PDA

View Full Version : Làm sao dùng file .ISO

Spinner Mann
06-10-2004, 17:14
Em có load về một game được chia thành 4 file *.ISO. Hiện giờ chưa biết làm thế nào để cài được nó và ghi lên đĩa giống như các game hiện thời. Xin anh em mở mang kiến thức về thể loại này với.
Xin cảm ơn anh em nhiều

phivan2
06-10-2004, 18:07
Dùng Nero click new rồi click Recorder kế đó chọn Burn Image . . . rồi open và browser vào file dạng iso (phải bỏ CD trống vào ổ DVD/CD-RW trước). Khi bạn click vào tên file dạng ISO ,chương trình Nero sẽ tự động đốt cho bạn dĩa program hay games này với format bình thường (normal).Còn muốn mở (extract) các files dạng ISO trong hardisk thì bạn phải dùng chương trình WinISO hay UltraISO.Hãy vào trang web này download Winiso về dùng thử. http://members.brabant.chello.nl/~r.beekelaar/app.htm

Spinner Mann
06-10-2004, 18:26
Em xin cam on bác Phivan. cho em hỏi luôn là em đang dùng WinRAR, khi nhấp đúp vào file.ISO đó thì thấy nó giải nén luôn. Như vậy là thằng WinRAR cũng giải nén được thằng ISO này à???

phivan2
06-10-2004, 18:43
Thường thì tôi hay install các software nén và tiện ích vào máy PC để dễ tạo tác.Thí dụ như Winzip,winrar,winace,winiso,ultra iso,Window whasher,Diskeeper,WashAndGo.Và tôi cũng thấy Winrar mở được các files ISO,nhưng không rõ là nó tự hiệu lực hay nhờ sự tương tích với các chương trình ISO.Nhưng nếu bạn muốn gói các dĩa programs Autorun như Dĩa Windows xp pro hay dĩa Office 2003 v.v.v... vào hardisk để dành dùng,thì bạn phải dùng các chương trình ISO như WinISO hay UltraISO.Dạng ISO tránh được tình trạng mất mát các files nhỏ trong nhóm của một dĩa Games hay một dĩa programs.

VHHX
06-10-2004, 19:15
Bác có thể dùng Alcohol 120% để biến file ISO thành một cái đĩa ảo . Rồi khi nào ko xài đĩa ảo đó thì Unmount nó là xong :D

Hans Voralberg
06-10-2004, 22:37
Mẹ, mở Nero ra burn là xong, ISO cũng là một định dạng nén bởi vậy dêcompress được bằng WinRAR thôi.

isa
06-10-2004, 23:45
Mẹ, mở Nero ra burn là xong, ISO cũng là một định dạng nén bởi vậy dêcompress được bằng WinRAR thôi.

Mod gì mà lại ăn nói thế à ? Ông không coi ai ra cái gì sao, chưa thấy cái diễn đàn nào có ông mod như ông này

VHHX
07-10-2004, 11:56
thằng Mod này là xạo láo đó lol
Xài Alcohol 120% cũng burn đuợc luôn :)