PDA

View Full Version : card nvidia bi artifact co cach nao cuu chua khong

ducphat
13-09-2004, 10:53
Do oc mau me qua nen ket qua la cai ti4600 cua em bi artifact te tua (dien ta ra la tinh trang card bi giut, rang cua, meo mo tum lum do oc qua mang do ma) da thu tat may, khoi dong lai va ca lay ra rap vo may khac nhung van y nhu cu==>no hu that roi.
Do chua tung bi truong hop nay nen chang biet giai quyet ra sao, con nay lai la hang xach tay nen khong co bao hanh, vay bac nao biet cach sua chua thi chi cho em voi nhe, update va cai lai bios co giai quyet duoc khong nhi?
Neu khong sua bang bios hay soft duoc thi ai biet cho sua chi gium em luon nhe, cam on truoc, no hu luon chac khoc mat, hic

lkt1827
14-09-2004, 01:24
bạn không nói rõ là do bạn OC cách nào? cách OC thẳng trong ROM hay chỉ là OC bằng soft? như riva tuner? nếu OC thằng BIOS thì bạn có thể nap file rom cũ trước khi chỉnh lại. còn nếu OC soft tới khi bị xé hình luôn thì chỉ còn nước để cái card đó nhìn ngắm cho vui thôi chứ không sửa được đâu.

Trước khi OC bạn có chuẩn bị giải nhiệt cho nó chưa?

Titanxxx
14-09-2004, 08:38
Do oc mau me qua nen ket qua la cai ti4600 cua em bi artifact te tua (dien ta ra la tinh trang card bi giut, rang cua, meo mo tum lum do oc qua mang do ma) da thu tat may, khoi dong lai va ca lay ra rap vo may khac nhung van y nhu cu==>no hu that roi.
Do chua tung bi truong hop nay nen chang biet giai quyet ra sao, con nay lai la hang xach tay nen khong co bao hanh, vay bac nao biet cach sua chua thi chi cho em voi nhe, update va cai lai bios co giai quyet duoc khong nhi?
Neu khong sua bang bios hay soft duoc thi ai biet cho sua chi gium em luon nhe, cam on truoc, no hu luon chac khoc mat, hic
Tình trạng artifact từa lưa như pác gặp phải là do vid mem đã bị rác , do OC quá tay nên đã bị vĩnh viễn gòi . Cái này thì pó tay . Nếu như có flash bios thì thử flash lại bios default cho nó xem .

bighead
17-09-2004, 00:59
Thử tăng cường giỉa nhiệy cho nó xem sao ? Có khi nó hết đó. Tui cũng có 1 cái Geforce 2 bị như zậy rồi tui gắn thêm quạt cho nó tự nhiên nó hết --> bán gấp rồi !!!

Còn cách hay nhất là mua cái card khác !!!!!!