PDA

View Full Version : Có cách nào tiết kiệm Bw không

YoYo Nguyễn
26-02-2011, 09:01
Hic hôm nay mới có 26 mà đã hết bw
bw của host hiện tại là 350g/tháng Nhưng mỗi ngày mất tầm 13-15gb rồi
có cách nào tiết kiệm bw không ( forum nhé )

Cám ơn các pro

ngotuannghia
26-02-2011, 09:14
Bạn có để ảnh chia sẻ trên host của mình không? tốt nhất nên chuyển ảnh ra host ngoài.Các file attack nữa.Chuyển hết vào mediafire

YoYo Nguyễn
26-02-2011, 09:15
BW cho phép là 350GB.Mà bạn có dùng hết có 15Gb mà đã lo chuyện tiết kiệm rồi.Cứ dùng tẹt ga đi bạn

15g/ ngày bạn ơi @@ chứ không mình lo làm cái gì

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn có để ảnh chia sẻ trên host của mình không? tốt nhất nên chuyển ảnh ra host ngoài.Các file attack nữa.Chuyển hết vào mediafire

Không hề =)) chẳng cho thằng nao upload cái gì cả.

manlivo
26-02-2011, 09:28
Không hề =)) chẳng cho thằng nao upload cái gì cả.
Thế banner, logo thì sao? Chuyển hết sang host ngoài đi.
Bỏ 1 số mod nào cảm thấy ko cần thiết
Mà nếu host 350Gb thì thà làm luôn 1 cái unlimited banwidth luôn cho lành, đỡ lo.
Còn nếu cậu cảm thấy khó nghĩ quá thì redirect truy cập sang forum của mình. Mình đỡ hộ cho mấy tháng. He he!

YoYo Nguyễn
26-02-2011, 09:39
Mà nếu host 350Gb thì thà làm luôn 1 cái unlimited banwidth luôn cho lành, đỡ lo.
Còn nếu cậu cảm thấy khó nghĩ quá thì redirect truy cập sang forum của mình. Mình đỡ hộ cho mấy tháng. He he!

hì chẳng có gì gọi là unlimited hết sau khi bạn sử dụng họ sẽ suppen bạn với lí do Overload CPU, mới cả toàn cộng sql với space @@

vietsol.net
26-02-2011, 11:18
Bạn tìm hiểu về các thủ thuật tăng tốc website (http://www.khkt.net/chu-de/36828-tong-hop-cac-thu-thuat-tang-toc-website/) chưa? Các thủ thuật này ngoài việc tăng tốc cho website của bạn còn giảm bandwidth nữa đấy.

chuyenly
26-02-2011, 13:56
Bạn tìm hiểu về các thủ thuật tăng tốc website (http://www.khkt.net/chu-de/36828-tong-hop-cac-thu-thuat-tang-toc-website/) chưa? Các thủ thuật này ngoài việc tăng tốc cho website của bạn còn giảm bandwidth nữa đấy.

Chống hotlink chưa? :punk::punk::punk:

ngotuannghia
26-02-2011, 14:23

Bác vui tình thế
Mà cách redirect cũng hay,anh em với nhau giúp nhau là chuyện bình thường .Nhỉ?

yodownload.net
26-02-2011, 22:22
Việc đầu tiên là chống Hotlink và chặn việc "chôm" iframe. Sau đó thì tùy thuộc và mã nguồn mà bạn nghiên cứu cách tối ưu để tiết kiện BW cho mã nguồn đó.

Nếu dùng mọi cách mà vẫn hết BW trước hạn thì ... đành thay chỗ ở mới rỗng rãi hơN :D

thuthuatso.com
27-02-2011, 20:20
hì chẳng có gì gọi là unlimited hết sau khi bạn sử dụng họ sẽ suppen bạn với lí do Overload CPU, mới cả toàn cộng sql với space @@

