PDA

View Full Version : asp.NET thắc mắc tập 3

QueenRock
30-09-2004, 15:08
tôi có 1 cái web viết = asp.NET và một file .dll trong bin. Tôi thấy người ta tạo một file .bat để register thư viện dll vào system (không nhớ lắm). Bạn nào có nhớ cách tạo file .bat nội dung như thế nào xin post giùm lên đây với. Xin cảm ơn nhiều

xacuop
01-10-2004, 00:44
Đăng ký trong RUn thế nào thì giờ file bat gõ giống vậy.
regsvr32 uDLL.dll

Nhớ chỉ đúng path file dll.

hitech
01-10-2004, 00:54
tôi có 1 cái web viết = asp.NET và một file .dll trong bin. Tôi thấy người ta tạo một file .bat để register thư viện dll vào system (không nhớ lắm). Bạn nào có nhớ cách tạo file .bat nội dung như thế nào xin post giùm lên đây với. Xin cảm ơn nhiều
Đối với .dll bạn chỉ cần đăng ký trong GAC chứ đâu cần đăng ký với system. Cách đăng ký như thế nào thì bạn search trong MSDN nhé.

QueenRock
01-10-2004, 06:19
hi có phải là lệnh gacutil /i dotNETComponent.dll không ạ

ICompare
01-10-2004, 07:40
gacutil /i , là để đang ký dll vào GAC, tuy nhiên, cách thông thường là reference và để trong bin folder. Tại khi đem chương trình lên host, chẳng ai cho bạn chạy file bat đâu.

QueenRock
02-10-2004, 18:14
Hỏi thêm câu nữa, tôi vào Microsoft .NET Framework 1.1 Configuration --> Add an Assembly to the Assembly Cache và add thêm 1 file dll vào thì nhận được thông báo như thế này:

unable to add the selected assembly. The assembly must have a strong name (name, version and public key)

như thế nghĩa là seo