PDA

View Full Version : Câu hỏi hay nhất trong ngày !!

NgocHien
30-10-2002, 05:14
Chào các anh chị, cho em hỏi, ví dụ chương trình Vietkey đang chạy, Em muốn khi chương trình em chạy thì Vietkey sẽ tắt, vậy thì làm sao ?? chỉ cho em với nha, cảm ơn mọi người đã đọc bài của em:eek:

KEM_WALL
30-10-2002, 18:16
ban gui ham sendmessage wm_close toi' no' ( ko biet co' du'ng ko , co' le~ la`... , thui ke , kiem cho~ na`o co' chu~ close la` duoc ) ;)
tra cuu trong MSDN do'

ah ta.i sao het go~ chu~ viet duoc rui` nhi

Nicky
30-10-2002, 18:23
Vẫn được mừ.
Chắc là send message WM_CLOSE đến cho nó toi luôn nhưng còn việc nữa là tìm handle của VKey.

NgocHien
30-10-2002, 20:20
Các anh giúp em nhanh lên. câu hỏi chính xác nhất, em đang làm nên mong các anh hướng dẫn rõ ràng đi, em cảm ơn các anh lắm lắm

vth_bk
30-10-2002, 20:28
chỉ có cách dùng hàm sendmessage chứ còn gì nữa

NgocHien
30-10-2002, 21:02
Ui, em chỉ muốn nó tắt Vietkey thôi, chỉ tắt mỗi nó thôi, chứ tắthết thì còn gì là hay nữa , hu hu, lẹ lên anh ơi

White_Rose
31-10-2002, 00:41
Declare Function FindWindow Lib "user32" Alias "FindWindowA" (ByVal lpClassName As String, ByVal _
lpWindowName As String) As Long

Declare Function SendMessage Lib "User" (ByVal hWnd As Integer, ByVal wMsg As Integer, _
ByVal wParam As Integer, lParam As Any) As Long

Xem cái VietKey có title là gì, dùng FindWindow để tìm ra handle của nó. Sau đó gửi thông diệp WM_CLOSE đến cái handle đó.

Hic, hôm trước vừa đọc được cái đoạn code list ra mọi handle mà bây giờ quên béng nó mất.