PDA

View Full Version : van de voi main ?

trananh
21-09-2004, 05:47
my computer: main gigabyte ga-8ge667 chip set 845ge
chip pen4 1700
may hom truoc khi lap chip vao main ,quat chip van quay ,nhung man hinh khong len ,nghi rang chiptiep xuc o tot nen thao chip ra be lai chan (truoc day van bi),roi lap vao =>nguon o chay (co tieng eeee rat la),quat chip o quay.
Kiem tra lai chip ,nguon deu BT (vì thử ở máy khác),vi vay tam ket luan : main co van de ,vi cam main vao nguon khac cung o chay.
Lieu ket luat cua minh da dung chua ?va co ai gap loi do bao h chua ?
co nguoi bao minh thu doi pin cua main nhung minh nghi pin khong dong vai tro gi o day .
Hien dang o MOSCOW nen viec sua chua cung khoi kho (vi gia sua thuong kha cao)

NewHaiLua
22-09-2004, 00:40
Hi ban!
Không biết trường hợp của bạn có giống máy tui không, bạn thử tham khảo xem : Máy Lúa nếu động chạm là màn hình không lên, mỗi lần như thế mình thường tháo card màn hình ra và gắn lại, có khi gắn lai 4 hay 5 lần mới hết.
Vì mình nghĩ là do card màn hình nên mình làm vậy kết quả nhiều lần thành công.
Đó là kinh nghiệm nhỏ của Lúa tui.
Nếu Trường hợp này không đúng bạn thử trường hợp khác thành công thì bạn báo cho minh với nhe! Lúa tui rất cần trao đổi kinh nghiệm để học hỏi.

huyhoangcan
22-09-2004, 00:59
Bạn có nói lộn không thế, sao lại "lắp chip vào quạt nguồn ,chip vẫn quay" ??, rồi lại tháo chip ra để bẻ lại chân (0_o) ghê thế à!!
Mà nguồn ko chạy, quạt chip ko quay thì thường là do nguồn, bạn kiểm tra lại bộ nguồn đi, tiếng kêu eee có thể là của quạt nguồn đấy.

trananh
21-11-2004, 02:37
mình mua cai main mới rồi ,chắc là tại main thôi ,vì vẫn chip ram ,case cũ mà
cắm vào main moi chạy tốt

cao boi
21-11-2004, 06:45
chỗ tiếp xúc của main và card màn hình chắc không tốt =>u có nghe tiếng pip nào không tiếng pip dài đó ,cũng có thể do điện không vào màn hình hoặc card có vấn đề

greenstarvn03
21-11-2004, 10:50
Trananh đừng coi thường cái viên pin Cmos ấy nhé, nó có thể ảnh hưởng đến cả hệ thống của bạn đó, hiện tượng main bị hỏng thì nhiều nhưng hỏng đến mức phải mua main khác thay hay không lại là vấn đề, dĩ nhiên trong trường hợp bạn rất nhìu xiền thì OK tùy bạn thui, nhưng nếu cần phải tiết kiệm thì nên kiểm tra kỹ, chính xác là bạn nên tháo viên pin Cmos ra, mua 1 viên khác thay vào thử xem, pin Cmos rẻ lém, ở VN chỉ khoảng từ 7 đến 10K là có ngay!