn ghi là

Chất tẩy rửa đa năng SUMO

Nhớ kiếm ít bông gòn hay dẻ lau sạch để thấm kem SUMO mà lau cho sạch :D
Đảm bảo em lau cho sạch mớ monitor đó thì tay em to như võ sĩ SUMO liền :D:D :yes:

nguoimoi
31-03-2011, 15:53
Cảnh báo cô Sến nha ! Chớ có "điệu" với mấy lão già bằng cách bôi Sumo lên mặt cho nó trắng nha ! Thành quỷ liền đó :lick:

shena22
31-03-2011, 16:12
@anh công: để shena hỏi loại đó, mà tay có thành sumo thì mới quánh anh được chứ!!!

@nguoimoi: shena không dùng Sumo đâu, shena dùng bột là được rồi, úp mặt vào thau bột là trắng hơn Viso trắng sáng luôn, hihi

nino
31-03-2011, 16:28

chắc lầm Ômo quá :lick:
mua nước rửa kiếng à... mơ đi cưng... bị òi nà
Xài SUMO một lần nên biết... ngạc nhiên chưa :w00t:

@anh công: để shena hỏi loại đó, mà tay có thành sumo thì mới quánh anh được chứ!!!

@nguoimoi: shena không dùng Sumo đâu, shena dùng bột là được rồi, úp mặt vào thau bột là trắng hơn Viso trắng sáng luôn, hihi

viso, omo, tide pó tay luôn, không phải mọi người trêu Sếu đâu, có loại chất tẩy rửa tên sumo thiệt, chai như chai dầu gội vậy, màu trắng... mình xài một lần rồi thật sự ngạc nhiên :)

kiettt
31-03-2011, 17:09
Mọi người trêu Sếu là đừng dùng sumo thấy tẩy trắng quá rồi len lén ăn bớt để tẩy da mặt thôi mà.

Sumo thường được bán ở các tiệm bán sơn hoặc vật liệu xây dựng, cứ ghé mấy chỗ đó hỏi chai tẩy sumo là người ta biết hà, nhớ lấy loại nước vì có thứ Sumo dạng bột dùng để đánh bóng gạch lát nền. Loại này đặc biệt hiệu quả với đồ nhựa, dùng cái này các vết bẩn cứng đầu nhất cũng sẽ bay đi nhanh chóng, thậm chí dòng chữ sơn tên nhãn hiệu cũng bay luôn nữa (mai chùi nhớ chừa hàng chữ IBM ra nhe Sếu, úynh cái là nó bay luôn á, còn tí đồ xịn đem khoe cho mấy em nó thích). Hồi xưa có người cho cái điện thoại bàn cũ nhưng là đồ xịn, mình dùng Sumo chùi lại cho sạch, vừa làm vừa coi TV, tới lúc nhìn lại thì chữ số gì đó bay sạch sẽ, điện thoại láng o luôn.

Chất tẩy này rất mạnh nên khi dùng nhớ đeo găng tay và mang kính, chắc ăn thì tìm thau nước sạch để kế bên, có gì can thiệp liền. Nên chùi bằng nùi giẻ, chùi bông gòn vừa hao vừa bụi, để dành bông gòn đó lúc đi đánh nhau với anh Berg hay anh Nghiện, đứa nào lỗ mũi ăn trầu trước thì xài.

TongNghien
31-03-2011, 17:20
Mọi người trêu Sếu là đừng dùng sumo thấy tẩy trắng quá rồi len lén ăn bớt để tẩy da mặt thôi mà.

Sumo thường được bán ở các tiệm bán sơn hoặc vật liệu xây dựng, cứ ghé mấy chỗ đó hỏi chai tẩy sumo là người ta biết hà, nhớ lấy loại nước vì có thứ Sumo dạng bột dùng để đánh bóng gạch lát nền. Loại này đặc biệt hiệu quả với đồ nhựa, dùng cái này các vết bẩn cứng đầu nhất cũng sẽ bay đi nhanh chóng, thậm chí dòng chữ sơn tên nhãn hiệu cũng bay luôn nữa (mai chùi nhớ chừa hàng chữ IBM ra nhe Sếu, úynh cái là nó bay luôn á, còn tí đồ xịn đem khoe cho mấy em nó thích). Hồi xưa có người cho cái điện thoại bàn cũ nhưng là đồ xịn, mình dùng Sumo chùi lại cho sạch, vừa làm vừa coi TV, tới lúc nhìn lại thì chữ số gì đó bay sạch sẽ, điện thoại láng o luôn.

Chất tẩy này rất mạnh nên khi dùng nhớ đeo găng tay và mang kính, chắc ăn thì tìm thau nước sạch để kế bên, có gì can thiệp liền. Nên chùi bằng nùi giẻ, chùi bông gòn vừa hao vừa bụi, để dành bông gòn đó lúc đi đánh nhau với anh Berg hay anh Nghiện, đứa nào lỗ mũi ăn trầu trước thì xài.

