PDA

View Full Version : Phần mềm nào đây

horohoro1988
23-09-2004, 22:39
Mình hiện đang có một bài hát, mình muốn chuyển bài đó sang dạng không có lời, như vậy, theo căn bản, có phải chuyển từ .wma sang .mid không?

Plz help me, THANKSSSS ALOT. Xin Hậu Tạ

planet-save
24-09-2004, 09:25
không đơn giản là chuyển từ .wma sang .mid.
chưa ai tìm ra phần mềm này, trong diễn đàn cũng đã có 1 chủ đề nói về cái này nhưng rồi cũng po' tay,

Hans Voralberg
24-09-2004, 11:00
Chả có cái khỉ gì làm được việc này cả, chấm hết

change the world
25-09-2004, 09:41
cách hay nhất và tốt nhất: đi tìm người làm nhạc playback ^_^. Khoảng 150/bài. Soft thì có, nhưng không hiệu quả.

nhapmon
29-09-2004, 08:14
Tui nghĩ là có, bạn muốn lấy phần nhạc thôi đúng không. Tui nhớ không lầm thì trong 1 tờ echip có chỉ phần mềm này đó. Xin lỗi là mình không nhớ rỏ là số nào lắm mà hình như số đó cách đây khoảng 1 tháng trước thì phải. nhưng bạn có thể liện hệ với echip mờ, hiiiiii. Nhưng dù sao thì cũng có đó bạn ạ. Chúc bạn may mắn.

phivan2
29-09-2004, 08:54
Tôi Chưa bao giờ thấy qua một program có thể lấy lời ca (vocal) trong một track audio ra mà chỉ để lại tiếng nhạc đệm (Music). Nếu có cũng là một đại chương trình và giá trị cũng không phải nhỏ! ! ! Tôi nghĩ rằng công việc này chỉ làm được trong các phòng làm âm thanh (Audio Studio) qui mô trong lãnh vực sản xuất . Có nghĩa là họ có trang bị những dụng cụ làm âm nhạc thu âm ,lọc ,tách âm và software dùng cho hardware. . . . .

phivan2
29-09-2004, 09:17
DVD Karaoke hay VCD Karaoke thì tách nhạc và lời dễ dàng vì chúng có hai chanel là Left và Right còn Audio Cd thường đâu có hai chanel mà tách với những software thông thường và không có hardware chuyên nghiệp.

trungk9d
29-09-2004, 15:30
Ôi trời,không có chương trình nào làm được chuyện này đâu các bác ạ.Bên box Xử lý phim & âm thanh có lẽ phải có đến vài chục bạn hỏi về chuyện này rồi.Bên đó toàn các cao thủ trong lĩnh vực này mà chẳng ai dám bảo là có cả.Chấm hết nhé.