PDA

View Full Version : gắn cổng USb máy bị đứng .help me???

codontinhdoi
19-09-2004, 21:38
Giúp mình với ,khi máy đang chạy mình cắm cổng USb thì máy bị đứng .Còn tắt máy gắn vô trước thì máy chạy bình thường .
Và cũng máy đó lâu lâu ổ CDrom mất diện (đang chay bấm nút eject ,máy ko nhả đĩa và cũng ko báo đèn )
Xin các bác giúp đỡ mình ,
Cám ơn rất nhiều

BoyChanDoi78
26-09-2004, 01:25
Không hẳn là bị treo, mà có thể chỉ là quá chậm trong quá trình install driver cho thiết bị USB.
CDROM không bị mất nguồn mà thường là do kẹt nhông trong ổ, thử vào Explorer, nhấn chuột phải vào CD ROM và chọn Eject xem, nếu vẫn không ra thì dùng cách nóng (lấy kim châm vào lỗ eject).

ngvuanh
26-09-2004, 05:08
Coi chừng PSU bị sụt áp.

huyhoangcan
26-09-2004, 16:12
Không hẳn là bị treo, mà có thể chỉ là quá chậm trong quá trình install driver cho thiết bị USB.
CDROM không bị mất nguồn mà thường là do kẹt nhông trong ổ, thử vào Explorer, nhấn chuột phải vào CD ROM và chọn Eject xem, nếu vẫn không ra thì dùng cách nóng (lấy kim châm vào lỗ eject).

Ổ CD-rom hay bị kẹt thế lắm nhất là ổ SAMSUNG đọc thì tốt nhưng cái tội hơi ồn và hay bị kẹt, bạn có thể dùng kim để châm nóng.
Mà nếu đèn CDROM ko sáng thì có lẽ là do nguồn bị lõng cũng nên, bạn thử thay đầu nguồn bằng đầu khác thử xem.

cao boi
26-09-2004, 17:20
cái chuyện CDROM hay đứng giống máy nhà tui cũng bị ->thẳng ACTIMA ->sài dỡ hay bị kẹt dĩa tui nghi bị khô đầu hoặc khay đẩy đĩa có vấn đề

codontinhdoi
08-10-2004, 05:04
đúng là do máy chạy chậm nên khi gắn USB bị đứng máy .
Còn ổ CD mình cắm cáp nguồn khác vẫn bị ,thật khó hiểu .Nhưng chắc kệ nó .chừng nào nó bị hư nặng đem đi sửa luôn .
Cám ơn các bác đã chỉ giáo .