PDA

View Full Version : Hỏi về cam website

Congthanh78
28-10-2002, 12:24
Mình đã cài ISA Server được rồi , nhưng bây giờ mình muốn ngăn chặn 1 website nào đó cho máy con ko vào được website mình cấm thì làm thế nào
Bạn chỉ giúp mình cách cấm 1 trang web trên server ISA nha

Timer
28-10-2002, 13:00
Cach cam khong cho truy cam mot trang nao thi lam nhu sau:
chon Muc Policy Elements --->Destination sets---> chon Creat a destination set--> muc name dat ten la ***site-->bam add
o muc Destination danh dia chi can cam vd : www.ongbuon.com roi bam OK,neu them trang nua thi cu bam add roi danh them vao
Sau do chon muc Access policy -->Site and contents rules--> Creat a site and content rule --> dat ten la cam***--> bam next
bam next --> o hang Apply this rule to chon specified destination set roi o muc name chon ***site --> bam next--> cho den finish.
khi can them mot dia chi nao de cam thi chon Policy Elements --->Destination sets---> nhap dup ***site chon the destination roi add
dia chi can cam.
thong cam Vietkey moi tieu....sorry

khongdunghang
28-10-2002, 21:12
Bài viết được gửi bởi Congthanh78
Mình đã cài ISA Server được rồi , nhưng bây giờ mình muốn ngăn chặn 1 website nào đó cho máy con ko vào được website mình cấm thì làm thế nào
Bạn chỉ giúp mình cách cấm 1 trang web trên server ISA nha

Chỉ mình với coi!
Mạng của anh cài theo wordgroup hay domain vậy?
Cấu hình ISA ra làm sao mà máy con vào net được???

Cần nhiều lắm đó!

Congthanh78
02-11-2002, 11:30
ủa mình nhớ không lầm là bạn không dụng hàng đã cài dược ISA rồi mà , sao lại còn hỏi vậy . Nếu có gì bạn mail cho mình mình sẽ giải thích cho nha email mình là : Win2k78@yahoo.com