PDA

View Full Version : VietFirm đâu mất tiêu roài

truongton
13-09-2004, 00:48
Viết bên topic bên kia thì nhân vật chính không thấy trả lời. Người là mod thì bảo là VietFirm bận, trong khi đó website của tui đến bây giờ vẫn chưa hoạt động được, domain vẫn chưa được renew. Website coi như chấm dứt tất cả, vậy mà Mod của forum này Closed và phát biểu một câu bênh vực hoàn toàn VietFirm:

To Everyone: Mọi người đừng cãi nhau nữa, như thế sẽ bị mất đoàn kết đó. Có lẽ VietFirm bận thật, mọi người hãy chờ vài ngày nữa xem
Đúng chờ đi tôi đã chờ hơn nửa tháng và 4 ngày vừa qua. Bạn hãy đặt mình vào vị trí của tôi xem thì sẽ hiểu ngay mà. Bạn nghĩ sao nếu diendantinhoc.com này gặp phải hoàn cảnh tương tự...... :no: :no: :helpsmili :helpsmili

squallanh
13-09-2004, 06:25
Hehe..Chuyện này dù bận cỡ nào cũng phải trả lời ."Còn cái gì quan trong hơn uy tính nào" .Mặc dù mình ko có liên quan nhưng rất ghét cái kiểu làm ăn kiểu này ,nếu vậy thì đóng cửa cho rồi :)

Cô Đơn
13-09-2004, 09:38
Nói mà không biết suy nghĩ bạn hãy xem lại bài trên bạn post thế nào mà còn cãi bướng. Tôi thấy bạn mới sinh năm 1988 mà lên mặt chỉ dạy người khác thế là không tốt đâu bạn àh. Đừng để người khác nhìn bạn là một con ếch ngồi đáy giếng đó "thằng nhóc" (nhỏ tuổi hơn thì phải gọi là thằng nhóc)
Xin lỗi bạn truongton cho mình xin ý kiến thiẹt tình này chút nha.
Thứ nhất bạn mở một chủ đề là để mọi người tham gia thảo luận để cùng hiểu biêt thêm nhưng điều đó không có nghĩa là 100% mọi người sẽ phải ủng hộ bạn đòng ý không
Thứ hai mình hiểu được nội bực dọc của ban, một trang wem mà không hoạt động cho dù có một ngày đi chăng nữa thì webmater và các thành viên khác sẽ khó chịu biết dường nào chứ đường nói là thời gian như vậy. mình nghĩ chuyện này cần có sự giải thich rõ của bên cung cấp dịch vụ ,không thể chấp nhận được tác phong làm ăn trong thwời buổi này mà lai như vậy được (nếu đúng như theo bạn nói là lỗi của nhà cung cấp dịch vụ, xin lỗi là mình nói như vậy vì chỉ nghe một phía bên bạn mình không giám khẳng định là lỗi là ở bên nao)
Và một đều nữa mình muốn góp ý là trong cuộc sống nếu mình không tôn trọng người khác thì không lí do gì người ta lại phải tôn trong mình, cho dù người đó có nhỏ tuổi hay lớn tuổi đi chăng nữa, ý mình muốn nói ở đây là cách xưng ho "thằng nhóc" của bạn , diễn đàn là nơi thảo luận chung không phải là mơi người nhiều tuổi (?) muốn nói người ít tuổi (?) sao cũng được.
Mình chỉ đứng ở giửa nói vậy thôi có thể nó sẽ không lọt tai nhưng thực sự đó là điều mình muuón góp ý
Cuối là mong bạn sẽ sớm nhận được câu trả lời của bên cung cấp domain

truongton
13-09-2004, 10:34
Và một đều nữa mình muốn góp ý là trong cuộc sống nếu mình không tôn trọng người khác thì không lí do gì người ta lại phải tôn trong mình, cho dù người đó có nhỏ tuổi hay lớn tuổi đi chăng nữa, ý mình muốn nói ở đây là cách xưng ho "thằng nhóc" của bạn , diễn đàn là nơi thảo luận chung không phải là mơi người nhiều tuổi (?) muốn nói người ít tuổi (?) sao cũng được.
Mình chỉ đứng ở giửa nói vậy thôi có thể nó sẽ không lọt tai nhưng thực sự đó là điều mình muuón góp ý
Cuối là mong bạn sẽ sớm nhận được câu trả lời của bên cung cấp domain
Lại thêm 1 "thằng nhóc" khác .......... Lo mà giữ website của mình đi

zoom
13-09-2004, 12:47
hehehe, nặng lời quá rồi đấy .

+ Đừng tin tưởng vào server do cá nhân cung cấp , chỉ tin các "tập đoàn" lớn :D cỡ như FPT hoặc vnpt , vì dạo này có quá nhiều xì căn đan.
+ Bác trường tồn nếu muốn mọi người bênh vực thì coi lại cách ăn nói đi , coi chừng cái website truongton.net chết đó, cũng không có gì quá khó nếu không muốn chơi trò bỉ ổi nhất là DDOS
Chỗ này để bàn luận mở mang kiến thức chứ không phải forum security , có giỏi thì qua bên HVA thách thức thử coi website sống được bao lâu sau khi topic post lên .

