PDA

View Full Version : Có phần mềm nào giả lập đàn Organ không nhỉ?

trungk9d
30-09-2004, 03:00
Có bác nào biết phần mềm giả lập đàn Organ không nhỉ?Em thì em chỉ biết mỗi phần mềm Band-in-a-box của bọn Đức sao ý,nhưng em chưa thử,nghe nói cũng hay lắm.Còn phần mềm nào khác không?Hoặc có phần mềm để khi mình đọc file midi nó sẽ đọc hết các kênh,giống như khi đọc midi trên máy tính khác một trời một vực so với đọc midi trên organ thật.Giúp em nhé.Thanks!

trungk9d
30-09-2004, 08:59
Ý bạn là thế nào?Trong CD đó có soft gì vậy?Ngoài Band-in-a-box ra bạn có biết phần mềm nào khác nữa không?Thanks nhiều!

dinocon
30-09-2004, 11:20
HappyEO ...Tìm trên google rồi down có ***** nữa ...

1m80
30-09-2004, 11:41
Chuyện nhỏ như con thỏ !! Muốn phần mềm giả lập đàn Organ thi trong cái đĩa driver của card âm thanh creative có mà... hình như không phải là 1 mà là hơn 2 chương trình luôn. Mình không nhớ cụ thể tên chương trình vì mình không bao giờ dùng nó.. mà chỉ dùng đàn thật thôi. Còn muốn chơi file midi thì có thể dùng mấy chương trình karaoke.. vừa gọn và nhẹ nữa chư. Còn nếu muốn chuyên nghiệp hơn thì có thể dùng chường trình cakewalk hay là sonar hay ... nhiều lắm. Nhưng cakewalk là thông dụng nhất. Như vậy đã đáp ứng được yêu cầu của bạn chưa vậy ??

Nếu bạn nào muốn hỏi gì thêm về việc làm cho đàn organ chung sống với PC và các phần mềm liên quan thì cứ hỏi tự nhiên nhé... mình sẽ giúp... he he

trungk9d
30-09-2004, 14:38
To 1m80: Không, ý mình là có phần mềm nào để đọc được hết các kênh của file MIDI không?Có nghĩa là khi playback file MIDI nghe như là nhạc xịn được đánh bằng đàn thật ấy.Vì mình không có nhạc xịn để hát karaoke nên mới cần chương trình này.
Cakewalk hay Sonar mình có biết tiếng,nhưng chưa dùng.Nó playback file MIDI nghe ép phê lắm à.Vậy thì mình sẽ thử.Cảm ơn bạn nhé.

1m80
30-09-2004, 20:30
Dùng chương trình vanbasco karaoke cũng được. Nhưng chương trình này chỉ chơi file midi thôi chứ không thể edit được. Nếu bạn dùng Cakewalk hay sonar thì có thể edit được file midi một cách rất chuyên nghiệp. Nhưng mình xin lưu ý... nếu bạn không có một cây đàn organ được kết nối với máy vi tính thì âm thanh midi mà bạn nhận được sẽ rất tệ. Tùy vào từng loại card âm thanh mà bạn đang dùng. Nếu bạn muốn chuyển một file midi nào thành đĩa playback thì mình có thể giúp... chất lượng đảm bảo tuyệt vời. Tại vì mình có một cái đàn Organ và một card âm thanh cũng kha khá... he he.. Have fun..

trungk9d
01-10-2004, 09:03
Ôi,cảm ơn bác.Nhưng em chỉ cần nhạc để nghịch thôi.Bạn bè học nhạc viện nhiều lắm,chúng nó có cả phòng thu xịn nữa.Em cũng có khá nhiều nhạc xịn định dạng wav chúng nó cho.Nhưng nhờ nhiều quá,ngại!