PDA

View Full Version : Thảo luận với các từ khóa hot thuộc lĩnh vực du lịch

langthang68
15-02-2011, 10:08
Xin chào các bác!
Mục đích em lập ra topic này muốn trao đổi thảo luận các từ khóa hot trong lĩnh vực du lịch.
Thông thường, ta sẽ phải làm SEO cho tiếng: Tiếng anh, Tiếng việt.
- Về Tiếng anh có một số từ khóa hot: Vietnam, destination,tour, hotel, travel, travel to vietnam (http://vietnamtravel-destinations.com),Vietnam destinations (http://vietnamtravel-destinations.com/destination) ...
- Về tiếng việt có một số từ khóa hot: du lịch, khách sạn,...

Rất mong các bác cho ý kiến thêm các từ khóa thuộc hai thứ tiếng, đánh giá mức độ cạnh tranh.
Bác nào thành công SEO cho các từ khóa đó, rất vui khi được các bác chia sẻ kinh nghiệm.
Thank's you very much!

thanhvsi
15-02-2011, 10:13
Mình cũng làm du lịch, mong được sự chia sẻ của bạn :)

Đang tập tành làm từ khóa du thuyền hạ long mà cũng thấy khó lên quá ;)

langthang68
15-02-2011, 10:15
Mình cũng làm du lịch, mong được sự chia sẻ của bạn :)

Đang tập tành làm từ khóa du thuyền hạ long mà cũng thấy khó lên quá ;)

Hi! chào bạn.
Mình thấy từ khóa của bạn mức độ cạnh tranh không cao!
Vấn đề của bạn là chờ thời gian một chút!
Chúc bạn thành công!

seo_newbie
15-02-2011, 10:17
Cái viet nam travel sao không được liệt kê vậy các bác ?

langthang68
15-02-2011, 10:24
Cái viet nam travel sao không được liệt kê vậy các bác ?

Hi!
ở đây, bác có thể đưa ra các từ khóa mà bác cảm thấy nó tính cạnh tranh cao.
Hoặc các từ khóa mà bạn đang SEO, cảm thấy khó.
Thí dụ: Mình cũng đang làm với từ khóa: Vietnam holidays (http://vietnamtravel-destinations.com/tour/30-cambodia-heritage-and-beach-holiday-8days) cho trang: http://vietnamtravel-destinations.com
Để anh em cùng thảo luận.
Ok?
Thank's you!

maychu.net
15-02-2011, 11:08
Cạnh tranh từ khóa travel (http://english.taydosoft.com/definition,travel.html) hả bạn? Khó vô cùng.

langthang68
15-02-2011, 11:11
Cạnh tranh từ khóa travel (http://english.taydosoft.com/definition,travel.html) hả bạn? Khó vô cùng.

Tất nhiên rồi. Biết là khó, theo bạn, có giải pháp nào không?

AkuVn
15-02-2011, 12:18
Mình chưa đánh sang mảng tiếng anh, chắc gần cuối năm chứ giờ nghịch ở mảng tiếng việt :D

langthang68
15-02-2011, 13:50
Mình chưa đánh sang mảng tiếng anh, chắc gần cuối năm chứ giờ nghịch ở mảng tiếng việt :D

Bạn nhận khá nhiều dự án đó chứ!

pehack
16-02-2011, 01:56
Mảng tiếng anh từ khóa vẫn tốt hơn đôi khi mấy web tiếng việt vẫn có từ khóa của tiếng anh mà :)nhưng không hẳn tiếng việt thua tùy người search Hi nếu muốn thắng thế trong chuyện này thì cần đầu tư vào xí đỉnh không thì xem link này thử nhé, mình thấy giờ từ khóa search google là chủ yếu mà :)
http://seotocdo.com/
http://shoptinhoc.com/diendan/showthread.php?t=77577&page=1

toanjp
16-02-2011, 07:24
Nếu là mình thì mình chẳng bao giờ search từ travel. Mình hay tìm từ sightseeing, tourist spot để xem nên đi đâu

vietnamurl1
16-02-2011, 07:51
Du lịch có bọn tây teo chúng nó đi nhiều , tiêu nhiều thì mới đủ tiền làm SEO , chứ mấy bố Việt Nam cả năm chắc đi được 1 lần, và doanh thu thì không nhiều, lấy đâu ra mà đầu tư được nhiều. SEO mảng tiếng anh cơ bản về kỹ thuật không khác gì mấy mảng tiếng việt. Có khác chăng là ngôn ngữ ( bàn đạp ) và tài nguyên ( vũ khí bí mật ) với 1 số chỉnh sửa trong structure thì ok. Bạn có đủ 2 yếu tố đó thì anh cũng như là việt , có chăng cách thức triển khai trên google.com đa dạng hơn thôi.
Có điều đắt sắt ra miếng. "vietnam travel" khó gấp chục lần du lịch...gì đó. Chưa kể những key khác.
@pehack : bao giờ 1 USD = 100 VNĐ thì từ khóa tiếng việt bằng với tiếng anh.
@toanjp : :) đó là vì bạn không phải 1 người nước ngoài

langthang68
16-02-2011, 09:06
Du lịch có bọn tây teo chúng nó đi nhiều , tiêu nhiều thì mới đủ tiền làm SEO , chứ mấy bố Việt Nam cả năm chắc đi được 1 lần, và doanh thu thì không nhiều, lấy đâu ra mà đầu tư được nhiều. SEO mảng tiếng anh cơ bản về kỹ thuật không khác gì mấy mảng tiếng việt. Có khác chăng là ngôn ngữ ( bàn đạp ) và tài nguyên ( vũ khí bí mật ) với 1 số chỉnh sửa trong structure thì ok. Bạn có đủ 2 yếu tố đó thì anh cũng như là việt , có chăng cách thức triển khai trên google.com đa dạng hơn thôi.
Có điều đắt sắt ra miếng. "vietnam travel" khó gấp chục lần du lịch...gì đó. Chưa kể những key khác.
@pehack : bao giờ 1 USD = 100 VNĐ thì từ khóa tiếng việt bằng với tiếng anh.
@toanjp : :) đó là vì bạn không phải 1 người nước ngoài

Quả thực để làm được rất là khó!
Ngay lúc ta google, nhìn kết quả mà thấy sợ!

vietnamurl1
16-02-2011, 10:09
Quả thực để làm được rất là khó!
Ngay lúc ta google, nhìn kết quả mà thấy sợ!

