PDA

View Full Version : Aptech chất lượng vãi chưởng luôn.

sonC0609k
11-02-2011, 01:15
Các bạn biết ko lâu lắm rồi mới gặp lại tụi bạn. Theo thống kê chính xác thì lớp mình 25 đứa mới có 4 đứa có bằng HDSE ;)) Còn lại đều đi làm nhưng ko có bằng ;))
THế có chất ko cơ chứ.

thanhhung2011
11-02-2011, 08:51
tùy người mà bạn! hj

google.co.uk
11-02-2011, 10:01
thế bạn có bằng ko, học hành thế nào nào mà chỉ có 4 người có bằng :D

sonC0609k
11-02-2011, 10:06
vãi hà thằng bạn, có bằng rồi chê ae à =))
Chế gì đang khen mà :)) ,nhận bằng đúng theo hình tam giác lộn ngược. Tuy nhiên công ăn việc làm thì là hình vuông :D. Giáo dục kiểu mẫu .

chieugtvt
18-02-2011, 13:16
Lớp mình trước hơn 20 người h đi học toàn 4, 5 người không biết bao nhiêu người có bằng đúng hạn. Hiện h lớp mình đang học môn cuối kỳ 4

U.F.O
19-02-2011, 19:06
Mình đi làm rồi, nhưng vẫn cần bằng để học tiếp :D

motthoangquehuon
02-03-2011, 02:30
vậy người ta không cấp bằng cho mình hả

se7enbit
02-03-2011, 03:23
vậy người ta không cấp bằng cho mình hả

Ko phải ko cấp mà vì nợ môn nên ko có ;))

se7enbit
02-03-2011, 03:25
Chế gì đang khen mà :)) ,nhận bằng đúng theo hình tam giác lộn ngược. Tuy nhiên công ăn việc làm thì là hình vuông :D. Giáo dục kiểu mẫu .

Nghe nói aptech giờ ra khó xin việc lắm mà anh ;). Hình vuông là sao ta?

khonggiannet
02-03-2011, 07:01

Hình tròn là tốt nhất, tam giác là lởm khởm nhất, kế đến tứ giác đều (hình vuông) đỡ lởm khởm hơn, rồi ngũ giác, lục giác... cố gắng tiến dần tới hình tròn nhưng không bao giờ đạt được.:emlaugh:

khoangtroidem
04-03-2011, 15:22
Không biết có vấn đề gì mà khó ra trường thế? Chắc tại mấy bạn lười học quá đấy? Cũng có thể là vì kiến thức nặng về lí thuyết hoặc học dàn trải quá nhiều. Mình nghĩ nếu mấy bạn có thực lực thì nên học Đại học chính qui lấy bằng cũng oách, dễ thăng tiến sau này. Còn ko thì nên học nghề, ở mấy trường chuyên về thực hành. Sau đó học liên thông lên.
Mình biết Trung tâm đào tạo bác sĩ máy tính thực hành dạy về Công nghệ thông tin nè. Học về PC, Laptop, về sửa chữa lắp ráp, quản trị mạng và cả phần mềm nữa. Điểm đặc biệt của trung tâm này là học thời gian ngắn, trung tâm lại liên kết với doanh nghiệp để sau khi ra trường mấy bạn vào làm luôn. Theo mình biết thì sau khi học mấy bạn sẽ thi tốt nghiệp trước hội đồng doanh nghiệp, nếu bạn thể hiện tốt khả năng thì doanh nghiệp tuyển dụng tại chỗ luôn. Có khoảng hơn 100 công ty liên kết đó. Vừa rồi ngghe mấy thằng bạn học phần mềm được 1 năm rồi vào Worldsoft làm luôn, lương cũng khá. Mấy bạn tìm hiểu thử xem. Vô đây nà: www.ispace.edu.vn

timkhoahocmoi
04-03-2011, 15:27
Khoangtroidem ơi, mình có mấy đứa em ở quê học hành khó khăn lắm. Nó mới học lớp 10 đã nghỉ ngang rồi, giờ tụi nó muốn học cái gì đó ra đi làm, mà trung tâm này ở đâu bạn?

meoden8x
04-03-2011, 16:46
Các bạn biết ko lâu lắm rồi mới gặp lại tụi bạn. Theo thống kê chính xác thì lớp mình 25 đứa mới có 4 đứa có bằng HDSE ;)) Còn lại đều đi làm nhưng ko có bằng ;))
THế có chất ko cơ chứ.

