PDA

View Full Version : Facebook bị hack.

Tôi iu VN
02-02-2011, 18:03
Chào các bác!

Tài khoản FB của em bị một thằng Pakistan hack và lấy mất quyền đăng nhập, lấy mất một hai trang fan pages do em tạo. Và nó post những cái vớ vẩn lên tường. Em đã lấy lại được tài khoản bằng cách dùng mail phục hồi. Tuy nhiên vẫn mất quyền admin trang kia. Các bác biết làm sao để lấy lại được không, xin chỉ giúp! Thanks, chúc các bác năm mới an khang thịnh vượng!

soi_bitmat.biz
02-02-2011, 18:14
Chà dân Pakistan là Ấn Độ cũ đấy, cũng giỏi công nghệ lém, bác chơi thì lựa người chứ, em hok bít cách giúp bác chỉ an ủi thui..~_~

Tôi iu VN
02-02-2011, 19:03
Đâu có, không hề có nó trong danh sách bạn bè. Hôm nay, sau khi phục hồi được đăng nhập vào thì thấy nó nằm chềnh ềnh ra đó. Dù trước đó đã setting privacy rất cẩn thận, block người lạ add, không cho người lạ nhìn profile, không cho người lạ search ... Mịa nó, không hiểu sao nó biết mình mà hack.

yahooo
02-02-2011, 19:55
Coi chừng bị trojan trên máy tính bác, quét virus cẩn thận.

google.co.uk
03-02-2011, 07:13
có khi dính keylog chứ đâu dễ gì nói hack là hack đâu bác :), quét lại cẩn thận xem sao

vinhmx
03-02-2011, 12:29
Dao này có một số tài khoản sữ dụng tài khoản tiếng nga hay ukraina gì đó hay đi farm link ở các diễn đàn lắm . Hôm bữa ở ddth cũng thấy topic tiếng nga không

kenny_chicken
03-02-2011, 22:41
Chủ thớt giật cái tít kinh vãi linh hồn, không biết bảo vệ acc là 1 cái tội đó.

Tôi iu VN
04-02-2011, 14:42
Chủ thớt giật cái tít kinh vãi linh hồn, không biết bảo vệ acc là 1 cái tội đó.

Thì cứ nghĩ Facebook của tớ, đáng nhẽ phải là "FB của tớ bị hack", mà vừa mất FB xong, hơi lo lo, ai để ý được tiêu đề. Hoàn toàn không phải là tớ muốn giật tít nhé; năm mới bác nói thế là mất quan điểm; mất account thật, nhưng nó chưa đổi mail đăng nhập nên vẫn có thể lấy lại mật khẩu (mới) khi yêu cầu facebook gửi link thay mật khẩu tới mail (Trước đó e set privacy kỹ càng như e kể ở trên, tuy nhiên đặt pass đơn giản, nhưng cũng không phải kiểu 123456). Mà trước đó không hề có nó trong friend list nhưng khi vào được FB thì thấy nó chềnh ềnh trong friend list. Còn trang fanpage thì nó remove quyền admin của e đi, nhưng nó mới trả lại. Vậy thử hỏi (1) nó không hack FB của e thì làm sao nó lại nằm chềnh ềnh trong FB của e, friend list chỉ có vài người nên hiển nhiên là e không nhầm là có add nó hay không. Và (2) nếu nó không vào được FB của e thì làm sao nó set quyền admin page cho nó và rồi sau đó remove quyền admin của e hả các bác? Còn vụ nó trả lại page là do e bảo nó trả lại. Lúc đầu tớ add mấy đứa friends có trong friend list của nó và hỏi nó có quen thằng chó đó không và nhờ nó bảo thằng kia trả lại page. Hehe, chắc tại FB của e e tương cái ảnh profile một em ngon ngon, xinh tươi nên cậu vô chat lấy chat để với e, đúng là bọn nó thằng nào thấy gái mắt cũng sáng lên như ae mình nhỉ, he he. Và chat một hồi cậu bảo đã bảo thằng kia trả lại page, một lúc sau cậu hỏi: Are you a girl? Ka ka, e bảo: I'm a MAN :D Thằng kia lúc trả còn ra điều kiện:
- I'll return it to ya on one thing.
- On what?
- I want you to be my friend. (Friend sư cụ nó chứ :D)
- Sure :D
- Ok, you got your pages back. Và e đã lấy lại được những thứ đã mất, rồi block cụ nó luôn, friend cái mịa gì.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có khi dính keylog chứ đâu dễ gì nói hack là hack đâu bác :), quét lại cẩn thận xem sao

Có lẽ thế, tớ hay lướt net, download. Dùng Avast Free mà quẹt cũng ra vài con, cộng thêm máy tình không update và hay bị treo nên đã recover lại, giờ thì ok, cài thêm quả Deepfreeze rồi cho chắc ăn :D

kenny_chicken
04-02-2011, 15:35
Buồn cười thật, bạn bị lộ thông tin cá nhân rồi đổ thừa FB bị hack mà còn ngụy biện chống chế nữa. Chính bạn đã thừa nhận đó thôi.