Từ khóa của bạn cũng cạnh tranh khá cao. Nhưng tổng số kết quả chỉ là ảo thôi. Bạn làm lâu trong nghành sẽ biết có khoảng bao nhiều công ty làm seo những khóa đó. Thực sự chả có cái gì dễ mãi. Trong cái khó khác ló cái khôn. Cứ từ từ. Bạn có lợi thế về trùng key. Cố phát huy là ngon. Mà làm hợp đồng hay làm nhân viên công ty .

ngockhueonline
16-02-2011, 10:23
hờ hờ, đẩy topic cái, từ khóa du lịch căng lắm, vào mùa rồi thấy, chua và cay, theo tớ nếu tour ở HCM thì tập trung các từ khóa: Nha Trang,Đà Lạt, Phan thiết, mũi né, còn Tour nước ngoài vẫn quanh quẩn: malay, sing....

langthang68
16-02-2011, 10:36
Từ khóa của bạn cũng cạnh tranh khá cao. Nhưng tổng số kết quả chỉ là ảo thôi. Bạn làm lâu trong nghành sẽ biết có khoảng bao nhiều công ty làm seo những khóa đó. Thực sự chả có cái gì dễ mãi. Trong cái khó khác ló cái khôn. Cứ từ từ. Bạn có lợi thế về trùng key. Cố phát huy là ngon. Mà làm hợp đồng hay làm nhân viên công ty .

Mình làm cho công ty thôi.
Vấn đề lớn bây giờ, có rất nhiều trang du lịch muốn SEO từ khóa đó, mà trang của mình cũng mới. Mình sợ không cạnh tranh được.
Vấn đề bao nhiêu công ty muốn làm SEO với từ khóa đó, mình cũng không lắm được.
Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin được không?
Thank's!

dungsg
16-02-2011, 14:35
Từ khóa tiếng Anh khó SEO hơn nhưng không phải không được.Chu đề du lịch Việt Nam, là người Việt Nam nên chúng ta biết rõ về các địa phương và đặc sản---> sẽ có nhiều chủ đề để SEO hơn, từ khóa dài càng dễ SEO hơn.
Ví du resort mui ne 33000 search nhưng chỉ có 398.000 trang

ctechvn
16-02-2011, 14:43
Mấy từ khóa này tiếng A thì cạy tranh kinh lắm, sao không kiếm từ khóa tiếng Việt nhỉ, dễ SEO hơn

seo_newbie
16-02-2011, 14:50
Bác hỏi mấy thằng tây "sao không search tiếng việt cho dễ SEO ?".

vietnamurl1
16-02-2011, 14:53
Mấy từ khóa này tiếng A thì cạy tranh kinh lắm, sao không kiếm từ khóa tiếng Việt nhỉ, dễ SEO hơn

Tiếng việt cho bác SEO và đặt link. lol .Tiếng anh cho mấy chú "gà tây " search và mang xác đến.
@langthang68 : tổng số kết quả search key ấy, độ vài tháng hay 1 tháng google nó lọc bớt KQ đi mà. Chớ muốn bíêt bao nhiêu công ty cạnh tranh thì cần làm trong lĩnh vực ấy 1 thời gian. Mình bỏ du lịch được gần 1 năm rồi. Chắc giờ nhiều công ty mới.

ctechvn
16-02-2011, 14:55
Uh cái này chắc phải do nhu cầu cty thôi - làm khách Việt là chính thì Seo Việt và ngược lại

langthang68
16-02-2011, 15:23
Tiếng việt cho bác SEO và đặt link. lol .Tiếng anh cho mấy chú "gà tây " search và mang xác đến.
@langthang68 : tổng số kết quả search key ấy, độ vài tháng hay 1 tháng google nó lọc bớt KQ đi mà. Chớ muốn bíêt bao nhiêu công ty cạnh tranh thì cần làm trong lĩnh vực ấy 1 thời gian. Mình bỏ du lịch được gần 1 năm rồi. Chắc giờ nhiều công ty mới.

Thực tế, như trang này của mình: http://vietnamtravel-destinations.com mục đích giành cho khách nước ngoài.
Nếu không seo tiếng nước ngoài, thì sao mà...được.

thanhvsi
16-02-2011, 15:37
hãy đầu tư làm những từ khóa ít cạnh tranh hơn :)

vietnamurl1
16-02-2011, 15:40
hãy đầu tư làm những từ khóa ít cạnh tranh hơn :)

Thế lại ít khách hơn. Đâu phải tự nhiên người ta bỏ cả trăm triệu ra để làm cảnh đâu. lol lol lol

langthang68
16-02-2011, 16:25
Thế lại ít khách hơn. Đâu phải tự nhiên người ta bỏ cả trăm triệu ra để làm cảnh đâu. lol lol lol

