PDA

View Full Version : Cứu với!!!! Khẩn cấp!!!

snow_white
27-09-2004, 14:49
Có ai biết về Internet Optimizer không? Giúp mình với! KHông hiểu sao, khi mình dùng ADSL của FPT thì vào một số trang rất khó, trong đó có diendantinhoc.com . Thậm chí nó còn chẳng mất đến 2s, thì đã chuyển ngay vào trang internet optimizer helper rồi! BỰc quá, mình nghĩ có khi mình bị nhiễm spy rồi cũng nên. Có ai đã gặp trường hợp này rồi không? Giúp mình với! Nếu không mình lại phải cài lại WINXP mất!
DTT

binhtran7
27-09-2004, 14:59
đừng có dở hơi cài lại Win bạn ơi, chỉ cần vào Add/Remove Program là thấy Internet Optimizer ngay, xóa nó đi là hết à . Từ lần sau bạn chịu khó chạy phần mềm diệt spy , cookie thương xuyên thì kô có vấn đề gì đâu.
Ngay như hiện tại máy mình vẫn còn chương trình đó nè , mình mặc kệ nó ,xóa mãi cũng chán. hihihihih .

snow_white
28-09-2004, 02:47
nhưng mà nó làm ngưng trệ trình duyệt của mình. Gần như nó chỉ muốn hiện ra trang web của nó bằng bất kỳ giá nào. Thế nhưng tại sao khi mình remove nó đi rồi mà vẫn hiện ra trang web đó mỗi khi không vào được trang web mình muốn? Suy ra nó vẫn còn tồn tại ở đâu đó trong máy mình!

corochuonbich
29-09-2004, 02:56
Có lẽ bạn nên dùng một chương trình dọn registry để dọn sạch tàn dư của nó.

snow_white
29-09-2004, 14:37
bạn có thể cho mình một cái tên được không?

doremimon
14-12-2004, 20:03
he he topic nay hay day

vien_mti
15-12-2004, 01:25
he he topic nay hay day

bạn còn biết nói câu nào hay hơn câu này không? muốn nâng cao số bài viết lên, cách này không phải cách tốt nhất đâu bạn.

Thân,

Thai Duong
15-12-2004, 10:24
Vào registery tìm xóa các chuổi internet optimizer,phải cẩn thận đấy. Vào DDTH chậm cũng có lúc.Có khi vào không được cũng bình thường.Vào lúc không cao điểm là được