PDA

View Full Version : Chuột cảm ứng của laptop bị trục trặc , không điều khiển được

fulllifes
20-02-2011, 16:29
Mọi người cho em hỏi.
Em có mới mua 1 laptop Dell 14R ở Trần Anh được nửa tháng thì chuột cảm ứng trên laptop có hiện tượng lạ. Thỉnh thoảng vầ dần dần là thường xuyên chuột không để điều khiển được, nó cứ chạy loạn lên mà mình không điều khiển được nó. một lúc rồi lại thôi.
Em đã cài lại win nhưng hiện tượng trên vẫn xảy ra.
Vậy cho em hỏi có phải lỗi phần cứng ko? hay do lỗi phần mềm,(em đã cài driver đầy đủ) (lúc đang cài win cũng bị hiện tượng này)

Nếu là lỗi phàn cứng thì phải mang đến Trần Anh bảo hành ạ?

nino
20-02-2011, 20:41
Mọi người cho em hỏi.
Em có mới mua 1 laptop Dell 14R ở Trần Anh được nửa tháng thì chuột cảm ứng trên laptop có hiện tượng lạ. Thỉnh thoảng vầ dần dần là thường xuyên chuột không để điều khiển được, nó cứ chạy loạn lên mà mình không điều khiển được nó. một lúc rồi lại thôi.
Em đã cài lại win nhưng hiện tượng trên vẫn xảy ra.
Vậy cho em hỏi có phải lỗi phần cứng ko? hay do lỗi phần mềm,(em đã cài driver đầy đủ) (lúc đang cài win cũng bị hiện tượng này)

Nếu là lỗi phàn cứng thì phải mang đến Trần Anh bảo hành ạ?

vác ra cho nó bảo hành cho lẹ bác ạ

dangkhoaonline01
21-02-2011, 18:38
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình thì máy bạn có vấn đề về phần cứng rồi đó, tốt nhất bạn nên mang máy ngay đến trung tâm bảo hành của hãng hoặc cty mà bạn mua máy.
Chúc bạn may mắn.

hai_lua_di_@
22-02-2011, 14:28
mới mua mà hư rồi ah vậy là do nhà sản xuất đó

fulllifes
24-02-2011, 11:17
thanks mọi người nhiều!

Ku Long
24-02-2011, 11:34
đem ra nắng xem trên mặt Touchpad có vết trầy xước hay bám bẩn ko? Sau đó chùi thử.
/Chỉ cần một vết xước hoặc bụi nhỏ thì chuột sẽ chạy lung tung ngay. :)

fulllifes
07-04-2011, 20:40
vậy nếu bị xước thì có cách nào sửa được không?