Những từ khóa không tính cạnh tranh, thì chỉ cần dăm bữa nửa tháng là lên thui mà. :D

dungsg
17-02-2011, 09:26
Bạn phải SEO từ từ, bắt đầu từ keyword dài nếu có traffic từ nó sẽ tập trung vào các keyword ngắn. Keyword dài ít người cạnh tranh nên bạn sẽ dễ đạt thành công hơn, còn keyword ngắn nhiều người làm và cạnh tranh cao, bạn khó lên top hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tiếng Anh thì cũng như tiếng Việt thôi, nếu không SEO thì làm sao khách nước ngoài tìm đến trang web du lịch của bạn. Hàng năm có đến 1-2 triệu khách du lịch nước ngoài đến Việt Nam , họ cần thông tin bạn cung cấp cho họ, họ sẽ mua dịch vụ của công ty du lịch của bạn.:detective

langthang68
17-02-2011, 09:51
Bạn phải SEO từ từ, bắt đầu từ keyword dài nếu có traffic từ nó sẽ tập trung vào các keyword ngắn. Keyword dài ít người cạnh tranh nên bạn sẽ dễ đạt thành công hơn, còn keyword ngắn nhiều người làm và cạnh tranh cao, bạn khó lên top hơn.

Tiếng Anh thì cũng như tiếng Việt thôi, nếu không SEO thì làm sao khách nước ngoài tìm đến trang web du lịch của bạn. Hàng năm có đến 1-2 triệu khách du lịch nước ngoài đến Việt Nam , họ cần thông tin bạn cung cấp cho họ, họ sẽ mua dịch vụ của công ty du lịch của bạn.:detective

Một câu hỏi đặt ra ở đây. Với từ khóa nào đó, mà bạn phải SEO đưa lên top bằng mọi giá. Vậy bạn sẽ phải làm gì để đưa được từ khóa đó lên?
Thank's you!

vietnamurl1
17-02-2011, 10:32
Một câu hỏi đặt ra ở đây. Với từ khóa nào đó, mà bạn phải SEO đưa lên top bằng mọi giá. Vậy bạn sẽ phải làm gì để đưa được từ khóa đó lên?
Thank's you!

Money is money :punk:

langthang68
17-02-2011, 10:55
Money is money :punk:

Ở đây, mình đang nói là giải pháp.
Chứ tiền nói làm chi ha!
"Có tiên mua tiên cũng được mừ"! :D

vietnamurl1
17-02-2011, 11:01
Ở đây, mình đang nói là giải pháp.
Chứ tiền nói làm chi ha!
"Có tiên mua tiên cũng được mừ"! :D

Tiền chính là giải pháp. Với từ khóa khó. Có 1 động lực để bạn suy nghĩ ra giải pháp là say mê tạo ra thử thách

+ Nhưng...lol : tiền lại chiếm 80% sự say mê. Nếu sáng tạo ra 1 thứ gì tớ không nói , nhưng với kinh doanh money là cái tạo động lực lớn nhất. Tớ chưa bao giờ đánh giá cao hay thấp vấn đề này. Nhưng có 1 điều tớ nói thiệt "Làm mà không ra tiền thì trừ khi tiền bạn đè chết người" lol

Giải pháp là bí mật là cái kiếm ra tiền, trừ khi bạn đem tiền đến thì ắt có giải pháp.

langthang68
17-02-2011, 11:11
Tiền chính là giải pháp. Với từ khóa khó. Có 1 động lực để bạn suy nghĩ ra giải pháp là say mê tạo ra thử thách

+ Nhưng...lol : tiền lại chiếm 80% sự say mê. Nếu sáng tạo ra 1 thứ gì tớ không nói , nhưng với kinh doanh money là cái tạo động lực lớn nhất. Tớ chưa bao giờ đánh giá cao hay thấp vấn đề này. Nhưng có 1 điều tớ nói thiệt "Làm mà không ra tiền thì trừ khi tiền bạn đè chết người" lol

Giải pháp là bí mật là cái kiếm ra tiền, trừ khi bạn đem tiền đến thì ắt có giải pháp.

Chuẩn! :D
Tất nhiên ai làm cũng là vì tiền.
Đồng tiền thúc đẩy và tạo động lực cho chính bản thân ta phát triển.
Xoay quanh vấn đề này. Coi như ta đã có tiền, tiền chi trả cho từ khóa là rất lớn. Bây giờ, Bạn cho tôi một giải pháp làm SEO cho các từ khóa hot?
Bạn sẽ tính sao? :D

ctechvn
17-02-2011, 11:30
Xoay quanh vấn đề này. Coi như ta đã có tiền, tiền chi trả cho từ khóa là rất lớn. Bây giờ, Bạn cho tôi một giải pháp làm SEO cho các từ khóa hot?

Hehe đây chính là giải pháp "Xoay quanh vấn đề này"

vietnamurl1
17-02-2011, 11:31
Tất nhiên ai làm cũng là vì tiền.
Đồng tiền thúc đẩy và tạo động lực(1) cho chính bản thân ta phát triển.
Xoay quanh vấn đề này(2). Coi như ta đã có tiền(3), tiền chi trả cho từ khóa là rất lớn. Bây giờ, Bạn cho tôi một giải pháp làm SEO cho các từ khóa hot?(4)

như bác nói dòng bôi đen 1. sang vấn đề bôi đen 2 và 3 . trước khi đến vấn đề bôi đen 4 bạn trả lời cho mình dòng bôi đen 3,5 này nhé lol : " Where is my money ? "

langthang68
17-02-2011, 11:43
như bác nói dòng bôi đen 1. sang vấn đề bôi đen 2 và 3 . trước khi đến vấn đề bôi đen 4 bạn trả lời cho mình dòng bôi đen 3,5 này nhé lol : " Where is my money ? "
Àh,Vấn đề money ở đây, do người khác chi trả.
Việc của bạn, chỉ là làm thế nào, để từ khóa đó lên được?
OK?

ctechvn
17-02-2011, 12:23
E hỏi các bác tí, làm thế nào để dòng chữ nó đậm lên được nhỉ, trình tin học của e kém quá.

vietnamurl1
17-02-2011, 13:43
Àh,Vấn đề money ở đây, do người khác chi trả.
Việc của bạn, chỉ là làm thế nào, để từ khóa đó lên được?
OK?

