PDA

View Full Version : [Q] Cho tui hoi cai'

vivahop
31-10-2002, 12:37
Mọi người cho tui hỏi là với những lỗi gì thì Win98 khi khởi động sẽ chuyển sang safemode , safe mode co' những tác dụng gì và xử lý lỗi đó ntn ah .
thanks

mom
01-11-2002, 06:48
Bài viết được gửi bởi vivahop
Mọi người cho tui hỏi là với những lỗi gì thì Win98 khi khởi động sẽ chuyển sang safemode , safe mode co' những tác dụng gì và xử lý lỗi đó ntn ah .
thanks

Những lỗi khiến do Win 98 và cả các Win khác khởi động vào Sàe mode nhiều vô thiên lủng --> khó có thể mô tả hết được.
:(

Khi máy khởi động trên Safe mode --> nó load trong môi trường sạch, theo sự đồng ý của bạn khi trả lời Yes hoặc No --> bạn có thể check được các lỗi theo từng phần được nạp vào --> tuỳ theo đó mà biết lỗi để sửa máy.

Muốn cụ thể hơn thì bạn nên test và đưa các triệu chứng lên đây - Hy vọng có thể giúp bạn được ít nhiều.

Thân ái.

quycoctu
01-11-2002, 09:24
Khi nạp win, để quản lý các phần mềm và hoạt động của máy. Win sẽ load 2 file user.dat và system.dat. 2 file này nạp cho registry. hai file này luôn được win sao lưu lại.
Khi win thấy chương trình không ổn định, lỗi phần mềm, hay nhiều lý do khác thì có nghĩa là user.dat và system.dat hiện đang sử dụng đã bị lỗi.
hệ thống sẽ yêu cầu chạy safe mode.Lúc này 2 file system.dat và user.dat sao lưu sẽ được nạp lại chồng lên 2 file hỏng. Như vậy hệ thống được ổn định lại tình trạng truớc đó.
Biết có bi nhiêu thôi.Nếu biết thêm mong chỉ giáo.
Chúc vui

vivahop
01-11-2002, 10:30
Hi All !
Minh vua format may xong roi moi cai Win98 nen loi nay co the la do thieu drivers .
windows not finish loading on the previous attempt .
Choose safe mode , to start window with a minimal set of drivers .
To QuyCongTu : Minh search hai file do' nhung khong thay , sao vay nhi ?
thanks btw .

quycoctu
04-11-2002, 17:35
hai file này luôn có thuộc tính ẩn do đó bạn phải làm như sau.
Control panel---folder option---view---show all file.
bây giờ search lại sẽ thấy.
Chúc vui