PDA

View Full Version : Góp ý để mọi người cảnh giác với Anninhmang.com

nofog
02-10-2004, 08:16
tui đã vào trang web anninhmang.com (theo lời thằng bạn để tìm những Email bị an ninh mang đánh cắp) vatimf hiểu được thủ thuật đánh cắp mật khẩu của họ
Khi bạn vào trang web này thì một hộp thoại iện ra hỏi bạn: có muốn đưa "anninhmang" vào homepage hay không
chính lúc này nếu không cẩn thận bạn sẽ làm mồi ngon cho họ:
trang web được nhảy vào homepage không phải là an ninh mạng mà là trang có địa chỉ Ip như sau : htttp://www.imail.yahoo.com nhưng khi bạn mở trình duyệt IE lên thì trang web vẫn có địa chỉ Ip trên thanh address là http://mail.yahoo.com
May mà tui chưa bị "dính" bà con hãy cẩn thận với trò này của an ninh mang

anninhmang_dogs
27-12-2004, 00:02
Cái trò add Homepage là cái trò của những side rẻ rách. Thế mà nó lại đi mang ra để lừa những người không biết. Đã thế còn với mục đích ăn cắp pass yahoo nữa. Bọn bẩn thỉu, chúng nó có tài năng gì đâu mà mở ra cái site đấy ? Thằng nào là Admin ở trang đấy thế. Hôm nay tôi vào trang đó mà ko vào đc nên nói luôn ở đây. Nhục nhã thế cơ chứ. Chúng nó chỉ đáng là bọn mạt hạng ở làng IT vn thôi. Tẩy chay nó đi anh em ơi !

angel_hell81
27-12-2004, 00:25
Thì mấy trò Fake Mail Login đó bây giờ nhan nhản trên mạng đó mà,mọi người nên cẩn thận thôi,tốt nhất là nếu dùng ngoài hàng net thì nên tự tay đánh địa chỉ để tránh bị link giả, nếu có hiểu biết hơn 1 chút nên kiểm tra xem máy có bị cài keylogger ko để tránh bị mấy trò ăn cắp,ăn trộm đó mà bực mình>
to anninhmang_dogs: bạn tức trang đó nên tạo nick để chửi họ ah.He,thôi,tức làm gì,để làm việc khác đi.

Hans Voralberg
27-12-2004, 05:12
Hahaha, anhninhmang bị ai DDOS rồi.

tpthien
27-12-2004, 11:22
này thê' có cách nào chỉnh cho máy ko hiê.n ra cái chọn 1 trang nào đó làm homepage ko???

bathazar
28-12-2004, 23:07
disabled java scrỉpt tại Internet Options

tuan_Ghost
09-10-2007, 09:57
an ninh mạng la 1 trang web co uy tín cơ mà làm sao lại có chuyện đấy được nhỉ,đúng là điều mà mọi người vẫn thường tin tưởng, thật uổng công,
cảm ơn mọi người đã thông báo,