Sory , tiếc là tớ đếch phải nhân viên công ty bạn, nên đó không phải việc của tớ. Việc của tớ là làm ra tiền và cầm tiền. Muốn lên top => MONEY . Are you OK. :D. Nguyên tắc số 1 khi kinh doanh SEO : Tiền trao - lên TOP

Còn nếu bạn cần lời khuyên với từ khóa hot : Làm gấp đôi bình thường.

@ctechvn : chiều theo nhu cầu spam link của bạn tớ méc bạn 1 cách cực nhanh mà hữu hiệu . Lấy bút dạ màu đen rồi gạch lên màn hình xem có được không lol. Mình nghĩ là được

grouphotels
17-02-2011, 15:44
@vietnamurl1: Cho hỏi bác này chút, e đang SEO cho 1 từ khóa good hotels in hanoi (http://thaisonhotelgroup.com/). E gõ allintitle:"good hotel in hanoi" -->hơn 100kq và allinanchor:"good hotel in hanoi"<--- 106.000 kq. Theo a Châu thì tỉ lệ anchor >100k thì mức độ cạnh tranh rất cao. Hơn nữa e ko rõ về code lắm nên mục tiêu chỉ trong top 10 của google.com thui.Trình SEO của e hơi gà nên bác có thể đánh giá xem e làm mất khoảng bao lâu, chỉ 1 mình e làm thui. E làm chủ yếu là backlink.
@hỏi tất cả: backlin của e trong tết >200 sao càng ngày nó càng tụt là sao? giờ chỉ còn 70 .:(.
Pro cho lời khuyên.
Mục tiêu cho tương lai là SEO từ hotel in hanoi, từ này thấy khủng khip quá .

vietnamurl1
17-02-2011, 16:02
@grouphotels : Để đánh giá độ khó không chỉ dựa vào chỉ số kq từ khóa. Đương nhiên với những người làm seo có kinh nghiệm như anh Châu sẽ có những cách đánh giá khác nhau. Việc đánh giá xem bao lâu web bạn lên top thì quả thực mình không thể làm được. Vì mỗi người có 1 phương thức riêng , kể cả việc chủ yếu là link như bạn nói cũng có vài ba kiểu cách link khác nhau. Người thì coi link tự nhiên, người thì coi link tập trung 1 2 text. Từ khóa này khó ở chỗ nhiều người làm nhưng ít cao thủ làm nếu đánh giá dựa vào top 10 thì rõ.
Link mất là chuyện bình thường mà bạn. Bạn đi đặt link , trao đổi ....người ta xóa bài xóa link, gỡ trao đổi thì bạn mất links thôi mà. Lời khuyên tốt nhất là đặt link tiếp :)

ctechvn
17-02-2011, 17:04
Sory , tiếc là tớ đếch phải nhân viên công ty bạn, nên đó không phải việc của tớ. Việc của tớ là làm ra tiền và cầm tiền. Muốn lên top => MONEY . Are you OK. :D. Nguyên tắc số 1 khi kinh doanh SEO : Tiền trao - lên TOP

Còn nếu bạn cần lời khuyên với từ khóa hot : Làm gấp đôi bình thường.

@ctechvn : chiều theo nhu cầu spam link của bạn tớ méc bạn 1 cách cực nhanh mà hữu hiệu . Lấy bút dạ màu đen rồi gạch lên màn hình xem có được không lol. Mình nghĩ là được

E cũng ko hiểu cách bác vietnamurl1 trả lời là thế nào, hehe topic này mở ra để làm gì hả bác, e mới tập tọe nên vào trao đổi 1 công đôi việc mừ mục đích chính làm xem các bác trao đổi nâng cấp từ khóa thế nào thôi, chắc bác là dân làm Seo xịn, nhưng e thấy cách trả lời của bác ko ổn lắm tư vấn ko ra tư vấn - trả lời ko ra trả lời. Lại còn nói người khác spam.
tiện thể e hỏi cái code đậm vì mình ko rõ, e bác ko trả lời thì thôi bất lịch sự quá.

grouphotels
18-02-2011, 14:17
@grouphotels : Để đánh giá độ khó không chỉ dựa vào chỉ số kq từ khóa. Đương nhiên với những người làm seo có kinh nghiệm như anh Châu sẽ có những cách đánh giá khác nhau. Việc đánh giá xem bao lâu web bạn lên top thì quả thực mình không thể làm được. Vì mỗi người có 1 phương thức riêng , kể cả việc chủ yếu là link như bạn nói cũng có vài ba kiểu cách link khác nhau. Người thì coi link tự nhiên, người thì coi link tập trung 1 2 text. Từ khóa này khó ở chỗ nhiều người làm nhưng ít cao thủ làm nếu đánh giá dựa vào top 10 thì rõ.
Link mất là chuyện bình thường mà bạn. Bạn đi đặt link , trao đổi ....người ta xóa bài xóa link, gỡ trao đổi thì bạn mất links thôi mà. Lời khuyên tốt nhất là đặt link tiếp :)

Bác này vòng vo quá. Ý e hỏi là theo kinh nghiệm của bác đánh giá chứ có bảo bác "chuẩn" cho 1 phát đâu. :(

vietravel247.com
18-02-2011, 14:21
Các bác qua trang em đặt link đi lên liền à :-)

vietnamurl1
18-02-2011, 14:45
Bác này vòng vo quá. Ý e hỏi là theo kinh nghiệm của bác đánh giá chứ có bảo bác "chuẩn" cho 1 phát đâu. :(

