PDA

View Full Version : nước sôi cân hạ nhiêt gấp

fallingrain
13-09-2004, 04:54
các sư huynh ,sư đệ ơi !!!
làm ơn ra tay cứu tui với
số là thế này : tui có hứa với bạn gái sẽ làm cho nàng một đĩa CD ( do tự tay tui làm cơ)
thế nhưng : tui hoàn toàn không biết một tí tẹo tèo teo về cách in đĩa cả
Anh em làm ơn chữa cháy hộ tui nhá (cố gắng nói từ khâu chuẩn bị,đến khâu thực hiện ) nói chung tất tần tật ( từ A -----------> Z) luôn nhé
cảm ơn anh em nhiều
HOPE AND WAIT

Bubbletea
13-09-2004, 07:05
Pa muốn copy CD hay là làm cái CD cover, nói rõ chút coi....

fallingrain
13-09-2004, 08:45
em muốn in một số bài hát đã được chọn lọc , save dưới dạng file , sau đó in vào đĩa CD>nhưng cách làm như thế nào thì em MÙ TỊT
>các huynh đệ làm ơn chỉ giúp các công đoạn trên ( tất cả từ việc downloud từ internet ,save dưới dạng file,rồi cả cách in nữa chứ .................nói chung là tất cả ,không chừa một chi tiết nhỏ nào)
nếu chọn ổ ghi thi mình nên chọn loại nào để đạt chất lượng tốt nhất
phần mềm nào hỗ trợ tốt nhất cho việc in
Tiện thể anh em làm ơn chỉ giáo thêm cách copy đĩa và cover nhé

CẢM ƠN ANH EM NHIỀU
HOPE AND WAIT

fantastic
13-09-2004, 08:52
Bạn nói thế mình cũng chưa hiểu ý bạn lắm.
CD burning là ghi đĩa CD, là đưa nội dung, chép bài hát dzô 1 cái CD
CD cover là bìa đĩa CD, mấ tờ giấy làm bìa cho CD thêm đẹp mã.
Không biết ý bạn là sao? Ghi đĩa CD hay là làm bìa?

Bubbletea
13-09-2004, 09:28
Ah`, bây giờ thì hiểu rồi. Cha này mốn cả hai, vừa thâu nhạc và làm cái cover lun.
Đầu tiên là tìm cái Nero về, install dzô máy. trong đó có hết, từ copy cd cho tới làm cover...

kiddo
13-09-2004, 09:34
muốn làm 1 cd thì cần có ổ ghi cd (asus or samsung đều good)
nên dùng Nero burning để làm, tất cả các file audio khi dùng nero sẽ tự động chuỵển định dạng bro cứ yên tâm chỉ việc drap and drop thui
chúc lấy lòng được người iu (cách này tui sài hoài nên rành lém...hehehehe)

cao boi
13-09-2004, 13:44
hà hà tội nghiệp chưa
cho hỏi trước ,nhà u có cái ổ ghi chưa ,có thì phẻ không thì không sao cả
thứ 2 cái đĩa đó tặng bạn gái ,mà tính cái đĩa đó bỏ vào máy tính để xem hay là bỏ vào cái đầu đĩa đề coi
nếu nhà u chưa có đầu đĩa thì làm trong ổ cứng rồi mang ra dich vu vi tinh cho ho dánh ra cái đĩa CD ,còn có rồi thì khỏe ,
thứ 2 : nên chép cách file nhạc để chơi trên vitính ->đỡ vất vả hơn nhìu . Chuyển các file nhạc từ CD sang dạng mp3 ,hoặc WMA
còn chưyễn cách nào thì dùng herosoft3000 ,hoặc jetaudio 6.0 để làm thì dễ hơn
khi nào chép đủ các bản nhạc rồi thì mang ra tiệm cho người ta dánh ra đĩa á

enter the matrix
14-09-2004, 01:30
Trời ạ, nếu muốn làm vậy thì dùng Nero Burn để ghi đĩa
CÒn làm Cover thì có thể dùng Nero Cover(có trong bộ NEro) để tạo cover, nhưng các cover của Nero ko đẹp, có thể làm trong Word rùi in ra giấy màu, cắt ra và gián lên CD là xong thui mà

fantastic
14-09-2004, 08:50
Nếu có điều kiện thì đừng ghi = CD tròn bình thường mà ghi = CD màu mè hoa lá cành (hình trái tim chẳng hạn). Bìa thì đừng dùng bìa nhựa mà tự design và làm = giấy(giống mấy album gốc Việt Nam dzị á) ---> thế mới không đụng hàng..