Có lẽ thế, tớ hay lướt net, download. Dùng Avast Free mà quẹt cũng ra vài con, cộng thêm máy tình không update và hay bị treo nên đã recover lại, giờ thì ok, cài thêm quả Deepfreeze rồi cho chắc ăn
PS: FB mà bị hack thì các trung thần của FB làm ầm lên rồi chứ ko có yên ả như dòng sông đâu bạn hiền. Đề nghị bạn edit lại cái title là 'tài khoản facebook bị hack' có hợp lý hơn. Mấy chuyện này cũng na ná như mấy vụ acc yahoo bị thuổng bởi trojan, fake login roài đổ thừa yahoo bị hạck =))

star215
04-02-2011, 17:38
Có thể do Facebook bị chặn nên xài mấy cái dns,proxy rất nguy hiểm!!!

Tôi iu VN
04-02-2011, 21:54
Buồn cười thật, bạn bị lộ thông tin cá nhân rồi đổ thừa FB bị hack mà còn ngụy biện chống chế nữa. Chính bạn đã thừa nhận đó thôi.

PS: FB mà bị hack thì các trung thần của FB làm ầm lên rồi chứ ko có yên ả như dòng sông đâu bạn hiền. Đề nghị bạn edit lại cái title là 'tài khoản facebook bị hack' có hợp lý hơn. Mấy chuyện này cũng na ná như mấy vụ acc yahoo bị thuổng bởi trojan, fake login roài đổ thừa yahoo bị hạck =))

Ủa, tớ đã nói ở trên, tớ set privacy:
1. Disable search dù có biết email (trong khi thằng đó hoàn toàn không biết tớ, và mail đó to chỉ dùng để vào mỗi trang FB)
2. Disable chức năng add bạn bè từ người lạ.
3. Set toàn bộ các thứ trong account ở chế độ: Only me (Wall thì cho friends xem, mà friends list chỉ có vài người, không có nc ngoài).

Sau khi mất Account, lấy lại bằng yêu cầu FB gửi mail reset PW, những mất page không biết làm gì ngồi gõ google và tải về mấy cái FB Hack, nên virus từ đây mà ra, trước đó thường thường mỗi tuần quẹt virus một hai lần đều không có; hay có con nào lẩn được khỏi bị quẹt thì tớ chịu.

1. Tiêu đề đã edit lại trước post trên của bạn, bạn xem lại nhé; nhưng hiện ở box vẫn là tiêu đề cũ; cái này tớ bó tay.
2. Bạn đừng nói chống chế gì nhé; chống chế ai, để làm gì? Nghĩ đầu năm tớ tạo tin giật để thu hút chú ý? Để làm gì? Xin thưa với bạn, nếu mục đích khi mình viết thread này là như vậy thì mình không bằng con cầy nhà bạn!

Tóm lại giờ tớ đã lấy lại được account và page; bị hack hay là bị gì thì không còn quan trọng với mình. Bác admin có thể close hoặc xóa hộ em thread này được không ạ (xóa được thì tốt hơn), thanks bác!

duykhuong-it
05-02-2011, 18:34
vào facebook bằng cách àno thế. bác nào ranh chỉ em vào cái. liênla5c với em: yahoo: thiensuvodanh182000

mrphantuan
05-02-2011, 18:48

Em thấy bác này nói đúng nè :) hi

thienanhvu
06-02-2011, 03:48
facebook không dễ hack đâu, quét virut máy đi nhé

Tân Gà Pro
07-02-2011, 09:56
nó share quyền admin trang fan của bạn sang các nick của nó làm admin trang fan, nên bạn đã mất hẳn trang fan đó rồi

addme
08-02-2011, 23:21
Có thể do Facebook bị chặn nên xài mấy cái dns,proxy rất nguy hiểm!!!

rất có thể, không nên sử dụng free proxy để đăng nhập tài khoảng email,paypal...

pehack
09-02-2011, 00:10
Facebook cung cấp tính năng giúp bạn có thể kiểm tra các lần đăng nhập gần nhất, từ đó bạn có thể xác định xem một ai đó đã sử dụng tài khoản của bạn để đăng nhập vào từ một nơi khác, hoặc cũng có thể bạn đã để chế độ “nhớ mật khẩu” ở một máy tính nào đó. Để truy cập vào tính năng này bạn vào Account Settings.

Nhận thông báo khi có thiết bị mới đăng nhập vào tài khoản
Cũng từ trong giao diện Account Security bạn sẽ thấy có mục “Login Notification”. Chọn “On” để Facebook gửi sms hoặc email thông báo nếu phát hiện một thiết bị mới đăng nhập vào tài khoản của bạn. Tính năng này cho phép bạn chủ động đối phó với các rủi ro tiềm tàng.

Nếu tài khoản Facebook đã bị hack
Trong trường hợp phát hiện tài khoản bị hack mà bạn không truy cập được nữa thì việc đầu tiên cần làm là thiết lập lại mật khẩu.

