PDA

View Full Version : Help me!!!Can giup do co ai bit ko

Spiderman_2004
27-09-2004, 05:50
Xin chào, mình có 1 vấn đề nhỏ muốn hỏi
Máy tinh cua mình no bị tình trạng như sau:
Khi turn on Power thi den HDD, va Power nó sáng, nhưng monitor thi ko có lên màn hình đen thui, khởi động thi ko vao dc man hih set up CMOS cho nen no ko vao dc man hinh WIN, ko bit vì nguyen nhan gi nua, mình đang lo lắm voi lai dem di Nguyen Hoang sua lam sao khi nhan ko kiem tra ky 2 con vit oc van de giu mainboard ko con vi no rat lỏng bởi vậy ko biet ra sao nua, nhưng họ no them la do cai modem gan o khe PCI la ng nhan may cu tu nhien restar lai hoai, ko bit cach giai quyet nen lên forum cau cuu.
May minh cau hinh như sau: PIII 1.12Ghz, RAM 256mb(2 thanh SD 133), VGA 64mb,minh doan do loi card man hinh, nhung da het thoi han bao hanh cua card rui ko biet dem di sua thi giá cả co gì ko nữa. Mong co ban nao biet cho minh loi khuyen.
Rat cam on co ai do co y kien,minh phai lam sao vi rat co nhieu van de ve phan cung minh phai hoc them de co cach giai quyet

gloryman0210
27-09-2004, 10:41
máy của mình thời gian đầu cũng bị như vậy nhưng sau này thì hết rồi,bạn thử kiểm tra lại jack cắm giữa màn hình với case xem sao,không chừng nó lỏng quá đó!với lại bạn xem kỹ lại xem là đèn màn hình có sáng không,nếu cứ chớp tắt liên tục thì nên xem lại card màn hình,cũng có khi do card cắm lỏng,bạn thử cắm chặt hơn xem sao!hay là bạn thử bỏ cái modem ra xem nó có còn bị không?nếu còn thì không phải do modem đâu.
máy mình cũng mua ở nguyễn hoàng,chạy cà giựt lắm,lâu lâu nó bị treo máy,restart lại thì bios kêu liên hồi 9 tiếng,2 tiếng bíp dài,bíp kiên tục 5 tiếng nữa rồi ngưng khoảng 2giây sau đó bíp thêm 2 tiếng,không biết tại sao,do main hay do con ram?vậy đó,nó cứ bíp xong là ngủ luôn,không chịu làm việc trong khi bao nhiêu công chuyện cần giải quyết,hỏi có bực không?
à mà có bạn nào biết chỗ mua card ati radeon 9500 pro không?chỉ giúp mình với,mình tìm hoài mà chưa được..cám ơn nhiều!!