:chair: :chair: :chair:

Kai_it
31-03-2011, 19:59
mai có người chắc mới chùi chừng 1 cái năn nỉ làm giúp nè:lick:

chú lý: kho nào vậy chú, con quên mất đường vào kho hôm dọn từ Trần gia qua rồi :(
p/s: giờ giấc đã nắm, danh sách đang hóng coi mà chiều Sến nó cứ làm tưởng có gì mới lạ chứ.

dly
31-03-2011, 20:31
Qua cầu Thị Nghè hướng về ngã tư Hàng Xanh, Vừa mới qua mũi tầu có cừa hàng kim khí điện máy khoảng 80m bên tay trái là nhà nuôi người già và tàn tật, bên phải là hẻm 72. Quẹo vào đó đi vô khoảng hơn 100m là tới

thagnv
31-03-2011, 20:43
Để dành bông gòn đó lúc đi đánh nhau với anh Berg hay anh Nghiện, đứa nào lỗ mũi ăn trầu trước thì xài.
Bắt Tống Nghiện thua. 1 cái đùi ăn 1 dĩa chả chìa. Thua trong vòng 3 nốt nhạc thì 1 cái đùi ăn 1 tô xáo măng cộng với chai gụ.

Kai_it
31-03-2011, 21:57
1. Kiệt
3. shena
4. Kai_it
......

Done!!! mai qua đó, lâu ko cafe với mọi người rồi :noexpress

shena22
31-03-2011, 22:15
mai có người chắc mới chùi chừng 1 cái năn nỉ làm giúp nè:lick:

không thèm nhờ anh nhá!!!

Bắt Tống Nghiện thua. 1 cái đùi ăn 1 dĩa chả chìa. Thua trong vòng 3 nốt nhạc thì 1 cái đùi ăn 1 tô xáo măng cộng với chai gụ.

shena đâu có bạo lực hay giỏi miệng đến mức đó, anh nghĩ sao mà shena có thế thắng được 1 người thì miệng lưỡi không biết ngượng, q1 người thì có đai đen, hichic, bắt độ như vậy là thua chắc rồi!!!

shena mua bông băng thuốc đỏ cho mình, hehe

Kai_it
31-03-2011, 22:34
không thèm nhờ anh nhá!!!

shena đâu có bạo lực hay giỏi miệng đến mức đó, anh nghĩ sao mà shena có thế thắng được 1 người thì miệng lưỡi không biết ngượng, q1 người thì có đai đen, hichic, bắt độ như vậy là thua chắc rồi!!!

shena mua bông băng thuốc đỏ cho mình, hehe

ờ, thì nhờ người khác, cũng là nhờ nè :lick:

tự dưng mua bông băng thuốc đỏ, vậy là chấp nhận thi đấu nè :punk::punk::punk:

onggia9999
31-03-2011, 23:18
Qua cầu Thị Nghè hướng về ngã tư Hàng Xanh, Vừa mới qua mũi tầu có cừa hàng kim khí điện máy khoảng 80m bên tay trái là nhà nuôi người già và tàn tật, bên phải là hẻm 72. Quẹo vào đó đi vô khoảng hơn 100m là tới

Có phải hẻm chùa Kim Sơn hay gì đó ko chú?

dly
31-03-2011, 23:25

Cái tên này nghe là lạ :) Nó là hẻm 72, Cái hẻm nổi tiếng du đãng của vùng Thị Nghè trước kia

thagnv
31-03-2011, 23:30
Bác vô google map search "Siêu thị điện máy tự do", nó là số 62A đó, đi vài căn nữa là tới hẻm 70.

nino
31-03-2011, 23:31
Bác vô google map search "Siêu thị điện máy tự do", nó là số 62A đó, đi vài căn nữa là tới hẻm 70.

ủa, nhớ siêu thị đó ngay đầu Ngô Tất Tố mà :innocent:
mình chỉ biết hẻm 72 thôi (có nhà thằng em ở trong hẻm đó)

Dennis Bergkamp
31-03-2011, 23:46
Chất tẩy này rất mạnh nên khi dùng nhớ đeo găng tay và mang kính, chắc ăn thì tìm thau nước sạch để kế bên, có gì can thiệp liền. Nên chùi bằng nùi giẻ, chùi bông gòn vừa hao vừa bụi.

Em thích cách làm việc của anh ghê :yes:

nino
31-03-2011, 23:49
Em thích cách làm việc của anh ghê :yes:

vậy mà còn hông biết mai qua tiếp con nhỏ Sếu, để nó chùi hai mươi mấy cái mo chắc nó khủng luôn á

lqkhoi
01-04-2011, 07:03
Ủa mai hôm nay mấy giờ làm vậy anh? Rảnh chạy qua phụ tí cho đến 6h

dly
01-04-2011, 08:05
Mọi việc cũng ổn rồi anh Khôi ơi. Sẵn có nhỏ Sếu siêng nên nhờ bé làm sạch mấy cái monitor thôi, tranh thủ mình check lại lần chót xem trong khi vệ sinh bé có làm hư của mình cái gì không ấy mà :D

kenvinkern
01-04-2011, 08:16
thượng lộ bình an
mà hạ lộ nằm im
<**>
==>

kiettt
01-04-2011, 11:03
Cái tên này nghe là lạ :) Nó là hẻm 72, Cái hẻm nổi tiếng du đãng của vùng Thị Nghè trước kia

