PDA

View Full Version : AOL or NetZero

leesony12
16-09-2004, 15:06
Mình không biết nên chọn internet nào bây giờ, các huynh có kinh nghiệp gì về sữ dụng Aol và NetZero thì nói cho đệ nghe nhé.....Thanks

hongbietgihet
16-09-2004, 16:40
2 thằng này dở ngang nhau, ban nen su dung DSL vi bay gio re lam roi, 26/month, nhung neu ko co dieu kien, ban nen su dung sbcyahoo dial up, nen ky hop dong nam, ban se huong gia 19usd/thang va xai rat tot.

Tuy nhien, neu co dieu kien, ban nen su dung DSL thi tien hon, vi ban co the xai DSL tai nha, ngoai ra ban co mot account internet dial xai mien phi tren toan nuoc My. va 10 hop mail sbc, rieng hop mail chinh thi toi 2 Gb

leesony12
16-09-2004, 19:11
Huynh có thễ nói rõ các chức năng của Aol, netzero, dsl, sbcyahoo và cox được không, như vậy đệ có thễ so sánh một cách cụ thễ!!!!!!!!Thanks

hongbietgihet
17-09-2004, 04:14
về cox, mình chưa xài nên ko biết

con lai so sánh để bạn dễ thấy

ISP giá cả account thêm tốc độ trình duyệt

AOL dial up 23.99usd/mo 8>x>1 45kbps AOL
(hop dong 1 nam)

zero dial up 10-15usd/mo 0 40kbps netzero

sbc dial up 20/mo 11 45kbps internet explorer
(hop dong 1 nam)

sbc dsl 27usd/mo 11 700kbps-1.5mbps (nt)
(hop dong 1 nam)

Tuoi*Thi*Tham
20-09-2004, 16:47
★ Bến đấy có Cable ko? Cài cable cho sướng. Download >2Mbytes/giây!

benny
22-09-2004, 00:18
theo toi thi choi thang net zero nhanh hon ti' xiu', ma cai' thang aol thi duoc hon, toi cai' no' bi. qua?ng ca'o hoi bi. nhieu. DSL thi SBC la duoc nha't re ma nhanh, con cable thi` tui. Cox to'c do cua no' cham nhat la 4mb/s plan ma'c hon thi 5mb/s tro len, co gi ban cu vao www.cox.com ma coi thu. theo tui thi choi cable cho da~ coi phim cung suo'ng.

sorry, cai' computer nay` khong type duoc tie'ng viet. mod co' ra?nh thi` su?a cho mi`nh vo'i he'n

Tuoi*Thi*Tham
22-09-2004, 08:33
Ko liên quan đến máy tính mà liên quan đên trình duyệt của bạn thôi! Nếu là IE thì sẽ gõ được!

alann
22-09-2004, 13:30
DSL tùy mổi nơi giá mổi khác. Ở chổ tôi ở không có giá $26/tháng đâu. Mà là $30 + taxes ~ $40/tháng. Bạn nào ở Mỹ thì biết thuế má thế nào mà.

Theo tôi nếu bạn rành về cách xài Internet thì nên dùng Netzero cho rẻ ($10/tháng) cho dial-up, tội chi mà phải dùng AOL trả tới hơn $20/tháng mà toàn là quảng cáo đầy trên màn hình. AOL tuy dể xài vì nó tạo buttons tiện lợi cho người không biết nhiều về computer. Internet ở nhà chỉ xài được vài tiếng đồng hồ ban tối (có khi không xài) sau khi mệt nhọc đi làm về + weekend. Không bỏ công tốn chi nhiều tiền...

Cable internet tốc độ rất nhanh, lý tưởng cho ai thường download movies, nhạc, software v.v., nếu dư dả, tốt nhất dùng nó. Giá = $50 + taxes ~ $60. Nếu gia đình có nhiều người dùng, có thể setup Network và chia sẽ tiền phí.

...my 2-cent opinion,

phuongtay
24-10-2004, 23:02
DSL tùy mổi nơi giá mổi khác. Ở chổ tôi ở không có giá $26/tháng đâu. Mà là $30 + taxes ~ $40/tháng. Bạn nào ở Mỹ thì biết thuế má thế nào mà.

Theo tôi nếu bạn rành về cách xài Internet thì nên dùng Netzero cho rẻ ($10/tháng) cho dial-up, tội chi mà phải dùng AOL trả tới hơn $20/tháng mà toàn là quảng cáo đầy trên màn hình. AOL tuy dể xài vì nó tạo buttons tiện lợi cho người không biết nhiều về computer. Internet ở nhà chỉ xài được vài tiếng đồng hồ ban tối (có khi không xài) sau khi mệt nhọc đi làm về + weekend. Không bỏ công tốn chi nhiều tiền...

Cable internet tốc độ rất nhanh, lý tưởng cho ai thường download movies, nhạc, software v.v., nếu dư dả, tốt nhất dùng nó. Giá = $50 + taxes ~ $60. Nếu gia đình có nhiều người dùng, có thể setup Network và chia sẽ tiền phí.

...my 2-cent opinion,
Tôi đồng ý với ý kiến này,... theo tôi thì đừng xài sbcDSl của yahoo. quá dở, ngày thường thì tốt lắm, lúc mưa bão thì lúc được lúc không ,thiệt là bực mình

congvv99
21-02-2006, 10:03
Các Bác ơi ! tôi xài NETZERo nhưng hôm nay mác cái lổi này nhe !Lúc minh Connet dể dùng thì bị báo lỗi "Unable to connect Netzero Voice Service" các bác xem hình nhé ! nếu bác nào dã từng mắc va dã fix dược thì giúp mình với nhe ! (P/S cứ mỗi lần lỗi như vậy tôi cài lại con WINDOWS lại xài okie ) Thanks Alot !!