Tối đa 6 tháng. Với web của bác thì kịch cỡ 4 tháng rưỡi

emphawa
18-02-2011, 15:01
trời muốn du lịch thì vào đậy tham khảm thêm nè: http://www.mediafire.com/?w9yuvjy8ujb5z9i có đầy đủ hết tải về mà xêm

langthang68
18-02-2011, 15:57
Bác nào phát giá xem từ khóa "Hotel in Vietnam" đáng được bao nhiêu?
Và thời gian để SEO từ khóa này?
Các pro cho ý kiến!

yeusachabz
18-02-2011, 17:11
Nói chung là khó, còn khó nhất phải kể đến
Thiết kế web
các bác nghĩ thế nào :D Ai thiết kế xong mà chả dặt cái backlink to tướng mỗi trang web :D

langthang68
18-02-2011, 17:27
Thiết kế web
các bác nghĩ thế nào :D Ai thiết kế xong mà chả dặt cái backlink to tướng mỗi trang web :D

Bác ơi! nhìn kĩ tiêu đề rồi hãng post nha!

AkuVn
18-02-2011, 20:02
Bạn nhận khá nhiều dự án đó chứ!

Mình nhận có vài cái dự án thôi mà nhiều gì đâu :( Nhiều thì đã giàu rồi chứ như hiện tại chỉ là lo cơm từng bữa thôi :D Mảng du lịch cạnh tranh ghê thật tình hình chắc chuyển qua làm kinh doanh thôi quá!

Không biết giờ bro làm gì? Tò mò chút mong bro chia sẻ :D

vantantr
18-02-2011, 20:30
từ khóa saigon travel thì sao mấy chú??

grouphotels
19-02-2011, 09:19
Bác nào phát giá xem từ khóa "Hotel in Vietnam" đáng được bao nhiêu?
Và thời gian để SEO từ khóa này?
Các pro cho ý kiến!

Ôi từ khóa này niềm mơ ước top 3

vietnamurl1
19-02-2011, 10:23
Thiết kế web

Vẫn chỉ là 1 từ khóa , chả có gì là nhất cả. Nhiều tài nguyên thì nó thành dễ mà ít thì thành khó.

Không biết giờ bro làm gì? Tò mò chút mong bro chia sẻ :D

:D ăn cơm nhà vác tù và...chém gió thôi bác ơi.

Chả có gì mà sao với trời. Tiền trao thì lên top. :D

Ôi từ khóa này niềm mơ ước top 3

Có mơ thì mới có thật chứ bác. Cái mà không dám nghĩ đến thì bao giờ mới với tới được. lol

langthang68
19-02-2011, 10:33

Từ khóa phụ thuộc vào các yếu tố cơ bản sau: Sitelink, domain, title, backlink, PR, domain age, host age, url keyword, content, dmoz, directory Yahoo!,...
--> Nếu domain của bạn trùng với từ khóa thì đã là một thế lợi rất mạnh rồi đó!
một quy luật cơ bản theo mình: keyword(chính)< title < descriptions < content!

qingsong
20-02-2011, 02:17
Nhiều cao thủ du lịch quá. Em định làm cái site chơi Aff du lịch, ủng hộ du lịch VN thôi, thì nên chọn chương trình aff nào, build site theo hướng nào, nội dung, từ khóa...? Bác nào biết cho em vài thông tin nhé;)

chinhphucgiacmo
20-02-2011, 10:04
Đúng là các từ này cạnh tranh rất ghê,cả bên là dịch vụ visa với từ khóa vietnam visa (www.evisatovietnam.com) Evisa Vietnam (http://www.evisatovietnam.com) cũng cạnh tranh ghê.

grouphotels
20-02-2011, 16:06
Có mơ thì mới có thật chứ bác. Cái mà không dám nghĩ đến thì bao giờ mới với tới được. lol
He he. Bác này nói giống mấy bác bán hàng đa cấp quá. Thôi thì vẫn cứ mơ.mơ --> có khi ốm vi mơ mất :))

muadulich
20-02-2011, 16:10
ôi hay quá. em cũng đang học hỏi các bác mấy chiêu làm SEO xem thế nào.
đối với từ khóa cứ cái nào nhiều kết quả và được khách tây và ta search nhiều nhất thì là từ hót theo em là vậy
Du lịch thì bây giờ ngoài bắc ai chả làm được các bác nhỉ, làm SEO thì môi người có một cách và có hàng trăm tiêu trí để thực hiện cho mỗi site, mỗi người có một thị trường riêng nên ho sẽ sử dụng từ khóa riêng như vậy sẽ đẩy mạnh được ngành mũi nhọn.
VD: các bác làm inbound có thể sử dụng: Vietnam Travel, Vietnam Holiday, hay Vietnam Tours, Sapa Tours, Halong Bay...
nhưng em chỉ chơi khách việt nam em dùng: du lịch, du lịch hạ long hoặc du lich nước ngoài ví dụ thế
và mỗi người có một cách nghĩ và đưa ra cho mình những từ cần tìm trên google khác nhau
SEO google cũng rất tốt nhưng em nghĩ đến một lúc nào đó không cần SEO nữa mà nó vẫn tốt (SEO sẽ bị bão hòa)nên các bác cứ có chiêu nào gt hết cho anh em đi rồi cùng kiếm cơm, chứ cứ giừ khư khư thế cũng dở.

thanhvu2012
20-02-2011, 17:43
Từ khóa hot nhất hiện giờ là vietnam travel (http://vietnamtravel.co), Vietnam tour (http://vietnamtourbooking.com), Vietnam hotels and resort (http://vietnamhotels.mobi),....

Ngoài ra các từ khóa liên quan đến các địa danh cũng rất là có giá trị như Halong Bay, Sapa, Phu Quoc, Maichau, Nha Trang,...