Chuẩn không cần chỉnh chỉ thêm thông tin thôi
Chả là mình cũng dùng cái unlimit của thằng vdata. vừa được gần 1 tháng thì nó suspend mình liên tục làm site không ngóc đầu lên nổi. Site mới có 5k visit/ ngày mà nó ép mình dùng VPS cũng may là có http://blueflame.vn ra tay nghĩa hiệp bằng cách tài trợ cho mình còn VPS để dùng cho tẹt ga. nghĩ cũng tức. một tháng mình dùng hết có 120GB BW mà nó chơi trò đó. Nếu site bạn mà dùng thì chắc chắn nó ep cho ra bã luôn. Tốt nhất không nên tin mấy thằng unlimit.
Trước mình cũng sợ nhưng nghĩ vì site mình nhỏ dùng chẳng bao thì không sợ bị suspend thế là làm một phát bên vdata. ai ngờ chưa kịp mừng thì đã " rơi nước mắt" với nó. Nó thông báo site mình load đến 93% CPU với khiếp chứ.
Thế là giải pháp của mình là tháo bỏ hết plugin chỉ để lại 5 cái quan trọng và tăng tốc thôi. thế mà một ngày nó cho mình thấy mặt site có 2h đòng hồ (đó là mình còn phải xin nó với mở ra đó nhá). Bên họ gọi điện cho mình thông báo và yêu cầu lên VPS, mình nói thích sus thì sus thôi chứ đây thì bó tay rồi. site hoạt động được chút nào hay chút đó. còn không thì thôi.
Khuyên các bạn nên cẩn thận chọn nhà cung cấp host mà dùng.

YoYo Nguyễn
27-02-2011, 20:38
tiền nào của nấy nếu vậy còn công ty nào bán host 10g bw với 20g bw đâu =)) ai cũng chơi unlimited hết à
không có gì gọi là rẻ ở đây mà chỉ có là đúng giá và tiền nào của nấy

Quảng Ngãi
27-02-2011, 20:50
Hic, thằng vdata thấy unlimit cũng định mua mà nghe nó nổi tiếng quá rồi nên tịt luôn =)). Mà site bác chủ thớt BW 13-15GB 1 ngày thì khoảng 15k phải không nhỉ, bấy nhiêu thì em nghĩ bác nên kiếm cái VPS để phát triển tiếp.

cryvn
27-02-2011, 22:42
Chuẩn không cần chỉnh chỉ thêm thông tin thôi
Chả là mình cũng dùng cái unlimit của thằng vdata. vừa được gần 1 tháng thì nó suspend mình liên tục làm site không ngóc đầu lên nổi. Site mới có 5k visit/ ngày mà nó ép mình dùng VPS cũng may là có http://blueflame.vn ra tay nghĩa hiệp bằng cách tài trợ cho mình còn VPS để dùng cho tẹt ga. nghĩ cũng tức. một tháng mình dùng hết có 120GB BW mà nó chơi trò đó. Nếu site bạn mà dùng thì chắc chắn nó ep cho ra bã luôn. Tốt nhất không nên tin mấy thằng unlimit.
Trước mình cũng sợ nhưng nghĩ vì site mình nhỏ dùng chẳng bao thì không sợ bị suspend thế là làm một phát bên vdata. ai ngờ chưa kịp mừng thì đã " rơi nước mắt" với nó. Nó thông báo site mình load đến 93% CPU với khiếp chứ.
Thế là giải pháp của mình là tháo bỏ hết plugin chỉ để lại 5 cái quan trọng và tăng tốc thôi. thế mà một ngày nó cho mình thấy mặt site có 2h đòng hồ (đó là mình còn phải xin nó với mở ra đó nhá). Bên họ gọi điện cho mình thông báo và yêu cầu lên VPS, mình nói thích sus thì sus thôi chứ đây thì bó tay rồi. site hoạt động được chút nào hay chút đó. còn không thì thôi.
Khuyên các bạn nên cẩn thận chọn nhà cung cấp host mà dùng.

Chia bùn cùng bạn, mình cũng ngán unlimit rồi , hôm bữa có xài qua digistar, xài dc vài tuần thì suppend bảo nâng cấp vps, còn bảo đổi domain khác thì nói là phải tốn 50K, pó tay lun, hên là đăng kí 6 tháng tốn gần 600K, xài dc 2 3 tuần :(
P/s: tránh xa unlimit :(

thuthuatso.com
28-02-2011, 08:52
Chắc phải liệt kê danh sách mấy anh chàng làm ăn kiểu này cho anh em biết mà tránh xa với được

viet4room
02-03-2011, 17:54
Hic hôm nay mới có 26 mà đã hết bw
bw của host hiện tại là 350g/tháng Nhưng mỗi ngày mất tầm 13-15gb rồi
có cách nào tiết kiệm bw không ( forum nhé )

Cám ơn các pro

site bác là site nào mà khủng thế
em chưa được 1/2 của bác:w00t::w00t:

vietsol.net
02-03-2011, 18:19
Nói chung để tiết kiệm thì có rất nhiều cách. Có phải http://yo88.net/forum/ không? Bới lượng truy cập hiện tại của bạn thì theo tôi vài trăm GB bandwidth cũng đúng rồi.