PDA

View Full Version : Cần hỗ trợ driver Dell 14R N4010 I5 - 460

bé_Bi_IT
24-01-2011, 13:54
Tình hình cần các bác giúp là em có 1 con dell N4010 Core I4 - 460

Em đã cài win 7
Lúc đầu cài driver Wifi của nó là Intel (R) WIFI Link 1000 BGN, nó đã nhận nhưng không vào được mạng với lý do Intel(R) My wifi technology: Adapter not found.

Tìm mãi thì cũng đã khắc phục cái đó được, bây giờ đã có bảng Open Intel(R) My wifi Ultility.

Nhưng mà khổ 1 cái là nó chỉ bắt được 1 wifi duy nhất, công ty em có mấy cái wifi khác cùng loại với cái wifi này nhưng nó chỉ bắt được duy nhất cái wifi này Những cái khác không được

Ai giúp em khắc phục nhanh với ạ

user_84_gialam
25-01-2011, 01:01
"...Core I4..." ???
- Tình trạng như trên bạn thử xoá driver wireless card đi rồi cài lại driver mới nhất mà bạn down về từ trang chủ của nhà sản xuất xem thế nào !
- Máy bạn bắt đc nhiều hay ít AP thì cũng còn tuỳ thuộc xem bạn ngồi có gần điểm phát của AP hay ko. Vì nếu bạn ngồi xa quá thì cũng khó bắt đc nhiều hơn 1 cái AP như bạn đã nói, vì phạm vi phủ sóng của AP chỉ vào khoảng 50m mà thôi, nhưng nó sẽ yếu đi nếu gặp nhiều vật cản như: bức tường, cửa kính, vách ngăn,...

tam_giang
25-01-2011, 05:18
>> công ty em có mấy cái wifi khác cùng loại với cái wifi này nhưng nó chỉ bắt được duy nhất cái wifi này Những cái khác không được
Liên lạc với admin của công ty, họ sẽ thêm máy của bạn vào thì chắc sẽ được. Máy của tôi họ dùng workstation id, MAC address và LAN logon-id để làm chuyện này. Phải đủ cả 3 thì chỗ nào cũng nhận, không những cùng 1 building mà khác building cũng được. Công ty của bạn có thể dùng cách khác.

hndem
25-01-2011, 09:44
Hình như con N4010 wifi của nó là Broadcom mà :D Bạn thử down Wireless WLAN 1501 Half MiniCard trên trang chủ về cài lại xem:D nếu không bạn có thể download tại đây http://www.mediafire.com/?lihwjau3fgszxe1 :D

thanhtamntp
27-01-2011, 10:49
bạn cứ lên trang chủ chủ của nó down rồi cài.
máy mình inspiron 14R P6200, cài driver xong toàn phải tắt máy 1 lúc rồi mở nó mới nhận wifi. kỳ thật :(.

tam_giang
27-01-2011, 12:12
Ngoại trừ hàng tháo, đổi còn cứ vào Dell, bỏ Service tag vào là nó biết cái gì của mình. Tại sao phải đi chỗ khác tải về ?