Nhưng theo em thì hầu như các khách du lịch khi đến Việt Nam thường chia làm 2 mảng lớn là Halong cho miền bắc và Mekong Delta cho miền nam, còn miền trung thì Hội an Mỹ Sơn

langthang68
21-02-2011, 10:12
Mấy bữa nay, ốm quá! Không lên chém gió cùng các bác được! :D
Du lịch có rất nhiều lĩnh vực, đa dạng để làm về SEO.
Ngay như các bác làm SEO về thằng khách sạn, có lẽ cũng gay lắm rồi :D ?
ví dụ như: hotel in vietnam, bây giờ người ta cần, một địa danh khách sạn cụ thể nào đó, hotel in Nha Trang, hotel in Ha Noi, cũng là một vấn đề SEO phức tạp rồi.
Một vấn đề phức tạp hơn, các bác tìm ra + biện pháp các đối thủ cạnh tranh. :D

worldgame
21-02-2011, 10:50
ý tui hỏi từ khóa saigon travel có khó không thôi. Tại site tui làm nó vèo lên top. Mà không biết do dễ quá hay là do mình làm được thôi ^^. Bị mấy chú hotel và vé máy bay lâu lâu spam mail.

langthang68
21-02-2011, 11:10
ý tui hỏi từ khóa saigon travel có khó không thôi. Tại site tui làm nó vèo lên top. Mà không biết do dễ quá hay là do mình làm được thôi ^^. Bị mấy chú hotel và vé máy bay lâu lâu spam mail.

Từ này không vấn đề gì!
Một điều quan trọng là domain + content + description + title có trùng với từ khóa của bạn k?

grouphotels
22-02-2011, 09:20
Domain mà trùng với keyword thì lên ầm ầm. :D

ctechvn
22-02-2011, 11:15
Em định làm từ thiết kế in tờ rơi, tờ gấp du lịch (https://sites.google.com/site/thietkeinhanoi/thiet-ke-in-to-roi-to-gap) nhưng có lẽ sợ dài quá có khi phải rút lại thành thiết kế in quảng cáo du lịch (https://sites.google.com/site/thietkeinhanoi/thiet-ke-in-to-roi-to-gap)từ khóa ngắn có khi hiệu quả hơn.

vietnamurl1
22-02-2011, 11:33
He he. Bác này nói giống mấy bác bán hàng đa cấp quá. Thôi thì vẫn cứ mơ.mơ --> có khi ốm vi mơ mất :))

:D nói thiệt chứ mấy khoản ăn nói tui nể những người đó hơn nhiều người chém gió vu vơ. Hàng vớ va vớ vẩn mà vẫn bán ầm ầm chứng tỏ người ta có tài mới mơi được người mua hàng . Người ta ốm vì tiền, ốm vì bệnh đây ốm vì mơ chắc nó là cái ốm nhẹ nhàng hơn những kiểu ốm kia. lol.
@wordgame or vantantr : lol dễ hay khó tùy vào suy nghĩ của bác. Dễ thì bác lấy ít tiền mà khó thì lấy nhiều tiền mà từ đó mà bác lên nhanh thế mà không kiếm cái khóa du lịch nào kiếm xèn nhỉ. :D

hostindexvn.com
22-02-2011, 12:00
Sao cty du lịch nào cũng giàu nứt ra nhỉ? mình thấy ngay nhân viên thôi cũng vài chục vé 1 tháng

muadulich
22-02-2011, 15:14
Saigon Travel hiện đang cạnh tranh với trên 5tr kết quả, cái này không cao nhưng cũng có nhiều web đại gia về key này rồi bác xem nội dung web thế nào, key, title, backlinks, hệ thống site page rank cao sẽ kéo key này của bác lên, do đây là key inbound nên bác fai làm backlinks từ nước ngoài, cái này tự nghiên cứu bác nhé hô hô

grouphotels
25-02-2011, 10:34
:D nói thiệt chứ mấy khoản ăn nói tui nể những người đó hơn nhiều người chém gió vu vơ. Hàng vớ va vớ vẩn mà vẫn bán ầm ầm chứng tỏ người ta có tài mới mơi được người mua hàng . Người ta ốm vì tiền, ốm vì bệnh đây ốm vì mơ chắc nó là cái ốm nhẹ nhàng hơn những kiểu ốm kia. lol.

Bác sai rùi, hàng đa cấp bán luôn là hàng xịn đấy, như amway j đó, mức thu nhập bình quân ở VN thì khó có thể dùng được những hàng như vậy. giá luôn là gấp 4 trở lên. Bác nào xài rùi thì bit. Nhưng nói chung e cũng ko thích mấy kiểu bán hàng này lắm vì họ nói quá giỏi.
@ Chém gió vu vơ là ở mỗi người, bác cho là người ta chém gió vu vớ nhưng biết đâu đó cũng là cách để giải trí thì sao, bác nhìn hơi phiến diện rồi đấy.
@ Mơ vì ốm cũng không nhẹ đâu bác ah. Thời gian của e dành cho nó không được nhiều lắm với lại không phải là bro, lại đâm đầu vào chỗ khốc liệt. Nói như bác thì chả ai dám mơ ah =))

ngotuannghia
25-02-2011, 11:33
Nếu mình mà đi du lich thì mình sẽ gõ " tham quan + tên địa danh " hoặc " du lich + tên địa danh "

vietnamurl1
25-02-2011, 14:01
Bác sai rùi, hàng đa cấp bán luôn là hàng xịn đấy, như amway j đó, mức thu nhập bình quân ở VN thì khó có thể dùng được những hàng như vậy. giá luôn là gấp 4 trở lên. Bác nào xài rùi thì bit. Nhưng nói chung e cũng ko thích mấy kiểu bán hàng này lắm vì họ nói quá giỏi.
@ Chém gió vu vơ là ở mỗi người, bác cho là người ta chém gió vu vớ nhưng biết đâu đó cũng là cách để giải trí thì sao, bác nhìn hơi phiến diện rồi đấy.
@ Mơ vì ốm cũng không nhẹ đâu bác ah. Thời gian của e dành cho nó không được nhiều lắm với lại không phải là bro, lại đâm đầu vào chỗ khốc liệt. Nói như bác thì chả ai dám mơ ah =))