Tưởng lớp chú khá khẩm hơn hóa ra cũng tình trạng chung nhỉ:emlaugh:. Ôi mình thành lão làng ở Hà Nội Aptech rồi:no:.

AnhThu23
04-03-2011, 17:11
ơ thế AP ở HN lớp nào cũng vậy sao

thuyduongnsx
08-03-2011, 03:26
Mà thấy để lấy bằng tốt nghiệp phải nộp 1 triệu đồng đúng không cả nhà?

■…—»ßờm«—…■
08-03-2011, 12:09
em thấy bảo 70 người họ mới gủi sang ấn lấy 1 lần! với lại cứ nợ thì lấy đâu ra bằng :D đc lý thuyêt thì tạch thực hành! em thấy anh cùng quê em có mỗi cái chứng chỉ aptech mà vẫn mở công ty như thường mà....

sonC0609k
08-03-2011, 18:29
Tưởng lớp chú khá khẩm hơn hóa ra cũng tình trạng chung nhỉ:emlaugh:. Ôi mình thành lão làng ở Hà Nội Aptech rồi:no:.
Nếu mà đúng cái lớp C0609k cũ của em thì ra trường cũng tầm 1/2 rồi nhưng mà lớp này về sau trải dần sang các lớp L và M.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà thấy để lấy bằng tốt nghiệp phải nộp 1 triệu đồng đúng không cả nhà?

Đấy là hình như bạn ko đóng tiền mua sách thì phải. Đợt trước tớ có mất xu nào đâu

sg888838
08-03-2011, 20:15
cái này là sao hả ban . học ra không có bằng ah

sonC0609k
14-03-2011, 18:45
cái này là sao hả ban . Học ra không có bằng ah

ko ai nói thế bao giờ.
Có nghe tin vỉa hè , nếu ko đóng tiền sách thì ko lấy bằng được , và muốn lấy bằng thì phải đóng tiền sách. Mình thì ko rõ thực hư vì mình có mua sách và khi lấy bằng thì ko ai hỏi gì về tiền sách hết
Lý do nghe được từ vỉa hè: Phía aptech ấn độ chỉ thu tiền sách , ko thu tiền học
suy nghĩ cá nhân: đi học aptech mà tiếc của ko mua nổi mấy cuốn sach thì ở nhà đi nó nhẹ nợ.

tomcats
27-03-2011, 22:53
Thế anh em học bên Aptech có bằng và chưa có bằng nhưng đi làm thi lương lậu thế nào?Có khá không?Muốn biết chất lượng tốt hay xấu thì cứ nhìn tổng thể lương lậu là biết ngay.Tớ cũng đang học bên Hanoi-Aptech nè,mới sem1 thôi,nhưng thấy thầy cô dạy ok.Chỉ có ai chịu khó học thì mới có việc làm tốt,chứ có nhiều đứa mang laptop vào lớp tưởng nó học bài,gõ code,ai dè nó bắn Gunny.Học thế thì có 2000 năm Thăng Long-Hà Nội cũng không có bằng...Bọn nào không có lấy được bằng của Aptech thì có 2 dạng: 1 là học xong vài kỳ của Aptech,thấy đủ kiến thức và đi làm kiếm được tiền rồi nên thôi học.2 là bọn mang laptop vào lớp bắn Gunny,đầu óc ko nghe giảng,toàn mơ mơ màng màng-bọn này thì hay chửi Aptech lắm.Tớ quen 3 người học bên Aptech trước tớ,một anh hơn tớ 3 tuổi-anh ấy học xong 4 kỳ của Aptech nhưng chưa có bằng vì còn nợ môn nhưng đi làm thì 1 tháng kiếm từ 6-10 triệu,1 đứa học cùng cấp 2-lúc đầu học bên Đại học mỏ địa chất,được một năm thì bỏ trường đại học vào Aptech học bây h đang làm trong FPT.Đứa còn lại học 2 kỳ của Aptech rồi thôi học và đi làm luôn lương lậu tớ chưa hỏi nhưng thấy nó sống cũng khá(Cu này chắc cũng ok).

