PDA

View Full Version : Màn hình xanh !!!

gaupo1011
22-02-2011, 23:19
Hi mọi người cho mình hỏi với
Hiện tại đang dùng Laptop HP, win mặc định là Vista nhưng do Vista k chơi được 1 số game ( chả bít bị làm sao nữa ) nên mình cài thêm 1 win XP dùng ct Boot Win để tiện dùng. Lúc đầu ngon lành nhưng sau 1 thời gian mình k đụng đến win XP thì giờ vào lại nó mắc lỗi mành hình xanh :(( giờ k vào đc nữa
Ai am hiểu vấn đề này chỉ dùm với :(( cảm ơn nhiều

nino
23-02-2011, 23:08
tháo bớt những cái mới cài ra

tamca85
24-02-2011, 08:31
cài lại win thôi!!!!!!!!

hndem
26-02-2011, 09:33
Chắc là bị virus làm lỗi win rồi :D Bạn cài lại win đi

thanhitt
26-02-2011, 21:45
Chắc bạn bị lỗi windows hoặc bị RAM rồi
bạn nên cài lại windows mới xem kết quả sao

khangphamngoc90
26-02-2011, 22:26
Cài 2 win?Hơ cấu hình máy khủng thì bạn chơi máy ảo đi,có hỏng thì cũng ko vấn đề gì với máy thật.Chơi game tẹt ga thách thức virus,để máy nude luôn =))

hehehe2006
26-02-2011, 22:54
hì lâu rùi không có bài đóng góp cho diển đàn hôm nay đang dạo choi thì thấy này mình cũng mạo phạm đóng góp một số ý kiến của mình cho các bạn tham khảo. Xin lưu ý đây là ý kiến của riêng mình nên có gì không đựoc chính xác các bạn cho ý kiến đóng góp nhé ! THANKSS!
- đầu tiên là vấn đề máy bạn cài win vista không chơi đựoc một số game :
cái này không phải lỗi gì đâu nguyên nhân là cái win này nó kén chọn lắm không như win xp, win vs là bản nâng cấp và phát triển trên nền win xp và có những sự thay mới cũng như phát triển thêm về bảo mật nên win vs rất khó tính, không chỉ game mà một số phần mêm free hoặc ***** nó cũng không chấp nhận . mình nghĩ nếu máy tính của bạn cấu hình tốt thì có thể chơi luôn win 7 thì hay hơn vì theo mình đựoc biết thì hiện tại win xp đã chính thức bị microsoft khai tử cách đây một năm rồi còn thằng win vs thì hiện tại ít đựoc dùng lắm vì như mình đã nói nó rất khó tình nên không đựoc ưa thich, bạn dùng win 7 thì sẽ hay hơn .
- vấn đề thứ hai là máy bạn dùng hai win một lúc mình nghĩ điều này không nên. nếu thích bạn có thể dùng máy ảo thì tốt hơn vừa thuận tiện trong học hành (bạn có thể vừa chơi game vừa vẫn dùng win vs của bạn) mà nếu có lỗi cũng lổi ở máy ảo thôi không phải mất công ghost hay sửa win.

-