PDA

View Full Version : Phuc hồi dữ liệu

abcxm
18-09-2004, 04:26
Chào các bạn !
Mình có 1 ổ cứng máy xách tay đã bị bad sector ( do mình làm rớt cái ổ cứng đó) bây giờ nó không thể khởi động vào win được nữa, nhưng mình có dữ liệu rất quý giá trong đó, mình muốn lấy dữ liệu đó ra.
Mình học về IT nhưng chưa làm vụ này lần nào cả.
Xin các bạn hãy chỉ mình cách cứu dữ liệu ( dùng phần mềm nào, thiết bị gì để hỗ trợ, cách làm )
Mình có nghe nói có thiết bị để chuyển ổ cứng of máy laptop để gắn vào PC , vậy xin hỏi thiết bị đó tên gì và giá là bao nhiêu?
Mình cảm ơn các bạn

letinhle
18-09-2004, 05:53
mình cũng bi nhu vậy nhung trường hợp này khi mình dang copy du liệu. máy báo la hu lổi vật lý. Trong cmos cũng không nhận dược luôn. Đại ca nào biết thì chỉ giùm mình với.

tuanduy
18-09-2004, 09:27
Chào các bạn !
Mình có 1 ổ cứng máy xách tay đã bị bad sector ( do mình làm rớt cái ổ cứng đó) bây giờ nó không thể khởi động vào win được nữa, nhưng mình có dữ liệu rất quý giá trong đó, mình muốn lấy dữ liệu đó ra.
Mình học về IT nhưng chưa làm vụ này lần nào cả.
Xin các bạn hãy chỉ mình cách cứu dữ liệu ( dùng phần mềm nào, thiết bị gì để hỗ trợ, cách làm )
Mình có nghe nói có thiết bị để chuyển ổ cứng of máy laptop để gắn vào PC , vậy xin hỏi thiết bị đó tên gì và giá là bao nhiêu?
Mình cảm ơn các bạn

Nếu kg khởi động vào WIN thì rất may mắn. Vì máy vẫn còn nhận ra HDD.
Vô DOS xem coi có chép gì được dữ liệu kg? Nếu dữ liệu bị mất thì thử dùng "Data Recovery" để phục hồi dữ liệu lại xem sao.
Thiết bị để gắn HDD máy laptop vô PC giá khỏang 50000 --> 100000 đồng. Thiết bị đó tên thuật ngữ là gì tôi kg biết nhưng ra ngoài chỗ bán linh kiện thì nói "Thiết bị để gắn HDD máy laptop vô PC" là người ta hiểu liền à.