sonC0609k
27-03-2011, 23:08
Chỉ là tin đồn :) .

kutylove
28-03-2011, 08:04
aptech còn dc.chứ aptech liên kết kiểu aptetch-thang long aptech-****** nó chỉ là trường nghề học thực hành thôi.ai học ở trường nào rồi thì đi học thêm chứ lấy nguyên cái bằng đấy đi xin viẹc=răng

hodanh
28-03-2011, 09:26
Thôi cố gắng ra cho nhanh rồi liên thông trường nào đó, vừa học vừa làm mà lại tốt.

mjnhkata
28-03-2011, 13:23
học nợ môn thì việc lấy bằng là điều không thể rồi, mình cũng aptech ^^ cũng nợ nên giờ cũng ko lấy được bằng :) đi làm trả nợ dần thôi. mấy thằng bạn nó lấy đc bằng gần hết rồi.

windowxpsp1
28-03-2011, 13:46
Cái topic ngớ ngẫn . Học là tự mình phải trao dồi kiến thức . Làm như thời học THPT (Chờ GV phải thúc dục mình học) . Chứ ngồi đó mà la làng rồi bảo chất lượng này chất lượng nọ . Mai mốt chắc có người lên bảo DH Bách Khoa chất lượng vãi .... ! Hỏi lại bạn có bằng chưa . Trả lời : Dạ chưa !Mai mốt đi làm , người ta giao project làm , làm không được chắc cũng la lang là cái này cái nọ .
//ps:học mà không lấy được Bằng =>Do bản thân mình !

tudientinhyeu
28-03-2011, 14:05
Tự nhiên lấy dụ chưa có bằng la là aptech chất lượng không tốt. Bó tay.
Mình cũng học aptech nè. Thường thì 1 năm aptech cấp 2 đợt thôi. Nên nếu bạn ngay đợt thì có nhanh. Nếu không thì phải chờ cả nữa năm. Mà đa số trường sẽ cấp cho bạn bằng tạm thời, bản điểm, thư ngỏ. Để bạn có thể xin được việc làm. Còn học Aptech thì ra trường mình thấy cũng xin việc như bằng đại học CNTT thôi. Nếu làm trong nhà nước thì bằng Aptech chỉ xếp tương đương bậc trung cấp lương bèo còn hơn chữ bèo.

sonC0609k
30-03-2011, 18:45
Cái topic ngớ ngẫn . Học là tự mình phải trao dồi kiến thức . Làm như thời học THPT (Chờ GV phải thúc dục mình học) . Chứ ngồi đó mà la làng rồi bảo chất lượng này chất lượng nọ . Mai mốt chắc có người lên bảo DH Bách Khoa chất lượng vãi .... ! Hỏi lại bạn có bằng chưa . Trả lời : Dạ chưa !Mai mốt đi làm , người ta giao project làm , làm không được chắc cũng la lang là cái này cái nọ .
//ps:học mà không lấy được Bằng =>Do bản thân mình !

nhận thức kém thì đừng luyên thuyên

windowxpsp1
31-03-2011, 08:08
THế có chất ko cơ chứ.

