PDA

View Full Version : Hướng dẫn cách Khóa homepage trong IE

freewarez
17-09-2004, 11:40
TT - Nếu bạn đã từng khó chịu khi bị những chương trình gián điệp đột nhập vào máy và tự tiện thay đổi homepage (trang web tự nạp khi mở IE) trỏ tới mấy website vô bổ hoặc “nhạy cảm”, hãy dùng thủ thuật này để khóa chặt homepage.

Thủ thuật này được thực hiện trực tiếp trong registry.

1. Di chuyển theo đến chuỗi sau trong registry

HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\Microsoft\Inte rnet Explorer\Control Panel

Nếu các thư mục Internet Explorer và Control Panel không hiển thị trong registry, đó là do chúng chưa tồn tại, bạn hãy tự thêm chúng vào.

a) Nhấp chuột phải lên thư mục Microsoft, nhấn New và chọn Key.

b) Đặt tên là Internet Explorer.

c) Nhấp chuột phải lên thư mục Internet Explorer, nhấn New và chọn Key.

d) Đặt tên là Control Panel.

2. Nhấp chuột phải lên thư mục Control Panel và chọn “new DWORD value”. Đặt tên lại là Homepage.

3. Nhấp chuột phải lên mục Homepage, chọn Modify và thay đổi giá trị từ “0” đến “1”.
Bây giờ bạn vào mục Options của Internet Explorer. Trang chủ của bạn đã bị khóa và không thể thay đổi nó được nữa trừ khi bạn làm ngược lại các bước đã thực hiện trong registry.

HOÀNG MINH

nguồn:http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=48247&ChannelID=67

kiepbuon_bmt
19-09-2004, 02:39
bạn có thể nói rõ là nó làm cái gì kô?

corochuonbich
19-09-2004, 02:52
Cái này khóa trang chủ của IE lại để ko đổi được (có ích cho chủ tiệm net)

sandlove
19-09-2004, 04:04
Mình làm đúng y sì như bạn nói trong bài trên, nhưng khi restart PC lại thì cái thằng searchv.com lại nhảy lại làm homepage.... Mình cũng xài spybot S&D nhưng sau khi cho S&D chạy rồi, start PC lại thì thằng searchv.com lại lên lại ! Chỉ giúp mình với Freewarez

corochuonbich
20-09-2004, 00:40
Bạn nên dùng CWShredder để diệt,nó rất công hiệu khi bị nhiễm mấy cái trang web search.Tải tại đây:h**p://www.echip.com.vn/echiproot/html/softc1.html.

ljungberg
20-09-2004, 01:01
hic khóa làm gì, nếu vào internet thì hay bị mấy trang web bắt đặt homepage lắm

hanavncom
20-09-2004, 01:32
Nếu bạn thường xuyên bị như thế thì có thế dung` 1 cái soft thay thế cho IE. Và hiện tại tôi dùng Mozilla Firefox 0.9.2 và thấy nó rất tốt, thử xem :)

letinhle
20-09-2004, 23:55
tôi cũng từng bị nhu vậy, nhưng tôi vào safe mode de diet virut thi không còn hiện tượng đó nữa.

digitalknight
21-09-2004, 10:48
Cái cách trên chỉ ngăn ngừa khách vào phần Internet Option rồi chỉnh sửa trang chủ thôi. Còn nếu những trang web hỏi khách có muốn trang đang mở là trang chủ ko thì pótay. Rồi chủ lại phải mất công sửa lại regedit để đặt trang chủ của mình.

hoangf
21-09-2004, 10:59
Cái cách trên chỉ ngăn ngừa khách vào phần Internet Option rồi chỉnh sửa trang chủ thôi

toi van khng lam duoc,co ban nao lam dupc khong vay?

hikaru12
24-09-2004, 10:34
Tui cung da bi nhu the,1 la download soft ve de diet no.Hoac la chuyen sang dung Netscape , cai nay no da co popup roi nen ko bi nhu the.Va lai cac quang cao dinh kem theo cac trang web cung deu bi chan lai het.Dung thang nay khoe hon.

cao boi
24-09-2004, 11:03
mở run->gpedit.msc->administratetive templates(cái muc dưới cùng đó ->windows component->internet explorer->chọn cái dòng " changning home page setting" nhấn nó vào rồi chọn lại home page mình thích rồi disable ->oki
cách này bảo đảm chả có đứa nào phá dựoc

hoangf
25-09-2004, 01:37
mở run->gpedit.msc->administratetive templates(cái muc dưới cùng đó ->windows component->internet explorer->chọn cái dòng " changning home page setting" nhấn nó vào rồi chọn lại home page mình thích rồi disable ->oki
cách này bảo đảm chả có đứa nào phá dựoc

bạn hướng dẫn thêm được không?Trong may toi ngoi kho có"changning home page setting"

thienhongtyty
23-01-2009, 00:58
mình cám ơn các bạn nhiều lắm.Cả bạn hỏi lẫn bạn trả lời vì bạn hỏi đúng như điều mình muốn hỏi. Còn bạn trả lời giải đáp rất cặn kẽ câu hỏi và mình đã làm được rồi.
thanks