ủa, nhớ siêu thị đó ngay đầu Ngô Tất Tố mà :innocent:
mình chỉ biết hẻm 72 thôi (có nhà thằng em ở trong hẻm đó)

Nhỏ Sếu liệu hồn, ở đó mà đòi cắn ... chít thèng Cu Anh nữa thôi, nó kêu chú nó cắn lại à :chris:

Kai_it
01-04-2011, 11:42
Không biết là có người đi hay không hay là được thì đi, không được khỏi đi mà hô hào nhiều lắm giờ không thấy danh sách có người ta.

Ít quá! chiều nay chuồn thôi :fear:

nino
01-04-2011, 22:39
không biết sau đó có chó hông ta lol

thagnv
01-04-2011, 23:07
Hôm nay em kẹt show rồi nên không đi được... hic!

dly
01-04-2011, 23:23
Sáng mai anh em phải lên đường sớm, không chó :D

Kai_it
01-04-2011, 23:46
máy móc đã chuyển xong, nhờ Sến nó nhoi nhoi mà mấy cái máy chuyến này lau chùi cho mới mới chút, hehe

Chúc mọi người mai lên đường thuận lợi.

p/s:chuyến này thiệt là tiếc, đáng thứ 7 ngày mai như mọi tuần khác là theo được rồi, chỉ vì cái đồng tiền bát gạo mai phải ở lại giải quyết. 1 là vật vã làm tiếp, 2 là bước vào đường thất nghiệp :((

onggia9999
02-04-2011, 00:02
Chúc mọi người có chuyến đi thuận lợi.
@Berg: Hồi tối có đem cái Altec như đã hứa nhưng lẫm cẫm quên đưa, thôi ráng chịu đựng với con bé Xến vậy nhé, âu chắc cũng là số kiếp. lol

shena22
02-04-2011, 00:10
@onggia: em chưa làm gì anh mà sao anh cứ gheo em hoài vậy!!! chờ cơ hội khác gặp anh em tính luôn 1 lần nhá!!

thagnv
02-04-2011, 00:17
máy móc đã chuyển xong, nhờ Sến nó nhoi nhoi mà mấy cái máy chuyến này lau chùi cho mới mới chút, hehe

Chúc mọi người mai lên đường thuận lợi.

p/s:chuyến này thiệt là tiếc, đáng thứ 7 ngày mai như mọi tuần khác là theo được rồi, chỉ vì cái đồng tiền bát gạo mai phải ở lại giải quyết. 1 là vật vã làm tiếp, 2 là bước vào đường thất nghiệp :((
Chúc bác thất nghiệp cho đỡ vật vã! lol

onggia9999
02-04-2011, 00:57
@onggia: em chưa làm gì anh mà sao anh cứ gheo em hoài vậy!!! chờ cơ hội khác gặp anh em tính luôn 1 lần nhá!!

Ặc, ko lo ngủ sớm, mai kiểu j cũng bắt mọi người chờ nà.
Thía mà có đứa hồi nãy bi bô: tối nai ko on-nai, ngủ sớm, mai đi sớm. :lick:

hoangnamquan
02-04-2011, 06:25
Chuc1 mọi người thượng lợ bình an, đúng ra đi sg hôm qua để theo mọi người, giờ thì nha trang thẳng tiến roài

dly
02-04-2011, 08:49
Sáng nay chiếc 16 chỗ khởi hành trên xe vỏn vẹn có 4 người :D

thaychuastudio
02-04-2011, 09:21
Lat e nho Phong cho lu'a qua Anh. Hom qua e voi kinglap di ha^\u cho' . Dg o bie^n gioi. Chua chi da~ thay nho Sai Gon roi

ngoccong2001
02-04-2011, 10:54
Anh em lên đường rồi à :)
Mong thuận buồm xuôi gió :)

dly
02-04-2011, 11:36
Nẫy nghe tin nhắn đang kẹt phà Vàm Cống, hổng biết thông chưa. Sáng nhỏ Sếu ăn khá nhiều kiểu này không chừng gay ạ :buck:

thagnv
02-04-2011, 11:57
Nẫy nghe tin nhắn đang kẹt phà Vàm Cống, hổng biết thông chưa. Sáng nhỏ Sếu ăn khá nhiều kiểu này không chừng gay ạ :buck:
Trời, Sếu là gay hả? Hôm nay hết cá tháng tư rồi mà... Bẹc ơi, em có hy vọng rồi đó, hỏi anh Sếu sửa ở đâu ảnh chỉ cho em sửa!

nguyetanh8406
02-04-2011, 16:07
năm nay THX nhiều chuyến công tác nhỉ :)
Thuận buồm xuôi gió nhá các bác :D

Đúng rồi,chúc cả nhà thuận buồn xuôi gió,nghe dân miền tây vào topic này buôn chuyện nhiệt tình ghê nhỉ .