Vậy người ta vẫn bán được đó là cái khác biệt trong giao tiếp.Tiền nào của nấy, nhà tớ xài cũng không ít đồ của amway.Bác vơ cả đống hàng đa cấp vào là hoàn toàn sai lầm roài tùy từng đơn vị mà họ cung cho bạn sản phẩm thôi, đâu phải tự nhiên nhiều người kêu nhiều mặt hàng kiểu đó là lừa đảo đâu.

Đồng ý là chém gió vu vơ đôi lúc để giải trí song mình cũng đâu nói tất cả. Bạn cũng nhìn hơi phiến diện về câu nói của mình rồi thì phải.
Domain không trùng thì ta làm cho trùng có gì đâu mà phải lo. Ăn nhau ở trình độ và tài nguyên trên lĩnh vực đó nhiều hơn.
Mơ cũng tùy ở mỗi người. Người chỉ biết mơ và mơ, người thì không dám mơ, người còn lại thì đã mơ thì muốn biến nó thành thật. Bạn chọn cái nào cũng được mà không chọn thì an phận vậy thui. lol

grouphotels
26-02-2011, 09:51
Vậy người ta vẫn bán được đó là cái khác biệt trong giao tiếp.Tiền nào của nấy, nhà tớ xài cũng không ít đồ của amway.Bác vơ cả đống hàng đa cấp vào là hoàn toàn sai lầm roài tùy từng đơn vị mà họ cung cho bạn sản phẩm thôi, đâu phải tự nhiên nhiều người kêu nhiều mặt hàng kiểu đó là lừa đảo đâu.

Đồng ý là chém gió vu vơ đôi lúc để giải trí song mình cũng đâu nói tất cả. Bạn cũng nhìn hơi phiến diện về câu nói của mình rồi thì phải.
Domain không trùng thì ta làm cho trùng có gì đâu mà phải lo. Ăn nhau ở trình độ và tài nguyên trên lĩnh vực đó nhiều hơn.
Mơ cũng tùy ở mỗi người. Người chỉ biết mơ và mơ, người thì không dám mơ, người còn lại thì đã mơ thì muốn biến nó thành thật. Bạn chọn cái nào cũng được mà không chọn thì an phận vậy thui. lol
Đồng ý là có nhiều loại đa cấp nhưng ở VN thì có nhiều kiểu đa cấp và bạn hãy lại cho kĩ đi, mình bảo hàng đa cấp đâu phải là hàng vớ vẫn và đâu phải là lừa đảo. Từ lúc amway mới vào vn (không nhầm thì cách đây 3-4 năm) đã có người nước ngoài đề nghị mình làm từ lúc còn mới nhưng mình không theo con đường này.
Trở lại vấn đề chính, về từ khóa lên top 3 hot. Với từ khóa có mức độ cạnh tranh cao và mình không có nhiều thời gian làm cho nó vì còn có việc khác. cho nên mình nói là mơ. Bạn lại đưa ra 1 loạt ý kiến có ý coi thường người khác như vậy là không nên. Nói thật nhé mình không tập chung về lĩnh vực SEO cho lắm vì đó không phải là việc chính mình làm. Mình có it thời gian cho việc SEO nên mới lên đây học hỏi và không mong có thể lên được top 3 với từ hot nên mới nói là mơ. Là người mới tất nhiên sẽ có những câu hỏi khiến người khác bất ngờ. Nếu bạn là người giỏi về SEO thì bạn hãy chia sẻ 1 cách nhiệt tình mình tin rằng uy tín của bạn cũng như công ty bạn làm sẽ tốt hơn và điều j đến chắc bạn sẽ hiểu.

vietnamurl1
26-02-2011, 10:27
@grouphotels : lol. Chả hiểu bạn nghĩ gì khi nói mình bảo khinh người khác. Đó là lời nói thẳng thôi. Chia sẻ có rất nhiều rồi nhưng có ông nào chịu đọc và hiểu đâu. Cái cũ còn làm chưa xong cứ lúc nào cũng cái mới.

Vd bạn đi đặt 1 câu hỏi người ta trả lời, bạn không thấy ưng ý thì lại nói kiểu này nọ. Thế bạn có muốn chia sẻ tiếp không. Các bạn giờ còn có tài liệu tiếng việt mà đọc mà học, có người để hỏi mà không chịu nghiên cứu thì làm làm gì,.

Công ty mình cũng không cần nổi tiếng theo kiểu đó làm gì, vẫn đủ hợp đồng là ok. Cái danh tiếng hão kia không cần. Ăn ở khách hàng tự họ nhận định.

vietsol.net
26-02-2011, 11:26
Sao cty du lịch nào cũng giàu nứt ra nhỉ? mình thấy ngay nhân viên thôi cũng vài chục vé 1 tháng

Phải nói là nhiều công ty du lịch giàu nứt ra. Chứ đâu phải công ty du lịch nào cũng vậy, lắm công ty cũng chết lên chết xuống. Chẳng qua bề nổi mà bác thấy thì vậy thôi.

grouphotels
28-02-2011, 09:49
@grouphotels : lol. Chả hiểu bạn nghĩ gì khi nói mình bảo khinh người khác. Đó là lời nói thẳng thôi. Chia sẻ có rất nhiều rồi nhưng có ông nào chịu đọc và hiểu đâu. Cái cũ còn làm chưa xong cứ lúc nào cũng cái mới.

