PDA

View Full Version : Monitor không lên giúp mình với

nightstar
21-09-2004, 10:15
Màn hình vẫn vào điện, mở công tắc màn hình đèn báo vẫn sáng xanh, nhưng màn hình đen thui không hề có tín hiệu gì cả. Tức là từ lúc mở CPU màn hình cứ đen thui thôi, không có phản ứng gì hết ráo. Đem CPU qua màn hình khác thì chạy bình thường.
Ai biết bị hư gì giúp mình với. Hay giới thiệu chỗ nào sửa màn hình rẻ gần Q. Tân Bình chút. Máy nhỏ em học đang cần .
Cảm ơn nhiều ! :)

typn1999
21-09-2004, 10:23
Đèn vẫn sáng xanh (liên tục chử không phải chỉ sáng xanh lúc đầu )--> có nhận tín hiệu tử CPU...
Coi chừng thằng nào nó nghịch nó chỉnh độ sáng đen thui thì làm sao thấy được...coi lại coi..
Còn không thì chắc màn hình bị hư rùi .. (tại mang sang máy khác chạy được mà ..) mang ra tiệm thui..

super_chippy
21-09-2004, 11:56
Monitor của bạn còn bảo hành ko ? nếu ko thì tháo 4 con óc ra và coi đàng sau góc dưới bên phải có 2 cái núm để chỉnh độ nhòe và độ sáng.Bạn chỉ việc lấy tuộc vít chỉnh lại một chút là ổn ngay thôi ( khi chỉnh bạn nhớ bật nguồn lên nhé )...

c_thinh
21-09-2004, 22:17
Monitor của bạn bị hư cái ... cũng chẳng nhớ nữa vì không rành mấy từ chuyên môn .Bạn đem ra Nhật Tảo sửa .Hình như là 70.000 VNĐ thì phải. Hồi đó tui sửa với giá này.

scorpio
21-09-2004, 23:31
làm như supper_chippy là bạn có khả năng bị die vì điện thế sau đèn hình rất lớn bạn mà làm ko cẩn thẩn sẽ bị điện giật và die. Bạn nên làm theo c_thinh thì tốt nhưng nếu bạn ko an tâm khi đem ra Nhật Tảo thì đem ra C.P.Group ở Lê Thị Riêng hay ICare mà
sữa