PDA

View Full Version : Vấn đề về Ram?

cuongitvn
24-01-2011, 17:38
Mình có thắc mắc hơi linh tinh một chút nhưng vì ko an tâm lắm. Cách đây hơn 1 năm mình có mua 1 thanh Ram Kingmax 2Gb tại 1 tiệm uy tín gần đường Bùi Thị Xuân. Gần đây mình phát hiện các loại tem sản phẩm, tem chống giả, tem bảo hành trên Ram bị bong keo ra hết dù ko rơi ra ngoài. Ram vẫn hoạt động tốt. Nhưng cho mình hỏi có phải đây là Ram kém chất lượng nên mới bị như vậy? Hay là do nóng quá nên nó bị bong tem? Các bác giúp mình với!

dangkhoaonline01
24-01-2011, 18:07
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình tem bảo hành, hay tem hãng do nóng quá mà nó bong thôi, hoặc do một nguyên nhân nào đó. Còn muốn biết Ram có phải chính hãng thì bạn dùng phần mềm như CPU-z để test, nếu ram của bạn chình hãng thì sẽ có hiển thị dãy số seri. Hoặc bạn có thể nhìn trên chân ram mà vàng óng là ram xịn, còn màu xỉn, là ram kém chất lượng.
Chúc bạn may mắn.

Bạch Linh
24-01-2011, 18:15
Mình có thắc mắc hơi linh tinh một chút nhưng vì ko an tâm lắm. Cách đây hơn 1 năm mình có mua 1 thanh Ram Kingmax 2Gb tại 1 tiệm uy tín gần đường Bùi Thị Xuân. Gần đây mình phát hiện các loại tem sản phẩm, tem chống giả, tem bảo hành trên Ram bị bong keo ra hết dù ko rơi ra ngoài. Ram vẫn hoạt động tốt. Nhưng cho mình hỏi có phải đây là Ram kém chất lượng nên mới bị như vậy? Hay là do nóng quá nên nó bị bong tem? Các bác giúp mình với!

Tem đã bung lên nhưng chưa rách (rơi) thì bạn dùng keo trong dán đè lên nhé, mình nghĩ là do nóng và bụi bẩn làm bong lớp keo của tem lên thôi.