Vậy bạn giải thích cái này dùm mình cái ở trên . Cái này là chất lượng của aptech ah .

mjnhkata
31-03-2011, 11:25
chính cái việc 1 lớp 25 mà thường kết thúc kỳ 4 chỉ khoảng 4 đến 5 người có đủ điều kiện để lấy bằng ngay mới nói lên được chất lượng của aptech. Đề chung, hiện tại như chỗ mình học trước đây thì đề làm trực tiếp từ ngân hàng đề bên ấn độ. phải đặt câu hỏi cho chính bản thân là tại sao họ cũng học 1 giáo trình, cùng giảng viên, và học phí, quyền lợi tương đương nhau, mà nhiều người điều kiện còn kém là đằng khác mà học có thể kết thúc đúng lịch trình và nhận bằng.

Tất cả do bản thân mình thôi đừng đổ cho aptech thế này thế nọ. Bạn thử cầm cái bằng aptech kỳ 4 xem mình giám chắc vị trí của bạn trong mắt nhà tuyển dụng sẽ khác so với việc bạn học aptech ra mà ko lấy đc bằng.

moonknight33
31-03-2011, 12:52
Chất lượng phải nói là quá tốt nên chỉ có 4 người lấy được bằng ấy chứ.

thinhduc
31-03-2011, 13:24
Mình thấy mấy anh đi làm ra, desgine web tiền vào lắm :D

ichuot
31-03-2011, 13:46
Mình bỏ Gunny rồi. Chưa lên Level 10 thì đã bỏ Gunny luôn rồi. Vào lớp chẳng còn bắn Gunny nữa. Sem 1 thì chỉ vào lớp ngủ gà ngủ gật, Sem 2 hào hứng hơn tí vì gv nhiệt tình, sem 3 thì gv dễ chịu nên có nhiều thời gian làm việc... riêng. Chẳng học hành gì cả mà cũng chẳng có gì để học... biết rồi, khổ lắm nói mãi. Nó nằm hết trong slide, trong cd, trong sách và trong ebook chứ đâu. May mắn thì gặp vài gv nhiệt tình dịch slide từ Eng-Vie thời may còn biết thêm 1 mớ từ vựng mới. không biết sem 4 tới sẽ có gì vui không. khà khà!

Túm lại mà nói... thì chất lượng tốt hơn ở cd, dh (một số trường) chỉ thiếu những môn cao siêu như cấu trúc dữ liệu, trí tuệ nhân tạo chẳng hạn... Nhưng mà yên tâm đi. Chẳng có mấy thằng từ cd, dh ra mà áp dụng những lý thuyết đó vào cv đâu... học để biết là chính. Vài năm là quên sạch đi ấy mà.

sonC0609k
01-04-2011, 22:15
Vậy bạn giải thích cái này dùm mình cái ở trên . Cái này là chất lượng của aptech ah .
================================================== ====================
TÔi ko học khóa 2007 như các bạn mới bây giờ nên tôi ko ý kiến nhiều về khóa 2007. Nhưng tôi có thể khẳng định ở HN-Aptech , khóa 2005 mà ko biết lập trình thì dù có trăm phương ngàn kế cũng ko ra được trường. Hi vọng là HN-Aptech vẫn dữ được điều này.
:)CHỉ tội mấy bác rất khá nhưng bù đầu đi làm nên ko còn thì giờ mà quay lại ôn thi.
Điều đó giải thích tại sao có tỷ lệ 4/25. Và nếu đó ko phải là chất lượng thì tôi ko biết trên thế giới này cái gì gọi là chất lượng.

numone
04-04-2011, 22:19
Aptech làm ăn chả ra làm sao

meoden8x
04-04-2011, 22:41
Aptech làm ăn chả ra làm sao ,dạy thì dạy mổi thứ 1 tí ,chả chuyên sâu về cái gì ,tui ra trường nữa năm rồi ,pass het môn rồi ,có điểm tổng kết rồi mà nó vẫn chưa cấp bằng ,Aptech chỉ lấy tiền ng khác thui ,thân ai tự lo ,đúng là khốn nạn thiệt

Haizz, học ở đâu mà chẳng thân ai người nấy lo, có phải mẫu giáo đâu mà bảo người ta vừa dạy vừa dỗ.