PDA

View Full Version : Cai Oracle !

thao
23-09-2004, 02:15
Thong cam nha cac ban , may nay khong co VKey .
Minh cai Oracle 9.1.0.2 vao win xp .
Khong biet tai sao minh chay setup.exe khong duoc . Khong hien len bat cu thu gi ca . Chi nghe o dia doc mot hoi roi thoi. Khong co chuyen gi xay ra ca .
Minh so winxp bi loi , nen da cai lai win 2000 nhung van khong duoc .
Ban nao biet xin chi dum .
TB : May minh van cai duoc cac chuong trinh khac

tuan153
24-09-2004, 23:44
Coi chừng đĩa chương Oracle của bạn bị hư rồi đó, bạn đem cái đĩa đó qua máy khác cài có được ko, nếu ko được là do đĩa CD. Hiện tui đang xài Oracle9.1.0.2 trên nền win 2000.

tasi
25-09-2004, 00:57
Thong cam nha cac ban , may nay khong co VKey .
Minh cai Oracle 9.1.0.2 vao win xp .
Khong biet tai sao minh chay setup.exe khong duoc . Khong hien len bat cu thu gi ca . Chi nghe o dia doc mot hoi roi thoi. Khong co chuyen gi xay ra ca .
Minh so winxp bi loi , nen da cai lai win 2000 nhung van khong duoc .
Ban nao biet xin chi dum .
TB : May minh van cai duoc cac chuong trinh khac

theo như bạn mô tả thì có thể là bạn đang setup Oracle tren P4, nếu đúng vậy thì bạn nên đọc help này.
http://www.indiana.edu/~dms/databas..._iv_bug_fix.htm

7604
25-09-2004, 14:00
Trang web đó bị hư rồi. Bạn thử làm như sau:

- Install W2k lastest service pack patch
- Create \temp directory on local PC
- Copy contents of CD to \temp (created in step 2)
- Search for file SYMCJTT.DLL in \temp directory
- Rename SYMCJTT.DLL to SYMCJTT.OLD
- Run SETUP.EXE from \temp\install\Win32 directory
========================

theo như bạn mô tả thì có thể là bạn đang setup Oracle tren P4, nếu đúng vậy thì bạn nên đọc help này.

dafvp
26-09-2004, 15:07
uhm, ko ha(?n va^.y da^u, co' the^? do fa^`n me^`m lo^~i đo', cu~ng co' the^? do PC cu?a ba.n nu+~a, vo+'i ORACLE ba.n ne^n readme.html ro^`i se~ ra he^'t ma`, tu+` ca`i đa(.t cho to+'i su+? du.ng.

fall_in_love
27-09-2004, 23:02
Tui cài Oracle 9i HDH winXP SP2 trên máy P4 có sao đâu. Vẫn chạy tốt.

tasi
28-09-2004, 06:46
click vào đây http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=46954
or http://www.indiana.edu/~dms/databases/oracle/pentium_iv_bug_fix.htm

yedc2001
08-10-2004, 22:30
Oracle 8.1.7 không chạy trên P4 được vi p4 chạy nhanh quá.

andes
08-10-2004, 23:56
Vớ vỉn, ai bẩu oracle 8.1.7 ko cài được trên P4 vì P4 chạy nhanh quá. Tui dùng 8.1.7 nè mà chạy khỏe re.

yedc2001
11-10-2004, 15:34
Vớ vỉn, ai bẩu oracle 8.1.7 ko cài được trên P4 vì P4 chạy nhanh quá. Tui dùng 8.1.7 nè mà chạy khỏe re.
Chào bạn Andes, Xin lỗi vì tôi giãi thích không Kỹ.
Thật ra thì Oracle 8.1.7 chạy rất tốt trên Pentium 4, Nhưng Ở đây tôi muốn nói là việc cài ( Installation?) . Như bạn "7604" viết chỉ cần rename symcjit.dll to symcjit.dll.old Ở trên cd origine .
symcjit.dll nằm ở \\cd\disk1\tage\Componentsoracle.swd.jre1.1.7.301d atafile***paned\jre\win32\bin . Tôi nghĩ bạn cài được Oracle 8.1.7 trên máy bạn là vỉ bạn xữ dụng CD đã được người khác rename symcjit.dll rồi.
Bạn có thê' lên metalink của Oracle coi tài liệu này :
Doc ID : Note: 131299.1
Subject : Alert : Oracle Installler 8.1.x hangs on machines with pentium 4 processors.

