PDA

View Full Version : Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!chet em roi!!!

format1983
15-09-2004, 09:09
Cho minh hoi kohieu sao may minh dao nay cu vao mot luc chay 1 chuong trinh nao do thi bi treo cung luon. Nhung khi khoi dong lai thi rat kho , minhvao cmos nhung luc thoat ra ngoai khong the naoseve vao duoc . Minh da format o C de cai lai nhung khi bat may len thi chi bao : Copyright(C) 1999-2000 Intel corporation. All Rights Reserved. Minh khoi dong lai cung vay chi hien len moi chu do. minh phai tat may di de mot luc roi bat lai , co luc duoc thi co thong bao: Primary IDE channel no 80 conductor cable installed.
MOng cac bac giup em voi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! , so wa' em ko kip viet co dau

huyhoangcan
15-09-2004, 10:17
Máy của bạn dùng 1 lúc thì chết cứng thường dễ CPU của bạn tản nhiệt chưa tốt, bạn thử coi lại xem quạt CPU của bạn có chạy không thế, thép tản nhiệt cho CPU có nóng quá không...
Còn máy của bạn thì tui nghỉ là main của bạn có vấn đề rồi đấy, bạn đem ra tiệm bảo hành cho rồi.
Còn dòng chữ : Copyright(C) 1999-2000 Intel corporation. All Rights Reserved chỉ là giới thiệu của main Intel thôi.
Còn Primary IDE channel no 80 conductor cable installed : thì có lẽ là bạn dùng cáp không phải 80 sợi dành cho ổ cứng mà dùng cáp 40 sợi. Hoặc có thể cáp của bạn bị hư rôi.

format1983
15-09-2004, 10:49
Em cung nghi la vay . Nhung con chuyen nay nua em muon hoi la ko hieu tai sao khi cai winxp khi chuong trinh setup chay xong luc no doi khoi dong lai nhung ma ko hieu sao la may em ko the nao tu khoi dong lai duoc no chet luon ma den bao nguon voi o cung van sang . Lam em ko the nao cai duoc win moi , chan kinh khung cac bac oi co gang giup em di !!!!!!!!!

tuanduy
15-09-2004, 10:56
Tại CPU qúa nóng nên kg chạy tiếp được nữa. Một số Main xịn thì tự động tắt nguồn, kg cho mở lên liền, phải đợi khỏang 15 phút cho CPU nguộii bớt mới cho bạn kích hoạt nguồn. Có lẽ CPU FAN bị hư hay yếu, nên thay đi.

HDD bạn tốc độ 100 mà bạn gắn dây cáp 40pin nên tốc độ HDD của bạn chỉ có 33 nên máy tính bạn báo cho bạn biết đó thôi. Kg có lỗi gì hết. Ra mua dây cáp 80pin về gắn là hết báo lỗi liền.