PDA

View Full Version : vấn đề và pin sạc laptop

dinhhongmai
23-02-2011, 17:22
Các pro giúp e với.Dạo này lap của e kì lắm,khi còn bật máy thì sạc bao nhiêu nó cũng không đầy.Đến lúc tắt máy rùi sau bật lên thì lại đầy máy.Biết là máy mà vừa chạy vừa sạc là hem tốt cơ mà ko cắm lúc đó thì lap của e cạn pin mà tự off mất.Theo các pro thì thía nào?reply cho e sớm nhá!thnkz các bro nhiều

emperor666
23-02-2011, 20:32
Bạn dùng máy gì và HĐH gì. Tại sao bạn biết sạc bao nhiêu cũng ko đầy nó ko hiện biểu tượng viên pin hay có nhưng ko thấy sạc. Mình đã gặp vài trường hợp lap cài win xp chỉ khi nào dùng pin mới có biểu tượng viên pin :D. Vì thế nếu muốn biết đầy hay chưa bạn nên chú ý đến cái đèn báo lúc sạc.

dinhhongmai
24-02-2011, 10:19
e dùng dell v win 7 ultimate.
khi sạc mà máy đang chạy thì nếu bỏ sạc ra pin sẽ cạn dần mà khi cắm lại biểu tượng pin hiển thị số % power của máy ngay trước khi cắm sạc.
% đó cứ như vậy ko đổi dù sạc bao lâu nữa.
khi tắt máy mà cắm sạc thì sau một khoảng thời gian bật máy lên,biểu tượng pin hiển thị % power tăng lên.
đặc biệt nếu để qua đêm thi hôm sau sẽ đầy.
trên đây là tình trạng hiện giờ của máy e.dùng thì vẫn ok cơ mà ko biết có phải pin sắp chai rồi ko?

tam_giang
24-02-2011, 11:15
Vào Dell tải "Power Management" cho laptop của mình về cài lại xem sao.

user_84_gialam
25-02-2011, 01:14
Bạn thử dùng "Battery Metter" xem bạn có disable chức năng sạc pin khi cắm adaptor vào ko (mình cũng dùng lap DELL giống như bạn)