PDA

View Full Version : Làm sao để chép file mình muốn vào thư mục bất kỳ mình chọn

NgocHien
27-10-2002, 23:51
Chào các bạn, cho mình hỏi, giả sử mình có 2 file sinhvien.mdb và file huongdan.txt, mình muốn viết 1 chương trình nhỏ là run.exe,
- Bây giờ mình mang file run.exe qua máy khác sau khi chạy chương trình thì nó sẽ tự động cài file sinhvien.mdb và huongdan.txt vào thư mục c:/ABC, Vậy mình phải làm sao ?, mong các bạn giúp đỡ, mình cần gấp lắm. Cảm ơn đã đọc bài của mình

Email của mình là: blacktulip253@yahoo.com mong học hỏi từ các bạn

White_Rose
28-10-2002, 01:20
Chọn project -> References...
tìm Microsoft Scripting Runtime, check vào ô bên trái, OK

đoạn mã sau để copy

Dim fso As Scripting.FileSystemObject
Set fso = New Scripting.FileSystemObject
fso.CopyFile app.path & "\" & "sinhvien.mdb", "c:\ABC\sinhvien.mdb", True 'True cho ghi đè, False thì không cho
Set fso = Nothing

Hoặc nếu không thì dùng cách cổ điển

FileCopy app.path & "\" & "sinhvien.mdb", "c:\ABC\sinhvien.mdb"

NgocHien
28-10-2002, 01:29
Cảm ơn anh nhiều, em đang học lớp 10, muốn làm CT bằng VB, có gì sau này anh giúp đỡ thêm nha

Nicky
28-10-2002, 16:13
Bạn đến chỗ này thử http://coolcode4you.fateback.com
Chúc thành công !

KEM_WALL
28-10-2002, 18:08
Này bạn gì đó ui
mai mốt nhờ vả thì đừng wá lịch sự như vậy chớ "cảm ơn","nha"
walls ngồi nhình mấy dòng chữ mà quên ăn kem, làm chảy hết.
đùa tí thui, mai mốt có gì mà walls có thể giúp thì cứ nói ha ;)

IRON
28-10-2002, 18:55
hà, hà cái này có thể giúp cho mấy con virus của tớ tự động chép vào rồi. À, có ai biết cách sau khi chạy file setup.exe xong thì chương trình tự động xoá các file cài đặt không vậy?

White_Rose
28-10-2002, 19:08
Có hai cách tất cả.
Cách 1 là tạo ra 1 file batch để làm việc này.
Cách 2 là bạn dùng một lời gọi API đển bảo hệ thống "tìm và diệt":D

Nicky
29-10-2002, 20:18
Hoặc là tự mình viết chương trình Setup lúc đó muốn làm gì thì làm nhưng mà nếu là Virus thì cần gì cài đặt, chỉ một file là ok thôi mừ.
Hey...IRON cho Nicky xem thử cái con Vidút của IRON được không ????

dtt_vn
29-10-2002, 20:27
Mèn ơi, sao mà bạn NgocHien chạy tùm lum tà la hết vậy. Hết bên Vovisoft rồi lại bên đây. Hết sẩy nghen. Thấy bạn cảm ơn mà tui động lòng quá mèn đét ơi. Mai mốt có gì thì "meo" cho tui đi ( Tui hổng có khóa profile, cứ thoải mái ). để tui nghe lời cảm ơn. hêhê

IRON
30-10-2002, 16:32
To nicky: bạn muốn xem, chờ nhé, để mình sửa máy xong rồi gửi riêng bạn , được không ?

Nicky
30-10-2002, 17:49
Cảm ơn IRON nhé ! Nhưng IRON viết bằng gì, VB thì hay wé ! Nhưng mà VB thì viết vậy thôi chứ muốn viết Vidút thì VB làm sao phát tán được, Rite ? Thx !!!

IRON
31-10-2002, 10:21
Thực ra cũng không gọi là virus được , mà chỉ gọi là nghịch chút chơi. Tớ sẽ đưa cậu sau nhưng cẩn thận nhé, vì tớ không viết những thứ nhẹ tay đâu.
Chán quá vẫn chưa mua được màn hình second hand nên không có máy để xài

NgocHien
31-10-2002, 12:36
Cứu em với, nhanh lên mấy anh ơi

http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=5007