Tuy nhiên

1. Nếu tài khoản email dùng để đăng nhập Facebook cũng đã bị chiếm bởi một người khác, bạn có thể tìm cách lấy lại tài khoản Facebook ở đây.
2. Nếu tài khoản email dùng để đăng nhập Facebook bị thay đổi bởi một người khác (ví dụ hacker chiếm tài khoản Facebook của bạn và đổi địa chỉ email đăng nhập), bạn có thể tìm giải pháp khắc phục ở đây.
3. Và nếu như tài khoản của bạn gửi tin nhắn spam đến bạn bè thì tốt nhất bạn nên kiểm tra virus, malware máy tính mà bạn sử dụng để đăng nhập vào Facebook.

Tất nhiên trong mọi trường hợp phòng bệnh lúc nào cũng tốt hơn chữa bệnh. Chính vì vậy đê luôn chủ động trong mọi tình huống bạn nên tham khảo trước những hỗ trợ về bảo mật của Facebook.
Xem thứ nhé bạn...mình chỉ biết có thế này thui

mjnhkata
09-02-2011, 10:37
cái tít này giật kinh người ... cái này lỗi đa phần tại bạn thôi chứ FB chẳng có lỗi hay bị hack gì cả đâu.

salesonline
09-02-2011, 11:18
nhưng hôm trước bị hack rồi tung tin là đóng cửa facebook đó thôi, đúng không các bac, em nghe nói vậy

fpt89
10-02-2011, 14:00
e cũng mấy lần phải làm xác nhận để lấy lại tài khoản, k biết FB bị làm sao nữa

ngọc quý
25-02-2011, 16:41
Mình vừa bị mất trang fan pages vào ngày 18/2/2011. Chẳng hiểu sao bị mất quyền admin trang nữa, ai biết về vấn đề này, xin giúp mình nhé. Mình không biết làm thế nào cả. :(

Cảm ơn các bác rất nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn Pehack ơi! Mình đọc rồi, nhưng xem đoạn này "2. Nếu tài khoản email dùng để đăng nhập Facebook bị thay đổi bởi một người khác (ví dụ hacker chiếm tài khoản Facebook của bạn và đổi địa chỉ email đăng nhập), bạn có thể tìm giải pháp khắc phục ở đây." khắc phục ở đây là ở đâu???
Giúp mình nhé, cảm ơn bạn rất nhiều!

Tôi iu VN
03-03-2011, 06:03
Ủa, các bác chưa close topic hộ e à?

@ngọc quý: Hết hy vọng, trừ khi bạn có thể biết đứa nào và đủ khả năng để hack lại đứa nào dó đã cướp quyền admin. Của mình là do tài khoản mình chỉ có vài friends và không có "kẻ lạ mặt" trong danh sách friends; nhưng sau khi bị mất thì lại có nó trong danh sách friends của tài khoản của FB của mình. Và fan page chỉ toàn người Việt. Sau khi dùng email lập lại password, dựa vào điều trên mình xem profile của nó và thấy co fan page trong favorite pages của nó; nên mình mới biết nó đã chiếm quyền admin. Tuy nhiên fan page của mình không có tác dụng gì đối với nó nên nó đã trả lại sau khi mình bảo nó trả. Nên nếu fan page của bạn mà có tác dụng với nó thì còn lâu mới lấy lại được, chia buồn với bạn, cảm giác bị "cướp" thật bực bội. Các bác khác cứ nói FB bảo mật tốt, vậy vụ fan page của chủ FB bị hack (như báo nói) như các báo đưa tin thì các bác giải thích ra sao?!

Mà các bác mods hãy close hoặc xóa cái topic này hộ e phát! Thanks!

seo_newbie
03-03-2011, 08:53
Hack facebook cái topic vừa nhìn qua là đã không tin rồi. Nếu bạn không biết chắc chắc thì đừng nên nói bừa nhé. Ở trời tây là bạn có chuyện rồi đấy.

Tôi iu VN
12-03-2013, 23:45
Hack facebook cái topic vừa nhìn qua là đã không tin rồi. Nếu bạn không biết chắc chắc thì đừng nên nói bừa nhé. Ở trời tây là bạn có chuyện rồi đấy.

Chú không biết thì im đi cho anh nhờ!!

Thằng cu đó anh đã liên lạc được với nó, và yêu cầu nó set trả lại quyền Admin cho anh đây đối với trang fanpage đó.

Việc này cách đây vài năm rồi, lâu anh không vào đây.

Tôi iu VN
12-03-2013, 23:48

Thằng cu đó anh đã liên lạc được với nó, và yêu cầu nó set trả lại quyền Admin cho anh đây đối với trang fanpage đó.

À, mà từ đó đến giờ, anh đều ở "trời tây" mà chú!!

nino
13-03-2013, 14:36

À, mà từ đó đến giờ, anh đều ở "trời tây" mà chú!!

trời ạ, chiện cách đây cả 2 năm mà bác còn đào lên cự nự nữa mần chi :no: