PDA

View Full Version : xin key window

canhochoinhieu
16-02-2011, 14:14
mình cũng gà về máy tính nên hôm ra phúc anh nhờ cài lại win thì họ cài cho bản dùng thử 30 ngày. Giờ không dùng đc nữa cứ đòi key thì mới dùng được, các bác nào biết key hay tìm ở đâu send cho mình nhé? Cảm ơn các bác nhiều

tam_giang
16-02-2011, 17:33
Key cũng chẳng làm gì được mà phải activate nữa. À hay là bạn xin key của Windows 98 vì không thấy bạn nói win gì hết. Nếu Win 98 thì chỉ cần key mà không cần activate.

dangkhoaonline01
16-02-2011, 17:49
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Bạn không nói bạn dùng win gì và phiên bản gì, thì làm sao mà tìm cho bạn key đc chứ. Bạn có thể search trên google cách active, hay key rất nhiều mà.
Chúc bạn thành công.

canhochoinhieu
16-02-2011, 19:10
hic sorry các bác em dùng window xp chỉ biết có vậy thôi chứ các bác lại hỏi thêm nữa thì chịu. Các bác nhìn nick của em thì các bác biết em là gà rồi, cần phải học hỏi thêm các bác nhiều. giờ máy em không sử dụng đc nữa rồi, khi khởi động lên chỉ hiện lên admintrator thôi và bắt active. Các cụ giúp em cái. gọi điện cho kỹ thuật phúc anh cũng bảo tìm ***** hic hic...

HOANGTHANH_HANOI
16-02-2011, 19:32
Win XP nhưng la SP1 hay 2 ? Chuột phải vào biểu tượng "My Computer" chọn "Properties" (dòng cuối cùng ấy). Nhấp đúp chuột vào đấy, se hiện ra 1 bảng. Xem thông số ở đấy. Ở thẻ "General" Chú ý nhất là dòng thứ 5 tính từ dòng "System" trở xuống. Xem là Service Pack mấy.

canhochoinhieu
16-02-2011, 21:42
oạch oạch. nó có vào đc đâu mà xem hở bác hoangthanh? giờ bật lên nó chỉ cho admintrator thôi vì đã hết thời hạn sử dụng rồi, bấm vào admintrator nó đòi mình active, giờ phải làm sao hở các bác?thanks
có hướng dẫn là làm dư thế này nhưng mà máy em chả vào đc thì làm dư thế nào các bác?
Có lẽ thủ thuật đăng ký cho bản win XP Sp2 của mình trở thành có bản quyền thì chắc một số bạn cũng đã biết. Nhưng cũng còn nhiều bạn chưa biết. Nếu bạn muốn máy bạn duyệt WEB bằng IE7, Coi phim bằng WindowsMedia 11 ,... Hay đơn giản hơn là muốn có được đầy đủ các hotfix của Microsoft. Bạn chơi VLTK cũng cảm thấy yên tâm hơn.

Đầu tiên vào Start -> Run -> gõ Regedit, Enter rùi tìm đến khóa

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi khóa: 71 thành 72. Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh:

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows. Hãy chọn: Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows

Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key

Nhập cái key này

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later.

Khởi động lại Windows.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Bây giờ có thể vào trang web Microsoft tải về IE 7.0, WM 11 hay các hotfix mà không gặp bất kỳ trở ngại nào.

Cách Activate các Windows khác cũng làm tương tự như cho Windows XP, chỉ có điều tùy từng phiên bản và hệ điều hành mà thay KEY sao cho hợp lệ thôi.

=========================================
Win 98 Second Edition
GVQTC-896VH-9H877-GM86C-4PHYJ
Microsoft Windows Server 2003
JCDY9-YY2KP-R3M2W-GVHXT-VJGBB
Microsoft Windows Vista Ultimate Final
YFKBB-PQJJV-G996G-VWGXY-2V3X8
Microsoft Windows Xp Profesional Sp2

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B