Cô Đơn
13-09-2004, 13:34
bạn truongton nóng quá rồi nếu những lời của mình làm bạn nóng vậy thì coi như CĐ này chưa nói gì .
nếu có khả năng, xin đừng hack nó vì mình không phải Owner của nó!
Các bạn cứ tiếp tục bàn luận , CĐ sẽ ko có ý kiến thêm về vấn đề này.

dreamer
13-09-2004, 16:40
bác zoom nói tin vào các tập đoàn lớn như FTP hay vnpt thì cũng có lý, nhưng như vậy thì quả thực là CÁ LỚN NUỐT CÁ BÉ, khi cá bé hết thì CÁ LỚN độc quyền kinh doanh rùi. Mình nghĩ kinh doanh thì là tự do kinh doanh, tùy vào sự chọn lựa khách hàng, giá tuy rẻ nhưng chưa chắc đã dỏm, nếu không thì làm gì có cụm từ "HÀNG VIETNAM CHẤT LƯỢNG CAO" ^_^ , mình co' ý kiến này: họp tất cả cá bé lại tạo thành 1 đàn cá bự thì chắc sẽ OK hơn, giống kiểu HP và Compact liên kết lại đó...

a`h, hình như bác truongton là quản lý bên vnsol.org mà, sao lại đi thuê domain của vietfirm...@_@ bác có thể kêu mọi người là NHÓC, tại vì thực ra ai cũng từng là NHÓC, không ngoại trừ bác. Mà sao bác cứ phải đổ giận lên mọi người thế, ai cũng chỉ post ý kiến của họ thôi mà, mác mớ gì bác nóng + giận -> mất khôn.

gate2vn
14-09-2004, 00:23
ok, bình tĩnh chút nào :) mục đích là đợi VF trả lời, nhưng chẳng thấy VF đâu, mọi người cứ cãi lộn nhau có được cái gì đâu :) làm hòa nhé, để coi VF trả lời sao nữa

lkn
14-09-2004, 10:35
Website bị tạm dừng à, vậy xin chúc mừng nha! ha ha :D

kehanhkhat_vn
14-09-2004, 23:57
gì đây,ông dọa con người ta à,ông làm được gì làm đi, nóng giận thì phải biết kiềm chế ăn nói lung tung thế họ cười cho đấy :lick:

VO VAN ANH KHOA
15-09-2004, 03:45
Nóng làm chi? Nhưng sau lại không nóng khí thành viên của trang web ấy đang muốn vào nhưng ko được hỏi admin phải nên trả lời sau đây ?

zoom
15-09-2004, 05:43
thôi mua domain khác đi

squallanh
15-09-2004, 07:51
Cứ mỗi lần cái vấn đề là các nhà cung cấp của VN lại bận -->chuyện này thấy hoài :D

VO VAN ANH KHOA
16-09-2004, 03:25
sau không mua ở pavietnam tới tận nhà để nhận tiền thây vì mình tới đó nộp ( Chỉ ở Tp HCM mới thu như thế ) . Bên ấy an toàn hơn . Tui bây giờ chưa có panel của domain change host cũng không được .

truongton
16-09-2004, 20:55
Xong domain tui đã transfer về registra khác. Thx to Raven and NetSpace hậu tạ hai anh sau hehe

vietfirm.com
17-09-2004, 05:14
Chào mọi người!

Thời gian qua là một hard time cho bản thân tôi. Tôi phải lo giải quyết một số việc trọng yếu cho gia đình và công ty chính nơi tôi đang làm việc. Để cho bạn truongton, hoangtuphale, www.vnsol.org nói như vậy tôi thật sự cảm thấy rất xấu hổ. Khi bạn truongton nhắn tin và gọi điện là lúc tôi đang đi công tác xa ở Quảng Ninh, Hải Phòng và Hà Nội nên mới để xảy ra tình trạng như vậy.

Điều tôi cảm thấy buồn là cách cư xử của bạn truongton. Nếu bạn vì cái vnsol.org nhỏ bé đó mà dùng các thủ đoạn để bôi xấu VietFirm và cá nhân tôi thì bạn đi hơi xa đó. Bên cạnh việc dùng các thủ đoạn bôi xấu VietFirm trên DDTH và WHTVN thì không phải ngẩu nhiên mà website của tôi bị flood đến ngưng hoạt động và có những kẻ giả danh khách hàng vô ăn nói mất văn hóa. Điều buồi cười nhất là bạn post giấy chuyển tiền fee cái domain cứ như là cho tôi là người lừa đảo bạn để lấy 160 ngàn.

Business thì có chu kỳ của nó. Có lẽ qua sự kiện này VietFirm đang nằm trong giai đoạn đi xuống của đồ thị hình Sin. Là người quản lý VietFirm.com tôi biết sẻ phải làm gì sắp tới.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

letuanquang
18-09-2004, 07:17
Bên cạnh việc dùng các thủ đoạn bôi xấu VietFirm trên DDTH và WHTVN thì không phải ngẩu nhiên mà website của tôi bị flood đến ngưng hoạt động và có những kẻ giả danh khách hàng vô ăn nói mất văn hóa.

đây thì đúng là thủ đoạn của truongton rồi!

tôi thấy vietfirm cũng đừng nên nghĩ bi quan quá! quan trọng là học đựơc một bài học và không để tái phạm nó lần sau nữa! Đúng là khách hàng thì phải chiều lòng họ, nhưng mình cũng không thể làm vừa ý được hết tất cả khách hàng. Còn đối với khách hàng với những trò bỉ ổi như trên thì anh quẳng họ đi là vừa.

squallanh
18-09-2004, 08:21
Nếu bạn vì cái vnsol.org nhỏ bé đó mà dùng các thủ đoạn để bôi xấu VietFirm và cá nhân tôi thì bạn đi hơi xa đó.

Có ai có ý kiến gì ko .Tớ chỉ là ngừơi ngoài mà sao nghe cái từ nhỏ bé thấy kì kì

DinhHaDong
18-09-2004, 14:28
Nếu bạn quan tâm đến chủ đề này vui lòng xem tại đây :

http://whtvn.com/showthread.php?p=1048#post1048