PDA

View Full Version : Làm thế nào để save một trang web bị cấm

trungk9d
24-09-2004, 02:34
Các bạn cho mình hỏi là có cách nào để save một trang web mà nó không có thanh trình đơn để chọn save as ,nó chỉ có mấy nút cơ bản để duyệt thôi.Mình có thử dùng SnagIt 7 để chụp lại màn hình,nhưng nó chỉ chụp phần hiện ra màn hình thôi,không chụp hết được toàn bộ trang web.Nếu chụp 2 lần rồi ghép lại thì thủ công quá.Giúp mình nhé.Thanks các bạn nhiều.

hocmau20
24-09-2004, 02:41
Click chuột phải vào trang, copy lại url của nó, rồi paste vào cửa số trình duyệt mới, sẽ có menu save as. Cách cuối cùng và hữu hiệu nhất để download 1 trang web nào đó là paste url vào 1 chương trình chuyên download website như Teleport, Webcoppier v.v...

redlight
24-09-2004, 02:57
dùng chương trình download web á

hunter_girlrus
24-09-2004, 07:03
Sài Webcoppier ấy hoặc dùng snagit có phần web capture ấy mà chụp .

Unicom
24-09-2004, 07:23
Click chuột phải vào trang, copy lại url của nó, rồi paste vào cửa số trình duyệt mới, sẽ có menu save as. Cách cuối cùng và hữu hiệu nhất để download 1 trang web nào đó là paste url vào 1 chương trình chuyên download website như Teleport, Webcoppier v.v...
Con neu trang do no cam luon click phai chuot thi sao. Moi lan click phai thi no dong lai hoac ra mot cau thong bao :noexpress

Hans Voralberg
24-09-2004, 08:03
Thì chịu, cách thì có đấy, hack thẳng vào server của nó mà load.

corochuonbich
24-09-2004, 08:21
Bạn dùng thử IE Toolkit thử xem ,nó có thể save trang web thành 1 file jpg hay bmp đó.

trungk9d
24-09-2004, 14:46
Cảm ơn các bác nhiều nhé.Em thử theo cách của bác hocmau rồi,nhưng ko khả thi lắm,vì khi dùng lệnh save as nó bảo là "the web page can not be saved to the selected location".Pó tay.Chắc phải chụp ảnh nhiều lần rồi ghép lại mất thôi.

glacialphoenix
25-09-2004, 02:00
Bỏ vào Opera chạy rồi save lại là xong ............

phuongngoc
25-09-2004, 02:06
Bỏ vào Opera chạy rồi save lại là xong ............
đúng đó, OPERA k0 hỗ trợ java nhiều đâu, bạn có thể làm gì tùy thích

đối với OPERA :
cấm nháy chuột phải àh ? - vô tác dụng
cấm copy text àh - chuyện nhỏ
k0 cho save as - ai bảo vậy ?

longbonglangbang
25-09-2004, 04:30
Cảm ơn các bác nhiều nhé.Em thử theo cách của bác hocmau rồi,nhưng ko khả thi lắm,vì khi dùng lệnh save as nó bảo là "the web page can not be saved to the selected location".Pó tay.Chắc phải chụp ảnh nhiều lần rồi ghép lại mất thôi.

Không cần phải install thêm program nào, chỉ cần disable java script trong Internet Explorer là xong.

Trong Internet Explorer, nhấn chuột vào phần Tools/Internet Options/Security/Custom Level. Sau đó tìm 2 phần Active Scripting và Scripting of Java Applets mà chọn disable. Sau đó nhấn OK, OK, rồi refresh Internet Explorer.

phuongngoc
25-09-2004, 07:41
Không cần phải install thêm program nào, chỉ cần disable java script trong Internet Explorer là xong.

Trong Internet Explorer, nhấn chuột vào phần Tools/Internet Options/Security/Custom Level. Sau đó tìm 2 phần Active Scripting và Scripting of Java Applets mà chọn disable. Sau đó nhấn OK, OK, rồi refresh Internet Explorer.
cái này chỉ dùng để khi nào không cho nháy chuột phải, k0 cho copytext thui
nhưng dù sao cũng cam ơn bạn nhiều