PDA

View Full Version : Sao không chơi game được

isa
18-09-2004, 16:18
Máy tui trước đây có cài mấy trò như need for speed undergroud hay hot puisuite nhưng không hiểu sao tự dưng bây giờ xóa đi cài lại không hiểu lúc nhấn chuột vào icon của chương trình thì máy báo là phải cho đĩa CD của chương trình vào thì mới tiếp tục được mà rõ dàng là có đĩa của nó trong đó rồi mà kể cải dùng alcohol 120 để tạo ổ ảo cũng không ăn thua, nhân tiện nếu không khắc phục được thì tôi muốn cài win 98 nữa có được không <hiện thời máy chạy winxp>

Bubbletea
18-09-2004, 20:56
Chắc nó cần cái ***** mới chơi được.......
Đương nhiên là bạn có thể cài Win 98. Nhưng mà máy của bạn chơi được NFS Underground là cũng fải khá mạnh...sao lại muốn cài 98????

isa
18-09-2004, 23:16
Chắc nó cần cái ***** mới chơi được.......
Đương nhiên là bạn có thể cài Win 98. Nhưng mà máy của bạn chơi được NFS Underground là cũng fải khá mạnh...sao lại muốn cài 98????

Thì tui thấy dùng Winxp chơi game thấy nó kén game quá nên định cài thêm Win 98 để chơi game ấy mà vả lại mấy trò như NSE hotpuisuite không dùng Crac k chỉ có số đăng kí thôi, narcar thunder 2004 cũng thế

huyhoangcan
19-09-2004, 01:03
Bạn đã uninstall đầy đủ chưa, có thể trò đó chưa được xóa hết các thông tin vẫn còn lưu trong regedit , bạn thử vào đó tìm tên của trò chơi và xóa hết thông tin thử coi...
Mà thường để chơi mấy trò này bạn cần phải cài direct3D đầy đủ đấy chứ ko nó ko chơi được đâu.

enter the matrix
19-09-2004, 10:43
XP ko kén game nh ư bạn nói đâ u ,Xp hỗ trợ chơi những ga me mới nhất rất tốt

isa
19-09-2004, 14:38
Máy cài đầy đủ đấy chứ <vào run gõ dxdiag thấy đầy đủ như game khuyến cáo mà> chỉ mỗi tội là cứ khi chơi máy bắt llà pải đưa đĩa game vào mà cái đĩa ấy cũng nằm trong đó từ lâu rồi

Bubbletea
20-09-2004, 01:00
Bạn mua cái game đó original, hay là burn lại cua người khác???
Tui cũng bị như vậy với trò WCIII, install xong hết trơn, đến lúc chơi thì nó đòi CD, mà CD thì tui vẫn còn để ở trong ổ mà. Sau đó tui tìm được cái crac k, tui copy vào trong cái folder thì chơi được....:D