Vd bạn đi đặt 1 câu hỏi người ta trả lời, bạn không thấy ưng ý thì lại nói kiểu này nọ. Thế bạn có muốn chia sẻ tiếp không. Các bạn giờ còn có tài liệu tiếng việt mà đọc mà học, có người để hỏi mà không chịu nghiên cứu thì làm làm gì,.

Công ty mình cũng không cần nổi tiếng theo kiểu đó làm gì, vẫn đủ hợp đồng là ok. Cái danh tiếng hão kia không cần. Ăn ở khách hàng tự họ nhận định.
Nếu đã là lời nói thẳng thì tôi hoàn toàn chấp nhận bởi vì mình cũng là người thích nói thẳng nên mới nói như vậy. Nhưng bạn lại hay úp mở và bóng gió khiến những người hỏi thấy khó chịu.
Bạn nói rằng danh tiếng hão ? Đấy là toàn bạn nói nhé, bạn là người đã đi trước hay là người giỏi về SEO thì những người mới học mới hỏi chứ và như vậy thì nếu đã có danh tiếng thì cần lo j "hão" chứ. :))
Tôi thấy rằng tôi không phải là người đầu tiên chê trách bạn điều này. Có điều theo tôi bạn cũng nên chú ý lời nói của bạn trên dd 1 chút bạn sẽ thành công hơn để khi nhắc đến vietnamurl1 sẽ nghĩ tới là 1 trong những thành viên tích cực như bác Châu, Tuấn ... :)

vietnamurl1
28-02-2011, 10:09
Danh tiếng hão ở đây không phải danh tiếng như bạn nói bạn à. Vietnamurl1 là 1 cái tên mình yêu thích. Và biết đâu đó cũng có 1 người yêu thích nó và lấy đó làm nickname của họ. :D. Nhắc đến bác Châu và bác tuấn không hiểu bạn nói đến bác tuấn nào nhỉ vinadesign hay vinalink. Còn nói thật mình đánh giá cao anh Châu hơn cả. Những kiến thức anh ấy chia sẻ 1 phần là mới 1 phần là cũ nhưng không bao giờ thấy anh giơ mác ESCN - thiết kế website du lịch chuyên nghiệp cả. :). Trọng ở chỗ đó. Chia sẻ những cái cần thiết tùy quan điểm nghĩ của từng người. Bạn nghĩ đó là 1 câu nói khó hiểu ?? đúng tớ nghĩ những cái sâu quá nói thẳng ra cũng khó vậy tại sao ta không đưa ra 1 gợi ý và bạn là người đi tìm hiểu nó. :D.

Quan điểm của tớ khác anh Châu 1 chút đó là anh Châu thường đưa ra những quan điểm khiến cho bạn vừa lòng ngay tức khắc còn nếu hỏi tôi tôi sẽ nói thẳng. Diễn đàn là nơi để bạn làm quen nhiều hơn là để chia sẻ. QUá nhiều cái lù tù mờ vẫn ngày ngày được đưa lên. Biết tin ai làm theo ai ,người nổi tiếng, 1 tay pro... không, tôi ít tin trên diễn đàn và tôi tự trải nghiệm thực tế cùng với sự chia sẻ nghiêm túc khi tôi thực sự tin tưởng 1 ai đó. Còn ở đây mình cũng muốn nói "chê hay trách là quyền của mỗi member" cũng như "chém gió là quyền của công dân". Về khách hàng của tớ thì bạn yên tâm chưa bao giờ họ phàn nàn gì ( có chăng giá mắc hơn nơi khác lol ). Chia sẻ của tớ người hiểu thì thank không hiểu thì chê vô tư đi( đúng như bạn nói chê cũng không ít và thank cũng vậy). Đó mới là diễn đàn lắm thị phi lắm. haizzz. Thôi chào bạn mình cũng không muốn tranh luận gì nhiều. Hơi lạc chủ đề của topic.Chúc bạn sớm lên top.

vankinhkinh
17-12-2012, 15:32
Đang nghiên cứu các key chạy google adwords tại Uc ma k biết đưa ra nhưng từ nào đây.....

banx
17-12-2012, 16:20
Về du lịch thấy từ khóa du lich gia re (http://www.raovat30s.com/Du-lich-gia-re/gia.aspx) cũng khá hot

ecojsc
18-12-2012, 08:19
Từ khóa: du lịch, có thể nhiều người search nhưng không hiệu quả, hãy cụ thể như du lịch hà giang, du lịch hà nội ...

vankinhkinh
18-12-2012, 10:45
mấy bác không vào chủ đề chính mà cứ cm chèn backlink

techhipro
18-12-2012, 11:03
nếu chỉ chọn từ khóa mang tính cung cấp thông tin đơn thuần như "du lịch" , "khách sạn" này nọ thôi thì tính cạnh tranh rất cao, khó lòng lên TOP nữa. Mấu chốt nên tập trung từ khóa mang tính tương tác cụ thể đi bác như "du lich Nha Trang", "du lich khach san 5 sao", "tuan trang mat"...

1 cái nữa sử dụng thêm Google Keyword Tool hỗ trợ để đánh giá mức độ từ khóa đi. Bên mình đã SEO thành công nhiều từ khóa khó lắm rồi, hứng thú thì tìm hiểu sử dụng thử SEO của Noron,vn đấy :D

recruit_kls
18-12-2012, 11:27
Ngành nào cũng phải thêm từ giá rẻ vào nữa, ví dụ du lịch giá rẻ :)

techhipro
19-12-2012, 09:31
nếu là từ khóa tiếng anh thì cạnh tranh cao mà còn travel nữa, bên tiếng việt thì nên đi từ khóa cụ thể tương tác cao nha bạn