PDA

View Full Version : cần mọi ng giúp để có 1 quyết định sáng suốt

duytoanit
21-02-2011, 04:59
hix em xin nói rỏ về tình hình của em
- em học bên aptech được 1 năm rùi chỉ còn 1 năm nửa là ra trường nhưng do em có việc cá nhân nên đã tạm nghĩ bên aptech cũng gần được 1 năm h tính học lại năm cuối và đống tiền là 1300$ (26tr hix khó lớn) nhưng thời gian học lại là 1.5 năm
-mới đọc thấy thăng CD fpt thấy chuong trình day cung ok va cung chi hoc 2 nam - 4tr8/hk có 6 hk
vậy máy anh mấy chị có thể cho em ý kiện nên chọn hướng nào đây ạ hix

dungbiz
21-02-2011, 08:55
Hix, nếu học bên CD FPT thì bạn cũng mất bằng số tiền đó, thậm chí còn hơn, với lại chương trình học của nó sẽ bắt đầu lại từ đầu. Trong khi bạn đã học ở Aptech được 1 năm rồi. Thời gian hay học phí đâu có quan trọng bằng việc bạn được học những cái cần học.
Chúc bạn đưa ra được quyết định sáng suốt!

1cnb07
21-02-2011, 12:47
nếu là mình thì sẽ học tiếp Aptech, đừng cứ thấy người ta quảng cáo là thik ngay, cái gì chắc được bạn hãy chắc trước đi ... đừng như mình, loay hoay đứng núi nè trông núi nọ nên bjo chưa dc cái gì cả :(

Chúc bạn thành công !

AkuVn
21-02-2011, 12:55
Chỉ khuyên bạn 1 câu là đừng đứng núi này trông núi nọ! Hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định. Nếu cậu nói cậu muốn chuyển sang FPT học vì thấy chất lượng bên đó hơn Aptech thì mình còn ủng hộ chứ tính chuyển sang chỉ vì chi phí và thời gian thì ko đỡ đc bạn!

seo_newbie
21-02-2011, 13:50
Học tiếp Aptech là tốt hơn cả.

quangbavn
21-02-2011, 14:48
Nếu bạn học CD FTP hình như lấy được bằng cao đẳng chính quy sẽ cớ cơ hội xin việc lớn hơn và đi làm được xếp mức lượng lớn hơn Aptech cái nào tốt cho bạn thì bạn nên theo !