Mục đích của mình lên đây là làm quen với những danh từ VN trong lãnh vưc kỹ thuật.

antighost2891
11-10-2004, 15:49
Chào bạn Andes, Xin lỗi vì tôi giãi thích không Kỹ.
Thật ra thì Oracle 8.1.7 chạy rất tốt trên Pentium 4, Nhưng Ở đây tôi muốn nói là việc cài ( Installation?) . Như bạn "7604" viết chỉ cần rename symcjit.dll to symcjit.dll.old Ở trên cd origine .
symcjit.dll nằm ở \\cd\disk1\tage\Componentsoracle.swd.jre1.1.7.301d atafile***paned\jre\win32\bin . Tôi nghĩ bạn cài được Oracle 8.1.7 trên máy bạn là vỉ bạn xữ dụng CD đã được người khác rename symcjit.dll rồi.
Bạn có thê' lên metalink của Oracle coi tài liệu này :
Doc ID : Note: 131299.1
Subject : Alert : Oracle Installler 8.1.x hangs on machines with pentium 4 processors.

Mục đích của mình lên đây là làm quen với những danh từ VN trong lãnh vưc kỹ thuật.
Mình đồng ý với bạn đó, thật ra bây giờ với bản oracle 9i v.9.2.0.1 không còn bị xung khắc khi cài đặt nữa, trươc đây ở phiên bản cũ bản 8.1.7 thì phải rename file sỵmcit.dll, sở dĩ có bạn cài được v8.1.7 trên P4 là do người ta đã rename sẳn trên đĩa CD rồi ( Nếu ai đã từng làm đĩa bán thì đều đã biết chuyện này ) . Cám ơn bạn ở Pháp mà cũng am hiêu cuộc sông tin học ở quê nhà. Mong bạn sẽ có những đóng góp cho diễn đàn này ( hihihi Nói y như MODs )

yedc2001
11-10-2004, 18:22
Mình đồng ý với bạn đó, thật ra bây giờ với bản oracle 9i v.9.2.0.1 không còn bị xung khắc khi cài đặt nữa, trươc đây ở phiên bản cũ bản 8.1.7 thì phải rename file sỵmcit.dll, sở dĩ có bạn cài được v8.1.7 trên P4 là do người ta đã rename sẳn trên đĩa CD rồi ( Nếu ai đã từng làm đĩa bán thì đều đã biết chuyện này ) . Cám ơn bạn ở Pháp mà cũng am hiêu cuộc sông tin học ở quê nhà. Mong bạn sẽ có những đóng góp cho diễn đàn này ( hihihi Nói y như MODs )
Chào bạn, Mình chỉ mới biết IT4VN.com mới ba ngày thôi. Còn về Tin học ở quê nhà thì hoàn toàn chưa biết gì hết, những danh từ "cài, đặt, mạng ..." là mình suy đoán thôi. Bỡi vậy mình lên đây là đễ tìm hiễu thêm, cũng như trau giồi lại tiếng Việt cũa mình. Hy vọng các bạn khác sữa cho mình nếu mình dùng sai từ ngữ VN. Mình tránh xài ti61ng anh cũnng như Pháp vi mục đích cãu mình là biết những từ ngữ VN trong lãnh vực tin học mong các bạn thông cảm.

KhiConDepChai
17-10-2004, 01:11
to : Thao . Bạn thử vào thư mục Install / Win32 trên CD rồi chọn setup.exe . Hy vọng bạn sẽ cài được . Theo mình nghĩ Oracle 9i sẽ không có vấn đề gì với P4 đâu . Mình cũng đã gặp trường hợp như bạn và khi vào thư mục Win32 thì install được .