PDA

View Full Version : Cho hỏi các cao thủ.......

Henry2003_novice
13-09-2004, 15:25
Các bác cao thủ có cách nào làm cho 2 card sound có thể sử dụng đồng thời với nhau không? Ví dụ tôi có một card soundMax tích hợp trong main và một là creative. Tôi muốn cả hai cùng phát âm thanh khi mở nhạc trong win.

Bubbletea
14-09-2004, 08:55
Tui nghĩ là ko được đâu.....

Empty_heart
15-09-2004, 01:34
bạn có thể cắm 2 cái SoundCard, Trong phần Sound And multimedia [ trong Control Panel ] bạn chỉ có thể Active 1 cái thôi...

Nhưng cắm 2 cái để làm gì ? Nếu muốn xài nhiều Speaker thì mua dây chữ Y chia làm 2 làm 3 ra mà xài ?

PS: Cắm càng nhiều thiết bị PCI thì sẽ tốn nhiều tài nguyên hệ thống [ Pc ==> Rùa ]

wittymelody
15-09-2004, 10:36
Mún 2 soundcard cùng hoạt động 1 lúc thì cũng ko phải ko có cách. Bác làm dzị nè: đầu tiên active 1 cái trước (giả sử là cái onboard đi) sau đó bác chạy soft nghe nhạc hay coi film dzì đó là tùy bác. Sau khi tín hiệu bắt đầu ra sound card onboard rùi, bác lại active cái Creative rùi lại chạy soft nghe nhạc khác cái đã chạy bên trên. Thế là cả 2 soundcard cùng phát âm thanh rùi.
Nhưng tui khuyên bác chẳng nên làm ba cái chuyện dài dòng này vì nó thật "hơi bị bất bình thường", tốt nhất là dùng lineout chữ Y thì tốt hơn, còn ko thì cái onboard cho Headphone còn cái Creative để cho cái Speaker .... hehehe .....

Hans Voralberg
16-09-2004, 07:13
Lúc bạn activate cái onboard rồi mà còn activate tiếp cái Creative được mới hay á, làm sao vậy chỉ tui với nào.

hnbt
16-09-2004, 09:58
Các bác cao thủ có cách nào làm cho 2 card sound có thể sử dụng đồng thời với nhau không? Ví dụ tôi có một card soundMax tích hợp trong main và một là creative. Tôi muốn cả hai cùng phát âm thanh khi mở nhạc trong win.
Không thể được ....................30

Nguyen Tan Thanh
17-09-2004, 06:59
Bạn đòi hỏi có vẻ như hơi vô lý đó, mình nghĩ bạn nên mua thêm 1 cái màn hình nữa, rồi chơi hai màn hình cho 01 vi tính để mình thì làm việc, còn những người khác trong gia đình xem phim, ca nhạc... mới không "đụng", chứ âm thanh thì không thể vừa nghe nhạc MP3 vừa xem ca nhạc VCD được đâu!

hacklong
17-09-2004, 07:04
bạn có thấy ai lái 1 lúc 2 chiếc xe chưa?thì sound card cũng thế thui,làm gì thì làm cũng chỉ chạy đc 1 trong 2 món thui
good luck